• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

maumaster01

Mấy anh ơi, co PM chụp ảnh nhanh hơn với N95 8G không cho em với, em tìm mãi mà không có. Giúp em với các Mod !

Zenki

Super V.I.P
rùi đã reg, set xoay left & right rùi nhưng sao ko xoay sang fải pác sĩ pó tay
Set thì set vậy thôi chứ chỉ xoay sang trái được thôi bạn ah :D Không xoay sang phải được đâu :D

Mấy anh ơi, co PM chụp ảnh nhanh hơn với N95 8G không cho em với, em tìm mãi mà không có. Giúp em với các Mod !

Chụp ảnh của N95 8G cũng nhanh nhưng chắc chưa vừa ý bạn, nếu thích thì đổi N82 đi, quạt đang quay tít chụp phát rõ cả 3 cánh:D

hoanglam84

Cho mình hỏi,mình đã cài Landscape rồi mà nó không xoay, search trên các diễn đàn nước ngoài thì thấy các máy N95-1 đều bi như thế, thế mình có cần cài accelerometer không? Nếu có thì cho mình xin link đi,mình seach hoài trên 4rum này mà không thấy.Hic

Auto

Chụp ảnh của N95 8G cũng nhanh nhưng chắc chưa vừa ý bạn, nếu thích thì đổi N82 đi, quạt đang quay tít chụp phát rõ cả 3 cánh:D
Chắc ý pác ấy muốn chụp xong tấm này rồi tới tấm khác liền ấy.
Posted via Mobile Device

Thế thì vào camera setting bỏ chế độ hiện ảnh vừa chụp là xong. Hoặc là có thể chọn chế độ chụp liên tiếp 6 tấm.

hoanguyenvn

Cho hỏi về bộ nhớ trong của Nokia N95 8GB

Chào các bạn.
Mình đang có ý định mua Nokia N95 8GB, tình cờ mình đọc được thông tin này ở này
"Với N95 classic thì vẫn có khe cắm thẻ nhớ MicroSD ở bên sườn, tuy nhiên ở phiên bản 8GB thì không còn hỗ trợ thẻ nhớ nữa mà thay vào đó là ổ cứng flash bên trong và xuất hiện trên máy là ổ đĩa E. Với ổ cứng này người sử dụng N95 8GB tha hồ lưu nhạc, video và nhạc chuông và cả bản đồ cho GPS, tuy nhiên, ổ cứng này không thể cài đặt ứng dụng và lưu tin nhắn. Và để cài đặt và lưu tin nhắn thì N95 8GB đã có bộ nhớ trong 100 MB, nếu so với N95 thì N95 8Gb ít hơn 60 MB."
http://xahoithongtin.com.vn/home/168/14670/nokia-n95-vs-nokia-n95-8gb.html.
Xin cho hỏi, thông tin này có đúng không vậy ?8-|8-|8-|

Auto

Chào các bạn.
Mình đang có ý định mua Nokia N95 8GB, tình cờ mình đọc được thông tin này ở này
"Với N95 classic thì vẫn có khe cắm thẻ nhớ MicroSD ở bên sườn, tuy nhiên ở phiên bản 8GB thì không còn hỗ trợ thẻ nhớ nữa mà thay vào đó là ổ cứng flash bên trong và xuất hiện trên máy là ổ đĩa E. Với ổ cứng này người sử dụng N95 8GB tha hồ lưu nhạc, video và nhạc chuông và cả bản đồ cho GPS, tuy nhiên, ổ cứng này không thể cài đặt ứng dụng và lưu tin nhắn. Và để cài đặt và lưu tin nhắn thì N95 8GB đã có bộ nhớ trong 100 MB, nếu so với N95 thì N95 8Gb ít hơn 60 MB."
http://xahoithongtin.com.vn/home/168/14670/nokia-n95-vs-nokia-n95-8gb.html.
Xin cho hỏi, thông tin này có đúng không vậy ?8-|8-|8-|
K đúng đâu!
Cài Pm và save tin nhắn trên ổ E 8gb vô tư!
Posted via Mobile Device

hoanguyenvn

Chào các bạn.
Mình đang định sử dụng Nokia N95 8GB, nhưng mình đọc được thông tin sau
Với N95 classic thì vẫn có khe cắm thẻ nhớ MicroSD ở bên sườn, tuy nhiên ở phiên bản 8GB thì không còn hỗ trợ thẻ nhớ nữa mà thay vào đó là ổ cứng flash bên trong và xuất hiện trên máy là ổ đĩa E. Với ổ cứng này người sử dụng N95 8GB tha hồ lưu nhạc, video và nhạc chuông và cả bản đồ cho GPS, tuy nhiên, ổ cứng này không thể cài đặt ứng dụng và lưu tin nhắn. Và để cài đặt và lưu tin nhắn thì N95 8GB đã có bộ nhớ trong 100 MB, nếu so với N95 thì N95 8Gb ít hơn 60 MB.
http://xahoithongtin.com.vn/home/168/14670/nokia-n95-vs-nokia-n95-8gb.html
Các bạn giải thích hộ mình được không ? Và cho mình hỏi thêm, Nokia N95 8GB có thể cài đặt thêm các ứng dụng văn phòng hay không ?
Xin cảm ơn

lamnt0702

Chào các bạn.
Mình đang định sử dụng Nokia N95 8GB, nhưng mình đọc được thông tin sau
Với N95 classic thì vẫn có khe cắm thẻ nhớ MicroSD ở bên sườn, tuy nhiên ở phiên bản 8GB thì không còn hỗ trợ thẻ nhớ nữa mà thay vào đó là ổ cứng flash bên trong và xuất hiện trên máy là ổ đĩa E. Với ổ cứng này người sử dụng N95 8GB tha hồ lưu nhạc, video và nhạc chuông và cả bản đồ cho GPS, tuy nhiên, ổ cứng này không thể cài đặt ứng dụng và lưu tin nhắn. Và để cài đặt và lưu tin nhắn thì N95 8GB đã có bộ nhớ trong 100 MB, nếu so với N95 thì N95 8Gb ít hơn 60 MB.
http://xahoithongtin.com.vn/home/168/14670/nokia-n95-vs-nokia-n95-8gb.html
Các bạn giải thích hộ mình được không ? Và cho mình hỏi thêm, Nokia N95 8GB có thể cài đặt thêm các ứng dụng văn phòng hay không ?
Xin cảm ơn

Các soft của N95 8gb có 1 số soft có thể cài và chạy tốt trên ổ 8gb đó bạn ạ :) Chỉ khuyên các bạn nên cài soft vào bộ nhớ máy để dễ quản lý hơn thôi.Với lại mình thấy bộ nhớ trong của nó cũng tầm hơn 100mb và với hơn 100mb mình nghĩ lưu tin nhắn,cài soft cũng ko đến mức thiếu thốn lắm.Chỉ sợ bạn cài nhiều soft đến mứa nếu có vấn đề gì xảy ra thì đấy là do xung đột phần mềm chứ chưa phải hết bộ nhớ đâu bạn ạ :))

N95 8gb có thể cài rất nhiều các ứng dụng office ;)

hoanguyenvn

Vậy là còn có phân biệt các soft dành riêng cho N95 8GB nữa hả bạn? Thế mà mình tưởng nó dùng OS Symbian chung thì có thể cài mọi phần mềm, giống như PC sử dụng Windows XP, hoặc Víta ấy.:-??

Kojiro

Super V.I.P
Vậy là còn có phân biệt các soft dành riêng cho N95 8GB nữa hả bạn? Thế mà mình tưởng nó dùng OS Symbian chung thì có thể cài mọi phần mềm, giống như PC sử dụng Windows XP, hoặc Víta ấy.:-??

PM nào có chữ S60v3 thì bạn cài được hết.

Grindcore

Em mới đổi sang N95 8gb được 1 tuần, nhưng thấy 1 điều là chiếc dt của em hết pin hơi nhanh, ko biết có phải vì lúc đầu em quên ko sạc 10 tiếng mà chỉ sac 5 tiếng. Em chơi game cực ít, cả ngày cũng ko nghe nhạc mấy... chỉ chụp ảnh + mấy ứng dụng lung tung mà đc ngày đã còn 1 vạch. Với pin 1200mah sạc bằng củ sạc theo máy AC 4E mà phải 2 - 2.5h mới đầy. Ko biết có phải đã chai pin rồi ko ? Lo quá, ai giải đáp giúp em với :(( Ko như con N81 trc của em sạc rất nhanh đầy

Status
Không mở trả lời sau này.