• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Cái đèn đỏ là xác định tiêu cự trong đêm bồ ơi! Chống mắt đỏ cái nỗi gì! N82 chụp hình mà ấn nhẹ thì chỉ ngắm qua màn hình thôi chứ chụp sao nổi =))
Chắc sợ đau máy nên ko dám ấn mạnh đây
Hôm nay thử dùng em N82 của mình chỉ nghe gọi + nhắn tin không xem pin có lâu ko! Nếu mà 2 ngày đã hết là chán lắm :O
Đã thế lại còn cái bệnh sóng hình như cũng chập chờn nữa! Hàng Cty mà cùi quá ( Đừng ai kêu con máy của em là hàng luộc nhá :D. Kinh nghiệm bao nhiêu ănm xài máy + Phá máy của em mà chọn nhầm hàng thì có mà loạn mất )

spiderman_anhvu

Sao N82 của mình pin khỏe thế nhờ!!! trong thang máy vẫn gọi vô tư, cả ngày thấy ở đâu sóng cũng đầy :D :D :D

NanoOmega

Mình hiện đang dùng em Nokia N82 Black, vào Applications thấy có phầm mềm LunarCalendar, Open không được mà Remove cũng ko xong (Không hiện lên cái gì cả). Reset máy mà vẫn thế.
Rồi từ khi cài pm Chat shMessenger thì Open LunarCalendar thì nó lại vào shMessenger.
Có ai biết cách gỡ bỏ nó ko? =((

Thêm nữa, có cách gì phân biệt giữa N82 <Silver> và N82 Black không nhỉ. Không kể màu nha :D

Cảm ơn nhiều!

Mình hiện đang dùng em Nokia N82 Black, vào Applications thấy có phầm mềm LunarCalendar, Open không được mà Remove cũng ko xong (Không hiện lên cái gì cả). Reset máy mà vẫn thế.
Rồi từ khi cài pm Chat shMessenger thì Open LunarCalendar thì nó lại vào shMessenger.
Có ai biết cách gỡ bỏ nó ko? =((

Thêm nữa, có cách gì phân biệt giữa N82 <Silver> và N82 Black không nhỉ. Không kể màu nha :D

Cảm ơn nhiều!

Hình như Nokia nào có cái lunnar đó thì phải đối sang tiếng trung mới dùng được. Máy bác ko phải chính hãng đúng ko:)

Cái đó là mặc định, dù là có cách gỡ bỏ nhưng nghiên cứu mãi mình vẫn chưa thành công:p Còn về vào phần mềm này nó nhảy sang cái khác thì bó tay, có thể máy chạy java hơi chậm nên trong lúc nó loàd bạn ấn sang cái khác. Chưa gặp lỗi này bao giờ:)

N82 và N82 đen chả có gì khác nhau về phần mềm cả. Nhưng N82 đen nhiều lỗi hơn N82 đó, cái này là do nhiều người dùng N82 đen đúc kết lại thôi, máy nào bị, ko bị thì hên xui:p

NanoOmega

Cảm ơn bác gtcđ đã trả lời :)
Máy mình mua lại, hàng công ty hẳn hoi. Mình cũng đoán là phải chuyển sang tiếng trung hoặc tiếng việt để sử dụng nhưng tiếng trung thì ko thấy, tiếng việt thì không được :(
Thôi để kệ nó vậy. Chịu gai mắt 1 tý :-<

wheatflourqn

nứt màn hình là nứt màn hình ở vỏ hay màn hình của máy! nếu nứt màn hình ở vỏ thì thay vỏ thôi :D
Sáng nay ra Nokia care chỗ Điện Biên Phủ, hỏi nó bộ vỏ zin của N82 Black bao nhiêu, thằng đó nó phán 1 cầu 1T2 anh ạ =)) bó tay! tưởng mình không biết gì!!!
Ra mobimart(cạnh cửa hàng thế giới di động phố Thái Hà) hỏi thì bộ vỏ có 300k!!!

Vì thế, theo em có lẽ bác nên khảo giá vài chỗ đã kẻo mất tiền oan :D
Nứt màn hình của máy pro à,pro có biết thay khoãng bao nhiêu và thay chổ nào uy tín thì xin chỉ giúp nhé.Thanks

Orbit

:-??:-?
Cái đèn đỏ là xác định tiêu cự trong đêm bồ ơi! Chống mắt đỏ cái nỗi gì! N82 chụp hình mà ấn nhẹ thì chỉ ngắm qua màn hình thôi chứ chụp sao nổi =))
Chắc sợ đau máy nên ko dám ấn mạnh đây
Hôm nay thử dùng em N82 của mình chỉ nghe gọi + nhắn tin không xem pin có lâu ko! Nếu mà 2 ngày đã hết là chán lắm :O
Đã thế lại còn cái bệnh sóng hình như cũng chập chờn nữa! Hàng Cty mà cùi quá ( Đừng ai kêu con máy của em là hàng luộc nhá :D. Kinh nghiệm bao nhiêu ănm xài máy + Phá máy của em mà chọn nhầm hàng thì có mà loạn mất )

Hi cac bạn ! đúng là chụp hình N82 phải nhấn đến 2 nấc lận đó, nắc 1 là auto focus, nấc 2 là chụp, nếu ấn 1 cái nghe cái tít ròi rôi thì coi chừng bấm quá nhẹ, chắc lúc đó chỉ ở nấc 1, máy nó "không phê" nên nó không chịu chụp.

A À À VIP Nguyen Van Sang !!! máy N82 thì chắc có lẻ là cái được cái không, một đóng người chê nhưng cũng có 1 lô người khen, cái này giống như GTCĐ nói là Hên Xui á.... vì máy mình cũng bệnh nặng lắm, pin gì đâu mà chỉ nghe gọi thui mà sài có 3,5 ngày...=)) Còn bệnh nữa là mình về Tây Ninh, chui vào hóc bà tó, cái khu mà tụi buôn lậu nó ưa đi ấy...em cũng không nhớ nó là chỗ nào đâu, tại em đi về nhà bạn em chơi sẵng đi mua phụ tùng xe máy lậu he he đừng báo công an nhé, mấy cái Samsung, LG, hic kể cả HTC cũng tịt sóng, lúc có lúc không, sóng gió mấy cái máy đó cứ như nhảy Hiphop í, cà giựt khủng khiếp, ấy vậy mà cái N82 của mình lại bắt được sóng rất ổn định 3 - 4 cục sóng cơ đấy, thế mới sợ chứ, :p à mà không chỉ đi Tây Ninh ko đâu, ra tận ngoài Tuyên Quang phía bắc, cũng vậy á, sóng gió vi vu (em sài mạng mobilefone, trả trước)... mấy lúc ấy làm mình sợ chết khiếp vì điện thoại mà có sóng thì mấy thằng đồng nghiệp nó cứ mượn máy gọi đi... thế mới nhục làm sao.:-?

Cái vụ bác tràn đầy kinh nghiệm thì nó sẽ giúp bác chọn máy vững vàng khỏi phải chê, nhưng mà "Ôi có đôi khi.....là la lá la la" he he he he, nó đòi nổi loạn ấy....cẩn thận vận hơn:-??

Em hơi gà nên em chọn kỹ lắm, xem từng cái nút ấn phím cơ mà....7-8 triệu chứ ít gì phải không! (em mua cũng được 6 - 7 tháng rồi í, hàng "xách chân"...:-/

Chỉnh sửa cuối:

NanoOmega

Bác Orbit khoe hàng thật vãi chưởng :-ss

Máy mình vừa mua đc vài ngày, Bluetooth, GPS, nghe nhạc ầm ầm nên pin sạc đầy dùng 1 ngày là hết à :(

Đang phê em này quá. Chức năng gì cũng có. Chỉ có điều đôi lúc vẫn bị đơ, ko hiểu do mấy phần mềm mình cài vào hay là do máy :(

Zenki

Super V.I.P
Bác Orbit khoe hàng thật vãi chưởng :-ss

Máy mình vừa mua đc vài ngày, Bluetooth, GPS, nghe nhạc ầm ầm nên pin sạc đầy dùng 1 ngày là hết à :(

Đang phê em này quá. Chức năng gì cũng có. Chỉ có điều đôi lúc vẫn bị đơ, ko hiểu do mấy phần mềm mình cài vào hay là do máy :(

Format lại hoặc up lên FW mới nhất xem sao bạn :)

Nhớ là hack rồi hãy up FW mới đó nhé. Up lên không hack được đâu đó :D

tal0v3t

ai bảo N82 ko có chống mắt đỏ ???? về mà xem lại đi nhá..cuời như thằng dở ý

Nhắc nhở bạn lần 1. Không nên có lời lẽ như vậy với thành viên khác nhé.

Last edited by a moderator:

miu170687

ai bảo N82 ko có chống mắt đỏ ???? về mà xem lại đi nhá..cuời như thằng dở ý

Cái chống mắt đỏ của nó kô được tốt cho lắm .Thử test vào buổi tối (ánh sáng yếu) khoảng cách khoảng 3-5m có chỉnh chế độ giảm mắt đỏ .Mà vẫn bị mắt đỏ :|

Zenki

Super V.I.P
Cái chống mắt đỏ của nó kô được tốt cho lắm .Thử test vào buổi tối (ánh sáng yếu) khoảng cách khoảng 3-5m có chỉnh chế độ giảm mắt đỏ .Mà vẫn bị mắt đỏ :|

Nó là điện thoại tích hợp tính năng chụp ảnh chứ đâu phải là máy chụp ảnh chuyên nghiệp đâu bạn :D Nếu thích chụp ảnh PRO thì mua hẳn 1 máy chụp ảnh mà chụp cho nó Perfect :D Mình xài N95 lâu lâu chụp vẫn bị mắt đỏ đấy thôi. Thích thì đem ảnh vào Photoshop chỉnh lại nữa là ok ấy mà. Chụp hình cho vui chứ đâu có chụp làm gì đâu :D

Nó là điện thoại tích hợp tính năng chụp ảnh chứ đâu phải là máy chụp ảnh chuyên nghiệp đâu bạn :D Nếu thích chụp ảnh PRO thì mua hẳn 1 máy chụp ảnh mà chụp cho nó Perfect :D Mình xài N95 lâu lâu chụp vẫn bị mắt đỏ đấy thôi. Thích thì đem ảnh vào Photoshop chỉnh lại nữa là ok ấy mà. Chụp hình cho vui chứ đâu có chụp làm gì đâu :D

Chức năng edit ảnh tích hợp trong máy ở gallery có khả năng loại bỏ mắt đỏ của hình chụp rồi. Dùng cái này tiện hơn:)

nguyenvansang

Well-Known Member
:-??:-?

Hi cac bạn ! đúng là chụp hình N82 phải nhấn đến 2 nấc lận đó, nắc 1 là auto focus, nấc 2 là chụp, nếu ấn 1 cái nghe cái tít ròi rôi thì coi chừng bấm quá nhẹ, chắc lúc đó chỉ ở nấc 1, máy nó "không phê" nên nó không chịu chụp.

A À À VIP Nguyen Van Sang !!! máy N82 thì chắc có lẻ là cái được cái không, một đóng người chê nhưng cũng có 1 lô người khen, cái này giống như GTCĐ nói là Hên Xui á.... vì máy mình cũng bệnh nặng lắm, pin gì đâu mà chỉ nghe gọi thui mà sài có 3,5 ngày...=)) Còn bệnh nữa là mình về Tây Ninh, chui vào hóc bà tó, cái khu mà tụi buôn lậu nó ưa đi ấy...em cũng không nhớ nó là chỗ nào đâu, tại em đi về nhà bạn em chơi sẵng đi mua phụ tùng xe máy lậu he he đừng báo công an nhé, mấy cái Samsung, LG, hic kể cả HTC cũng tịt sóng, lúc có lúc không, sóng gió mấy cái máy đó cứ như nhảy Hiphop í, cà giựt khủng khiếp, ấy vậy mà cái N82 của mình lại bắt được sóng rất ổn định 3 - 4 cục sóng cơ đấy, thế mới sợ chứ, :p à mà không chỉ đi Tây Ninh ko đâu, ra tận ngoài Tuyên Quang phía bắc, cũng vậy á, sóng gió vi vu (em sài mạng mobilefone, trả trước)... mấy lúc ấy làm mình sợ chết khiếp vì điện thoại mà có sóng thì mấy thằng đồng nghiệp nó cứ mượn máy gọi đi... thế mới nhục làm sao.:-?

Cái vụ bác tràn đầy kinh nghiệm thì nó sẽ giúp bác chọn máy vững vàng khỏi phải chê, nhưng mà "Ôi có đôi khi.....là la lá la la" he he he he, nó đòi nổi loạn ấy....cẩn thận vận hơn:-??

Em hơi gà nên em chọn kỹ lắm, xem từng cái nút ấn phím cơ mà....7-8 triệu chứ ít gì phải không! (em mua cũng được 6 - 7 tháng rồi í, hàng "xách chân"...:-/

Vậy là ổn rồi! Mình chỉ nghe gọi nhắn tin được 2 ngày hết veo bạn ơi :mad:)
Buồn cho số phận.
Cái tên nào ăn nói mất lick sự nhể. Người ta đang nói chức năng của cái đèn đỏ chứ nói gì đến chức năng chống mắt đỏ
Biết Camera số nó chống mắt đỏ = cách nào ko mà nói
Đó là 1 thuật toán đánh lệch hướng quang học của hiện tượng mắt đỏ chiếu vào thấu kính. Chứ đèn đỏ chiếu vào chống thế nào??? Càng đỏ hơn đó >:):))

nguyenvansang

Well-Known Member
Chức năng edit ảnh tích hợp trong máy ở gallery có khả năng loại bỏ mắt đỏ của hình chụp rồi. Dùng cái này tiện hơn:)

Cái chỉnh mắt đỏ tích hợp trong Gallery làm hình mở tịt ông ạ! ông thử sửa xem sao nhé X-(

miu170687

Chức năng này chẳng hiệu quả chút nào ,chắc Nokia suy nghĩ đỡ phần nào hay phần đó .:-?

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Cái vụ mắt đỏ thì tật ra N82 cũng đã có hỗ trợ rồi, vào option chọn chế độ flash red eye là ok. Tuy nhiênnó chỉ có tác dụng khi đối tượng chụp cách máy <3,5m mà thôi nếu >5m thì coi như không vì flash của máy có đánh tới đâu mà mắt đỏ với mắt xanh.

Cái red eye trong edit image thì mình phải zoom in cái hình cho to, sau đó chọn đúng ngay con mắt đỏ đề cho máy nó giảm gam màu đỏ xống.... nếu để lệch ra ngoài thì tấm hình xanh lè, mờ câm đấy nhé. Còn cái N82 này mình chụp và đem rữa hình ra thì nó cũng đẹp lắm ấy nhá, chẳng thua máy pro đâu.... hoành tráng lắm.

@nanoOmega: bạn coi chùng máy đơ là do soft ware đó nha... hồi trước mình cài UVR nó nặng quá cũng bị đơ (vì nó chiếm dụng nhiều bộ nhớ) với lại coi chừng khi bạn cài soft bạn được khuyến mãi 1 em trojan hay malware gì đó cũng không chừng... máy xì cút luôn á.

@Nguyenvansang: mình sài nhiều máy rồi, không máy nào mình sạc pin lần đầu theo khuyến cáo đâu. Cứ mới mua về là mình cho nghe nhạc chụp hình setting cho đến khi báo pin yếu rồi mới đen sạc, khi sạc mình xem dung lượng pin theo máy là bao nhiêu mA, của sạc là bi niêu mA, mình tính ra thời gian sạc cho máy đầy là rút ra, không để ghim 8 tiếng đâu nhé. Làm theo khuyến cáo sạc 8g là sai nguyên tắc nạp điện dung của Pin đấy nhé... dù là pin lion hay gì cũng vậy.Nhờ thế mà máy mình sài Pin rất ok, không bị hao cũng như Tăng tuổi thọ cho Pin. Ví dụ em mới sạc pin lúc 8g tối hôm qua sài tới giờ chưa mất được 2 nất pin nữa á (nghe radio 30 phút, gọi 2 cuộc, nhận 4 cuộc có ghi âm luôn đó, chụp 2 tấm hình with flash, cái này nói thiệt đó, ko có chăm boom đâu)...:-??

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Mịa! Ăn nói lik sự chút nào Ku! Led đỏ để lấy tiêu cự và đo sáng. Ko nhìn thấy hay mù thế? Nhìn lại xem Thằng nào dở! :-?
PM: Nhờ Mod giúp vụ này. Cứ để mấy con Trojan kiểu như thế này làm loạn => Mất văn hoá mạng người Việt mình quá!

Nói người ta ăn nói lịch sự mà mình nói thế à?

Status
Không mở trả lời sau này.