• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

nhocpro

mình cũng gặp trường hợp như bạn khi mình dùng phần mềm slide helper nhưng mà mình xài N95 8GB. máy báo hết bộ nhớ và không thể nhận tin nhắn :D bạn thử kiểm tra xem có đùng thế không nhe' :D nếu đúng bạn đang xài phần mềm này thì nên xóa nó đi ròi rết máy là hết

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanh21

N95-8GB (FW 30.0.018-nokia (18.01).Bị lỗi phần update (refresh) music trầm trọng.Không thể update danh sách nhạc được.Đã format máy "4 ngón" và fomat ổ cứng mà vẫn không được.Danh sách có khoảng 400 bài mà nó chỉ hiện 70 bài và refresh mãi không ngừng (mà chẳng được bài nào thêm hết).Ai đã bị trường hợp này xin mách dùm.(Chắc lại mang ra nokia care quá).Tháng này mang ra đó 2 lần rồi.Lần này chắc thứ 3 quá.......).hix hix

Auto

N95-8GB (FW 30.0.018-nokia (18.01).Bị lỗi phần update (refresh) music trầm trọng.Không thể update danh sách nhạc được.Đã format máy "4 ngón" và fomat ổ cứng mà vẫn không được.Danh sách có khoảng 400 bài mà nó chỉ hiện 70 bài và refresh mãi không ngừng (mà chẳng được bài nào thêm hết).Ai đã bị trường hợp này xin mách dùm.(Chắc lại mang ra nokia care quá).Tháng này mang ra đó 2 lần rồi.Lần này chắc thứ 3 quá.......).hix hix

thử format lại thử xem!
Nếu fw v30 này bị lỗi thì sao lại có mình pác đc :-??
Cũng có thể file nhạc bị lỗi gì đó :-??
Hôm trước tớ có conver 1ít nhạc k biết thế nào mà trình phát nhạc nó k hát đc. Đành conver lần nữa lại đc :-??

Posted via Mobile Device

hoangthanh21

Đâu có,những file nhạc này mình vẫn chạy bình thường (trước khi úp lên firmware mới tại nokia care).sau khi úp xong (nó úp kiểu gì mà lifetime trong máy còn nguyên -không về 0) thì nó không refresh được nữa.Chán quá................................:-??

Đâu có,những file nhạc này mình vẫn chạy bình thường (trước khi úp lên firmware mới tại nokia care).sau khi úp xong (nó úp kiểu gì mà lifetime trong máy còn nguyên -không về 0) thì nó không refresh được nữa.Chán quá................................:-??

Up fw đâu có mất lifetimer:-??

Trong diễn đàn đã có bài hướng dẫn sửa lỗi ko refresh được library đó, bạn tìm lại nhé.

tonytrung235

cho em hỏi về update firmware n95-1

hôm nọ e mới nhỡ tay up đc cái n95-1 của ny lên firmware v31 ko hack dc ... nhưng nay e tìm ra 1 cái code của hãng O2 bên đức ... code này chỉ có firmware v21 thôi ..

code là 0564729

vậy cho em hỏi .. e có thể up lại con n95 này về firmware v21 được ko ..

hoangthanh21

Đã tìm ra cách úp music.Dùng Nokia PC suite V7.1.18.0(kết nối trên N95-8GB) bằng Transfer Music.>:)

hôm nọ e mới nhỡ tay up đc cái n95-1 của ny lên firmware v31 ko hack dc ... nhưng nay e tìm ra 1 cái code của hãng O2 bên đức ... code này chỉ có firmware v21 thôi ..

code là 0564729

vậy cho em hỏi .. e có thể up lại con n95 này về firmware v21 được ko ..

Up là chỉ có lên....

Muốn về V21 thì dùng Nbox chạy, chạy = JAF và pheonix thì phải tìm đúng người:)

j_cage

Member
bác nào cho biết chính xác giá hiện tại của N95-8G và N82 ở HN bây giờ là bao nhiêu nhé, mình đang chờ tiền là mấy ngày tới đi múc 1 trong 2 con này. Cho mình biết luôn tình hình FW của 2 máy, FW mới nhất có hack được không và cho thêm kinh nghiệm mua ở đâu giá tốt mà hàng chĩnh hãng ấy, mình cám ơn nhiều lắm!

Auto

Có thể mua ở Tgdđ or nơi mà pác ưng ý! :D
Giá bây giờ và vài ngày nữa sẽ k giống nhau đâu pác à ;)
rãnh thì ra tgdđ dạo chơi sẽ biết chính xác hơn và có thể test đc nữa đó pác! :D
Posted via Mobile Device

ANHTUAN9791

bác nào cho biết chính xác giá hiện tại của N95-8G và N82 ở HN bây giờ là bao nhiêu nhé, mình đang chờ tiền là mấy ngày tới đi múc 1 trong 2 con này. Cho mình biết luôn tình hình FW của 2 máy, FW mới nhất có hack được không và cho thêm kinh nghiệm mua ở đâu giá tốt mà hàng chĩnh hãng ấy, mình cám ơn nhiều lắm!

Tình hình FW mới nhất của 2 máy này như sau:
N95-8G FW 30.0.018 Hack được
N82 FW 30.0.019 không hack được
http://pdaviet.net/showthread.php?t=41892
Mua nhanh kẻo Nokia ra FW chống hack cho N95-8G.Dạo này NÓKÌA ra khá nhiều FW chống hack cho các đời máy!

N95 8G giá 9tr250K tùy khuyến mãi.
N82 black giá 6tr850K tùy khuyến mãi.

Mới đi window shoping tối nay:D

Auto

Buồn ghê!
Online nhiều quá, cái phím * nó te tua ròi :(
Khi sơn làm sao mà giữ lại mấy kí tự trên phím các pác nhỉ ;)

Posted via Mobile Device

Buồn ghê!
Online nhiều quá, cái phím * nó te tua ròi :(
Khi sơn làm sao mà giữ lại mấy kí tự trên phím các pác nhỉ ;)

Posted via Mobile Device

Bác đi mua cái miếng dán như mạ vàng ở chợ đêm giá 50K. dán đè lên từng phím đẹp luôn, nhìn rõ chữ số trên phím chứ sơn làm sao được, sơn vào vớ vẩn thay cả phím mới.

hoangthanh21

Vỏ zin theo máy thì mình không biết,còn zin theo linh kiện là 220-250K.Cho mình hỏi chút.Cái ray trượt bên phải của N95 8GB nó cứ lỏng lẻo thế nào ấy (Hầu như máy N95 nào cũng bị).Có cách nào khắc phục được không các bro?8-|

Auto

Vỏ zin theo máy thì mình không biết,còn zin theo linh kiện là 220-250K.Cho mình hỏi chút.Cái ray trượt bên phải của N95 8GB nó cứ lỏng lẻo thế nào ấy (Hầu như máy N95 nào cũng bị).Có cách nào khắc phục được không các bro?8-|

có cách khắc phục lun! ;)
tháo ra fix nó là êm ru hà :D
giờ em đang ngoài đường...lát về e gửi cái yotube cho anh làm :D

Auto

có anh nào biết giá bộ vỏ của n95-8gb ko nhỉ ^^ ..

vỏ zin và vỏ lô trên 5giay.vn bán rất nhìu!
các pro bên ấy rất là uy tín ;)
pác có thể wa đấy xem!
em có bạn đã từng mua rùi.
nếu ở tphcm thì các pác ấy giao hàng tận nhà lun :D

Status
Không mở trả lời sau này.