• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Làm sao để xài cái đọc mã vạch trên N82 vậy bà con .Có chức năng này mà chả biết sử dụng để làm gì ???

N82 có chức năng đọc mã vạch nhưng nó chỉ đọc được mã vạch hình ô vuông thôi còn mã trên các sản phầm dạng thanh thì khó dùng lắm, mình chỉnh bao nhiêu cũng không được. Trên diễn đàn đã có 1 topic nói về bar code reader đó. Bạn tìm và đọc xem:|

Germaniteen

Mình tìm được cái NavPhone nè! Cài vào thấy báo không phải bản DEMO. Trong file đính kèm có 2 file, 1 file bản đồ HCM thì bạn sign rồi cài, 1 file bạn extract ra có 3 folder. Chép các file trong 3 folder này vào 3 folder tương ứng trong thẻ là dùng Ok! Mình k ở HCM cũng như HN nên chưa test :( Hình chụp trên N95 nhé!

[hide]Download here
[/hide]
Mà sao vẫn chỉ cho load 1 bản đồ mà thôi àh
VỚi lại chức năng Search k dc...bấm vào là tự thot ra ngoài luôn àh

toisapxong

sao cái máy của em mấy bữa nay không coi Youtube được, lúc vào trang web bên ngoài thì được,nhưng chọn video để coi là bị out liền,không biết có ai bị như em không ạ,mắc dù đã hard reset nhưng vẫn bị.Trước đó coi bình thường mà, mấy trang khác em vào vẫn bình thường,mọi người giúp em với.

Germaniteen

N82 đó,mình nhớ khi vào mục Message,vào Inbox,phía sau sẽ cho mình bít thời gian nhận tin rất tiện,mà sao giờ mất tiêu,có ai ít sao k vậy?

Germaniteen

Có ai xài thử Landscape trên N82 chưa vậy? Sao mà xoay đó,chì xoay đc 1bên àh,xoay bên phải k đc cái pro ơi

Màn hình standby sao nó k xoay đc vậy?

N82 đó,mình nhớ khi vào mục Message,vào Inbox,phía sau sẽ cho mình bít thời gian nhận tin rất tiện,mà sao giờ mất tiêu,có ai ít sao k vậy?

Bạn vào mesage setting rồi chỉnh cái hiển thị detail của message thì sẽ có mục chọn hiển thị ngày giờ nhận tin:)

tal0v3t

bạn vào Messenger/Option/Settings/Text Messenger/Receive Report/chọn Yes ...ok done...nhớ thank nhé

Germaniteen

Bạn vào mesage setting rồi chỉnh cái hiển thị detail của message thì sẽ có mục chọn hiển thị ngày giờ nhận tin:)

Nằm ở đâu vậy pác? CHỉ với!

bạn vào Messenger/Option/Settings/Text Messenger/Receive Report/chọn Yes ...ok done...nhớ thank nhé

Cái này chỉ là nhận report thôi! Chứ k phải ý mình hỏi! Mình hỏi là khi tin nhắn tới thì ở Inbox mổi tin sẽ hiện tên người gửi, ngày giờ gửi đó bạn

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Cái này chỉ là nhận report thôi! Chứ k phải ý mình hỏi! Mình hỏi là khi tin nhắn tới thì ở Inbox mổi tin sẽ hiện tên người gửi, ngày giờ gửi đó bạn

Tìm mấy ngày nay mà thật sự không tìm ra, hồi đó làm trên N73 cái rẹt à. N95 không biết sao mà tìm không có, chỉ có chỉnh cái Line 1 thành Line 2 là xong mà vẫn tìm không ra :(

Germaniteen

Tìm mấy ngày nay mà thật sự không tìm ra, hồi đó làm trên N73 cái rẹt à. N95 không biết sao mà tìm không có, chỉ có chỉnh cái Line 1 thành Line 2 là xong mà vẫn tìm không ra :(

Thanks mod nhiều nha,mod tìm hoài k thấy, mình cũng loay hoay mãi mà vẫn k tìm ra,chắc để vậy thôi! Máy N95 của mod có thấy date/time k vậy

tal0v3t

Thanks mod nhiều nha,mod tìm hoài k thấy, mình cũng loay hoay mãi mà vẫn k tìm ra,chắc để vậy thôi! Máy N95 của mod có thấy date/time k vậy

oh Nokia mà cũng có chức năng này như của samsung à...làm j có nhỉ...có 1 cách là...vào tin nhắn đó,nhấn option/messeger details thôi..bạn làm thử coi..chứ hiện luôn ra trong tin nhắn thỳ mình chưa thấy...trên Samsung thì có còn Nokia :-??

Germaniteen

Có chứ! Lúc mình xài N73 có hiện mà,con N82 cũng có hiện nữa mà sao h mất tiêu! Khó hiễu thật!

anhhungnoob

Thế à? Hồi trước dùng N73 mình cũng nhớ là có hiện giờ, nhưng từ lúc mua máy này về chưa thấy hiện date/time ở phần tin nhắn bao giờ.
Mà sao cái Navfone nói là cho dùng 60 ngày mà dùng máy chưa đến 1 tháng đã báo expired nhỉ? Mình đã xóa file Nav.exp rồi mà đến khi vào, dùng gps lại bị báo là exp tiếp. Mà mua bản đồ thì 28$. Nếu giá mua máy bao gồm luôn cả giá mua các ứng dụng khác thì tốt quá, cái gì cũng tính ra ĐÔ thế này :(

À, tại sao mình vào phần display>welcome note/logo chọn image thì máy báo là memory full nhỉ? bộ nhớ máy hay bộ nhớ ram đều còn hơn 90Mb mà :-s. Nghịch cái này vì hôm trước thấy con bạn để logo chào mừng là bài Opps i did it again của Britney, mà nó dùng máy Tàu :-ss

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Híc Híc! Mình đang dành dụm Xiền để tậu em này. Lâu lắm mới ngó Box Mobile nên có chi ko phải mong mọi người bỏ quá cho. Chả là mình muốn nhờ ai đã có em này thì có thể chụp ảnh 4 cạnh và 2 mặt trên dưới để mình ngắm kĩ Dung nhan + Các cổng kết nối của em này xem có vừa với Con mắt thẩm mỹ của mình ko ý mà. Mà ko biết em này có ngõ cắm 3,5mm trực tiếp cho tai nghe không nhỉ??? Thanks trước :D

anhhungnoob

Hình lấy bên vatgia:

Màu đen:

Jack cắm tai nghe thì nằm trên đầu máy rồi, loại 3,5mm. Tuy nhiên cái tai đi kèm hơi tồi đó nha, hs 43 không có phím chuyển bài, chỉ vặn to nhỏ, micro. Nên mua thêm tai nghe bluetooth hoặc tai của n95.

Máy này hình thức không đẹp nhưng được cái tính năng thì nhiều, em rất kết ;))

Mà bác post bài ở topic này rôm rả vậy mà chưa có máy sao? Hay đùa ghê ^^

nguyenvansang

Well-Known Member
Cảm ơn bạn nhiều lắm. Kể mà ai có máy chụp ảnh to + Cận cảnh nhìn cho nó rõ nét có phải tốt không. Hình như vẫn thiếu cạnh trên dưới thì phải. Mình chỉ thảo luận dựa trên kinh nghiệm xài + Sửa các máy khác có chung hệ điều hành thoi m à :D. Đôi khi cũng kèm cả trí tưởng tượng phong phú nữa :D.
Mà 2 loa nó nằm cùng 1 phía thé muốn nghe được âm thanh nổi thì phải cầm ngang máy à. Như thế thì ngượng tay chết. Màn hình thì hơi hẹp để xem phim rồi. Song tiền có hạn ko thể mua nổi em N96 nên cố gắng ngậm ngùi ôm em này vậy.
Mà sao hồi bữa thằng bạn em mua ở đâu có 8,3tr. Cách đây 1 tháng. Hàng FPT. Thế mà hôm nay em xem giá tại mấy Web vẫn 8,5tr là sao nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.