• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Cha này năng nổ quá! Thanks nghen! Giúp đỡ tận tụy quá đó :D! Giờ mới gặp hen! Mà sao cái Link chết ngóm thế kia còn xem với chả xét cái gì nữa :D:D

À được rồi. Tại cái mạng Net cà chớn! Hí thấy rồi => Thích rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Cha này năng nổ quá! Thanks nghen! Giúp đỡ tận tụy quá đó :D! Giờ mới gặp hen! Mà sao cái Link chết ngóm thế kia còn xem với chả xét cái gì nữa :D:D

À được rồi. Tại cái mạng Net cà chớn! Hí thấy rồi => Thích rồi :D

Thích rồi thì mua lẹ đi cha nội:))

vitaminZ

N82 gặp rắt rối với file Jar!!!

N82 của mình lúc mới mua về trong thẻ nhớ có 1 số soft.nhưng sao này thẻ nhớ bị lỗi nên phải Format lai ko biết sao giờ cài mây file jar là bị báo là File java sai!.ai biết chỉ giúp mình với Thanks nhiều lém ah'

Kojiro

Super V.I.P
N82 của mình lúc mới mua về trong thẻ nhớ có 1 số soft.nhưng sao này thẻ nhớ bị lỗi nên phải Format lai ko biết sao giờ cài mây file jar là bị báo là File java sai!.ai biết chỉ giúp mình với Thanks nhiều lém ah'

Bạn nên ghi lại chính xác lỗi bạn gặp phải vì lỗi file jar mình chưa gặp bao giờ. Có phải là lỗi khi bạn khởi động máy, bạn phải đợi nó installing gì đó không :-?

vitaminZ

Bạn nên ghi lại chính xác lỗi bạn gặp phải vì lỗi file jar mình chưa gặp bao giờ. Có phải là lỗi khi bạn khởi động máy, bạn phải đợi nó installing gì đó không :-?

là lỗi mà khi cài file jar là no' thông báo file Java bi lỗi nên ko cài đc.ko biết soft mình mún cài bi lỗi hay là tại máy nữa tai lúc chưa format ko thấy những thông báo như vậy khi cài soft!!

Kojiro

Super V.I.P
là lỗi mà khi cài file jar là no' thông báo file Java bi lỗi nên ko cài đc.ko biết soft mình mún cài bi lỗi hay là tại máy nữa tai lúc chưa format ko thấy những thông báo như vậy khi cài soft!!

Bạn down lại file đó hoặc down 1 file nào khác cài lại thử xem sao. Java là file cài đơn giản nhất đó.

vitaminZ

Bạn down lại file đó hoặc down 1 file nào khác cài lại thử xem sao. Java là file cài đơn giản nhất đó.

Java là nàm dính trong máy lun phải ko? hay là phải cài vô?co' bao giờ máy mình bị mắt cai java nên ko thể cài mấy file jar đc phài ko?

nam303hp

Máy của bạn hỗ trợ Java rồi, ko cần cài gì thêm đâu. Java ko mất đc đâu bạn ạ,

venusian

Moderator
bạn phải để chế độ tự xoay màn hình cho máy thì mới được.khi xoay ngang ra thì phải chú ý cho nó thẳng dưng gần 90độ thì nó mới chuyển sang chế đọ xem ngang nha.mà xoay thế chơi kó lắm bạn ạ...vì nó ko có 2nút chuyên chơi game như N81....

bạn giải thích kĩ chút đc ko. Mình ko thể nào xoay đc

Last edited by a moderator:

anhhungnoob

Kojiro nói:

mình format máy vài lần và cũng bị lỗi này nè mod, làm thế nào bây giờ? Nó cứ bảo muốn install thì vào app. management trên memory card để cài, mà cài cả những pm mà trước đây mình đã từng cài vào rồi, restart xong máy lại báo như vậy, cái này chỉ mất chút ít thời gian thôi nhưng cứ tắt đi bật lại vẫn xuất hiện thể này cảm thấy máy của mình nó chưa hoàn thiện, các bạn chỉ mình cách khắc phục với. :(

Kojiro

Super V.I.P
mình format máy vài lần và cũng bị lỗi này nè mod, làm thế nào bây giờ? Nó cứ bảo muốn install thì vào app. management trên memory card để cài, mà cài cả những pm mà trước đây mình đã từng cài vào rồi, restart xong máy lại báo như vậy, cái này chỉ mất chút ít thời gian thôi nhưng cứ tắt đi bật lại vẫn xuất hiện thể này cảm thấy máy của mình nó chưa hoàn thiện, các bạn chỉ mình cách khắc phục với. :(

Bạn vẫn chưa nói rõ lỗi bạn gặp phải :D

anhhungnoob

Tức là sau mỗi lần turn off, khởi động lại thì máy mình hiện ra chữ "Đang cài đặt", rồi sau đó là "Không thể cài đặt qua thẻ nhớ, để thực hiện cài đặt, vào quản lý ứng dụng..."
Liệu có phải format thẻ nhớ không? :(

Germaniteen

Ah,bạn dùng X-plore hay FExplorer j đó vào */Private/10202DCE/ kiếm cái file mà số tùm lum đó có đuôi .sis xóa là ok! Trong đó *là tên thẻ nhớ (thường là ổ E)

tantaimk

Tức là sau mỗi lần turn off, khởi động lại thì máy mình hiện ra chữ "Đang cài đặt", rồi sau đó là "Không thể cài đặt qua thẻ nhớ, để thực hiện cài đặt, vào quản lý ứng dụng..."
Liệu có phải format thẻ nhớ không? :(

ko có j đâu bạn, nó chỉ báo vậy thôi, ko ảnh hưởg j đâu

venusian

Moderator
Ah,bạn dùng X-plore hay FExplorer j đó vào */Private/10202DCE/ kiếm cái file mà số tùm lum đó có đuôi .sis xóa là ok! Trong đó *là tên thẻ nhớ (thường là ổ E)

số tùm lum cụ thể là số như thế nào hả bạn. mình đã thử xóa 1 file số ko giống những file kia nhưng vẫn ko đc

anhhungnoob

thanks bạn tiotio, mình đã thử xóa các file số đi và thấy restart lại máy không còn báo installing nữa, một kinh nghiệm quý báu

@venusian: Bạn có thể copy folder 10202DCE vào ổ C (đề phòng sau này máy có trục trặc), folder này rất nhẹ nên không ảnh hưởng gì đâu. Đây là folder để install những file sis vào trong đthoai. Có lẽ do còn những file này trên thẻ nên mỗi lần khởi động lại máy nó báo "Đang cài đặt" rồi "Không thể cài đặt, để cài đặt qua thẻ nhớ..."
Bây giờ thì bạn xóa cả folder này khỏi thẻ, cách này mình đã test trên máy của mình, hiện giờ thì không có vấn đề gì, khi khởi động lại máy không còn hiện chữ "installing" nữa.

Với lại hôm nay mình lên trung tâm nokia của fpt để nhờ tư vấn, họ cho xem cái n82 brand new, sau khi lắp thẻ nhớ vào cũng hiện là "Installing" và "Can't install. If you want to install in memory card, go to app. managements". Em nhân viên ở đó bảo đây là chuyện hết sức bình thường, không phải là lỗi của phone đâu. Ôi nhân viên ở đó thật nhiệt tình, muốn qua đấy hàng ngày quá hehe.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Thích rồi thì mua lẹ đi cha nội:))

Tiền đâu mà mua! Cha cho em vay chút nhá :p . Cũng máu lắm rồi nhưng ko sao được ấy chứ! N82 thật là nội lực thâm hậu thật. Ram 128 => Chơi game thì còn gì bằng => Lại chơi được thẻ SDHC mới hay chứ. Sau này nâng cấp 32GB cũng ok hết trơn =))

anhhungnoob

ram 128 đúng là rất mạnh nhưng thỉnh thoảng cũng bị chậm giật giật hình, chắc là do máy vừa khởi động đã mở tán loạn ứng dụng, đến máy tính còn bị thế nữa là :))
Nhìn vào thông số thì n82 không thua gì 1 cái PC mạnh của những năm 98-99
SDRam 128Mb
RAM 90Mb
Bộ xử lý 332Mhz

Chắc chỉ thua n96 và n97 n98 v..v.. :))

nguyenvansang

Well-Known Member
Chắc có lẽ sau này Mobile sẽ còn tiến tới là sẽ hỗ trợ thêm khe cắm Ram nữa - Chắc ko xa vì bây giờ khe cắm thẻ nhớ (có thể coi là ổ cứng) đã lên đến hàng vài chục GB rồi (SDHC 32GB sắp được đưa ra thương mại hóa :D ) có lẽ cái Mobile đang dần dần leo lên tầm quan trọng của 1 chiếc PC rồi! N82 cũng thua N 83...N8x sau này nữa :D

troly

Well-Known Member
Hoàn toàn đúng đấy các bạn à, Ngày càng có nhiều phát minh có lợi cho người dùng mà.

Status
Không mở trả lời sau này.