• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

quhuang

Mình lắp thẻ nhớ 2GB vào máy nhưng tìm hoài phần thẻ nhớ mà không thấy, mặc dù những bài hát đã chép vào thẻ thì ctrinh nghe nhạc của máy vẫn tìm thấy và phát bình thường. Các bạn giúp với.

ninhhot

Mình lắp thẻ nhớ 2GB vào máy nhưng tìm hoài phần thẻ nhớ mà không thấy, mặc dù những bài hát đã chép vào thẻ thì ctrinh nghe nhạc của máy vẫn tìm thấy và phát bình thường. Các bạn giúp với.
Posted via Mobile DeviceBạn vào mục quản lý tệp tin kiểm tra xem.làm gì có chuyện k tìm thấy thẻ mà vẫn nghe dc nhưng bài hát trong đó..vào x_plore xem nếu thấy ổ F là máy đã nhận thẻ.

thanha1969

Vào Ứng dụng - Văn phòng -Quản lý tập tin - là OK!

quhuang

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Tình hình là em đã hack thành công con N86 8MP của em mới mua. Cảm giác rất vui (làm tới 3 cách mới thành công). Giờ thì em nó cho cài ứng dụng mà vô tư. Sướng!

thanha1969

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Tình hình là em đã hack thành công con N86 8MP của em mới mua. Cảm giác rất vui (làm tới 3 cách mới thành công). Giờ thì em nó cho cài ứng dụng mà vô tư. Sướng!

Hack xong thì bạn update firmware lên phiên bản 20.115.541 cho máy chạy hoàn thiện hơn nhé!

haicuongvn

Mấy bác cho em hỏi sao con N86 của em đã hack sau một thời gian cài ứng dụng thì không vào được mục: ứng dụng đã cài đặt(appmanager) vậy, vào là nó lại báo: Bộ nhớ đầy đóng một số ứng dụng và thử lại. trong khi máy em bộ nhớ ram và máy vãn còn trống nhiều mà 8g chứ có ít đâu. Hjc, phiền mấy cao thủ chỉ giùm em với. Thank trước nha.

giothan001

Posted via Mobile Devicecó ai biết làm thế nào để down về FW cũ không.mình lỡ up lên FW20 giờ muốn hack cũng chẳng được toàn phải sign để cài soft.mà Fw20 có phải ai cũng bị lỗi xoay màn hình kô được mượt không.bị cái này dùng nhiều khi tức thật nhất là khi xem video và chụp ảnh

Mr_Tommy

Mấy bác cho em hỏi sao con N86 của em đã hack sau một thời gian cài ứng dụng thì không vào được mục: ứng dụng đã cài đặt(appmanager) vậy, vào là nó lại báo: Bộ nhớ đầy đóng một số ứng dụng và thử lại. trong khi máy em bộ nhớ ram và máy vãn còn trống nhiều mà 8g chứ có ít đâu. Hjc, phiền mấy cao thủ chỉ giùm em với. Thank trước nha.
Posted via Mobile Device
cách duy nhất là *#7370# nhé bạn. Mình bị như thế rồi. Ko cách gì chữa đc đâu.

Mr_Tommy

Posted via Mobile Devicecó ai biết làm thế nào để down về FW cũ không.mình lỡ up lên FW20 giờ muốn hack cũng chẳng được toàn phải sign để cài soft.mà Fw20 có phải ai cũng bị lỗi xoay màn hình kô được mượt không.bị cái này dùng nhiều khi tức thật nhất là khi xem video và chụp ảnh
ko những ko đc mượt mà máy còn bị treo mất mấy giây đấy bác. Nhất là khi mình trượt ngược lại nó còn khó chiụ hơn nhiều.
Về phần camera. Kéo nắp ra phải chờ 1 lúc mới hiện ra khung chụp ảnh hjx2. Đã thế nhận diện khuôn mặt lúc đc lúc ko. Tình hình này mong sớm có fw mới thôi anh em ah.
Posted via Mobile Device

binhseu

Mấy bạn cứ quan tâm quá mức, đc cái chụp ảnh thì phải lỗi vài cái chứ, miễn nó ko ảnh hưởng đến hoạt động máy là ngon.

haicuongvn

Posted via Mobile Device
cách duy nhất là *#7370# nhé bạn. Mình bị như thế rồi. Ko cách gì chữa đc đâu.
Mình cũng đã thử format may theo nhiều cách rồi, đúng là format máy xong thì vào được nhưng khi cài thêm lại một số ứng dụng cùng với game thì nó vẫn bị lại. Mình muốn biết là có cách nào sửa được lỗi trên mà không cần format máy không, vì nó cũng chẳng có hiệu quả mấy.

ongmhoang

moi ngườj làm ơn chỉ hộ em lỗ cắm sạc của n86 với
Ở trên đình máy, là lỗ cấm USB đó bạn.

binhseu

@gecko92: Dùng quen N82 h chuyển sang N86 tko thấy có lỗ cắm sạc như truyền thống thấy lạ phải ko bạn :D

Mr_Tommy

Mình cũng đã thử format may theo nhiều cách rồi, đúng là format máy xong thì vào được nhưng khi cài thêm lại một số ứng dụng cùng với game thì nó vẫn bị lại. Mình muốn biết là có cách nào sửa được lỗi trên mà không cần format máy không, vì nó cũng chẳng có hiệu quả mấy.
Posted via Mobile Device
thế bạn thử 4mat 4 ngón xem sao. N86 của bạn mới mua đúng ko? Fw máy bạn hiện tại là bản nào? Nếu mình ko nhầm nó bị lỗi phần mềm rồi đấy. Bạn có thể ra nokia care bảo hành ko mất gì cả.
Cho mình hỏi tí trước khj 4mat bạn có back up lại ko? Và sau khj 4mat xong bạn restore lại ah?