• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Thẻ 8G xịn theo máy N85 đang có 1 cái bán 450K. Thẻ 4G xịn tầm 250K. Thẻ lởm 170K nhưng quay video thì giựt hình lắm và dễ hỏng.

Xịn ko có nghĩa là hàng chính hãng nhưng là hàng TQ chất lượng cao, chất lượng tầm class 4-6.

k7rapper

thẻ 4G bác kapper xài là hàng lụi hay hàng xịn vậy ?? bao nhiu 1 thẻ @_@ ?

máy mình mua ở TGDD thái hà ( 1 lần lên check trên care rùi, yên tâm hàng thật)
thẻ Nokia micro sdhc class 4 mua chôm của đứa em dùng N79 :))

tinhdau00

các bác cho em hỏi là khi em kết nối PC mà em muốn chọn Data transer thì ko được. máy báo lỗi gì ý. còn chọn PC suite thì vô tư.các bác giúp em với .

TraiNgheoHn

Bạn xem máy bạn có cài smartsetting hay bạn có lưu tin nhắn lên thẻ nhớ không? Nếu lưu thì chuyển sang máy mới được.

tinhdau00

Bạn xem máy bạn có cài smartsetting hay bạn có lưu tin nhắn lên thẻ nhớ không? Nếu lưu thì chuyển sang máy mới được.

em kiểm tra tin nhắn thì: options > setting > Other > Memory in use : Phone memory. thế là lưu ở máy mà bác
cái smartseting thì em ko bít là chương trình gì. chắc em ko cài cái đó đâu ạ. một số phần mềm thì em cài trên thẻ thui. thế là do vấn đề gì ạ

minh76100

dùng cáp kết nối với máy tính nếu chọn 1 trong 2 cấu hình qua pc sui và chọn usb mình thấy tốn pin quá trời.kết nối 1 tí thấy hao pin

lamnt0702

dùng cáp kết nối với máy tính nếu chọn 1 trong 2 cấu hình qua pc sui và chọn usb mình thấy tốn pin quá trời.kết nối 1 tí thấy hao pin

1 là máy bác này có vấn đề,2 là bác này quá chăm chút tỉ mỉ cho cái máy =)) kết nối đt với PC mà cũng lo tốn pin =)) mà thực tế lẫn lý thuyết thì chả tốn pin gì luôn =))

1 là máy bác này có vấn đề,2 là bác này quá chăm chút tỉ mỉ cho cái máy =)) kết nối đt với PC mà cũng lo tốn pin =)) mà thực tế lẫn lý thuyết thì chả tốn pin gì luôn =))

Có tốn pin đó, samsung của bác thì nó sạc luôn còn Nokia thì hao pin nhanh đặc biệt là khi chép dữ liệu.

Mà N82 của bác ý bị yếu pin nên sợ:D

minh76100

giot_tinh_cay_dang chuẩn quá.đúng là mình theo dõi trong quá trình cắm cáp nối máy rất tốn pin.ko tin a e nào dùng n82 trong quá trình kết nối các bạn cứ theo dõi xem

Kojiro

Super V.I.P
giot_tinh_cay_dang chuẩn quá.đúng là mình theo dõi trong quá trình cắm cáp nối máy rất tốn pin.ko tin a e nào dùng n82 trong quá trình kết nối các bạn cứ theo dõi xem

Chuyện này chính xác 100%, kết nối qua chế độ nào cũng tốn, ngốn pin rất nhanh.

thedat007

Các bác ơi cho mình hỏi: N82 có sẵn hiển thị ảnh hoặc video khi có cuộc gọi đến nhưng sao ảnh nhỏ quá, không nhìn rõ mặt...có cách nào làm cho ảnh to hơn hoặc hiển thị toàn màn hình nhưng không cài bất cứ phần mềm hổ trợ nào hết!!!:p

spiderman_anhvu

Các bác ơi cho mình hỏi: N82 có sẵn hiển thị ảnh hoặc video khi có cuộc gọi đến nhưng sao ảnh nhỏ quá, không nhìn rõ mặt...có cách nào làm cho ảnh to hơn hoặc hiển thị toàn màn hình nhưng không cài bất cứ phần mềm hổ trợ nào hết!!!:p

Cái này bạn hỏi khó quá, bởi vì bản thân hệ điều hành symbian chỉ hỗ trợ đến mức thế thôi. Còn tùy từng nhu cầu của mỗi người mỗi ý khác nhau, vì thế mới sinh ra các hãng phát triển phần mềm thứ 3 đáp ứng những yêu cầu mà bản thân symbian chưa đạt được. Symbian cũng tính đến chuyện đó nên mới tạo hệ điều hành có thể cài cắm được phần mềm chứ :)

Bạn không thích cài cắm thêm phần mềm thì xài symbian cũng mất hết cả thú vị rồi.
Phần mềm bạn nói tới có thể dùng là: Best full screen caller :)

thedat007

Cái này bạn hỏi khó quá, bởi vì bản thân hệ điều hành symbian chỉ hỗ trợ đến mức thế thôi. Còn tùy từng nhu cầu của mỗi người mỗi ý khác nhau, vì thế mới sinh ra các hãng phát triển phần mềm thứ 3 đáp ứng những yêu cầu mà bản thân symbian chưa đạt được. Symbian cũng tính đến chuyện đó nên mới tạo hệ điều hành có thể cài cắm được phần mềm chứ :)

Bạn không thích cài cắm thêm phần mềm thì xài symbian cũng mất hết cả thú vị rồi.

Thanks bác nhiều!!! Nếu như mình cài thêm phần mềm của hãng thứ 3 muốn thực thi thì phần mêm phải chạy ẩn vậy có ngốn pin hơn so với mặc định của máy không. Ví dụ: n73 không tự động khóa phím phải cài thêm phần mềm hổ trợ, trong khi n82 thì đã có sẵn tự động khóa phím. Như vậy chỉ riêng vấn đề khóa phím thì n73 & n82 tốn pin nhiều hơn!!!

Auto

Thanks bác nhiều!!! Nếu như mình cài thêm phần mềm của hãng thứ 3 muốn thực thi thì phần mêm phải chạy ẩn vậy có ngốn pin hơn so với mặc định của máy không. Ví dụ: n73 không tự động khóa phím phải cài thêm phần mềm hổ trợ, trong khi n82 thì đã có sẵn tự động khóa phím. Như vậy chỉ riêng vấn đề khóa phím thì n73 & n82 tốn pin nhiều hơn!!!
Tất nhiên là xài thêm pm thứ 3 sẽ tốn thêm 1tí xíu pin nữa :D
Posted via Mobile Device

TraiNgheoHn

Nó cũng có tốn nhưng mà mức độ tốn thì bạn không thể biết được đâu,vì nó quá nhỏ,bạn nghịch máy nhiều thì nó sẽ mau hết thôi(bạn sẽ cho rằng nó tốn) còn không nghịch(thì bạn cho rằng nó không tốn), bạn cứ yên tâm mà cài vào đi.Không đến mức làm pin bạn bị trai đâu:-??

k7rapper

bây h 9.3 gần như full mà hình khi có cuộc gọi đến rồi mà ( full kiểu như cài wallpaper );)

Status
Không mở trả lời sau này.