• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

kevin_fire

Radio cho N81 !!!

tôi kô hiểu tại sao khi vào radio của con này lại kô bắt đc kênh vov3 nghe nhạc, các bạn chỉ chi tiết giúp tôi cách bắt kênh này với. Nó là 102,7 hay sao ấy. Tôi vào radio rồi dò thủ công bằng cách nhập số vào nhưng kô thể nhập đc.:|:(

chienthanSH

Sao con N81 8GB của em khởi động lại rất lâu ạ,ai giúp em với?

Mình xài N81 8G , xài vẫn bình thường cho tới khi cài cái game mình down ở trên thêgiớidiđộng vào máy, sau đó không hiểu sao máy chậm hẳn, dù đã xóa game kia mà máy vẫn chậm, khởi dộng máy có khi mất 5 phút mới vào được bình thường, lúc cắm cáp xong rồi rút ra nó vẫn xử lý rất lâu, nó không báo gì hết, chỉ đơn giản là đứng máy cho tới khi vào được bảng menu thôi, trong quá trình đứng đó có bấm cái gì cũng không ăn

Vậy giờ theo mấy bạn mình nên làm sao, mình đã thử khôi phục cài đặt gốc nhưng nó vẫn chậm, nhất là lúc khởi động máy, quá trình đứng máy đến khi có thể điều chỉnh bình thưởng trong menu chính rất lâu kéo dài trên 3 phút, còn khởi động máy mất đến 5 phút :|,1 vài dấu hiệu nữa xảy ra là biểu tượng game N-GATE màu cam không biết biến đâu mất tiêu và mục nghe nhạc lúc nào cũng có dấu hiệu là đang chạy.Giúp mình với,thank rất nhiều

kevin_fire

không được bạn à. dò thủ công ấn 104.50 nhưng không được. toàn nghe tiếng xì thôi. hix muốn nghe jonFM quá. nhạc hay vãi

Auto

không được bạn à. dò thủ công ấn 104.50 nhưng không được. toàn nghe tiếng xì thôi. hix muốn nghe jonFM quá. nhạc hay vãi
N95 thì 104.50 leo lên nóc nhà nghe đc nè
Jonfm :D
Kênh đó đúng rồi đó, chắc tại sóng yếu đó pác à!
Nâng tai nghe lên cao tí :D
Posted via Mobile Device

kevin_fire

thế thì nói chuyện gì nữa. thằng bạn dùng 6230i thế mà bật radio trong nhà nghe sướng hết cả người. mình mang tiếng máy xịn lại để nó vượt mặt khoản này

thachtuanh88

Các bác cho em hỏi. Con N81 của em bị đen 1/4 màn hình. Ko biết đó có phải là do hỏng cáp ko ạ. Em dùng bản 8G

Các bác cho em hỏi. Con N81 của em bị đen 1/4 màn hình. Ko biết đó có phải là do hỏng cáp ko ạ. Em dùng bản 8G

80% là nó rồi. Bạn mang ra hàng thay thôi. Nếu mang ra care thay lấy ngay thì làm ko thì tìm địa chỉ uy tín ngồi xem nó thay và lấy ngay.

chienthanSH

Các bác cho em hỏi các bác down game cho N81 ở trang nào vậy ạ.Sao em google mãi mà chả ra gì cả,thank các bác

Auto

Các bác cho em hỏi các bác down game cho N81 ở trang nào vậy ạ.Sao em google mãi mà chả ra gì cả,thank các bác
Rất nhiều ở đây nè pác http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=19
Posted via Mobile Device

chienthanSH

Thank bác nhưng bác cho em hỏi thêm là sau khi cài game vào máy thì cái game đó nó nằm ở phần nào vậy ạ,sao nó báo đã cài đặt thành công mà chả thấy biểu tượng game đấy đâu để chơi cả,chỉ có cái biểu tượng game N-gate màu cam có 3 cái game demo không chơi được nữa thôi .Mà sao em cài game nào vào máy nó cũng xuất hiện cái thông báo là "cảnh báo không an toàn" vậy ạ,kệ nó cảnh báo em cứ chọn cài bừa thì có sao không ạ

Thank bác nhưng bác cho em hỏi thêm là sau khi cài game vào máy thì cái game đó nó nằm ở phần nào vậy ạ,sao nó báo đã cài đặt thành công mà chả thấy biểu tượng game đấy đâu để chơi cả,chỉ có cái biểu tượng game N-gate màu cam có 3 cái game demo không chơi được nữa thôi .Mà sao em cài game nào vào máy nó cũng xuất hiện cái thông báo là "cảnh báo không an toàn" vậy ạ,kệ nó cảnh báo em cứ chọn cài bừa thì có sao không ạ
Bạn qua box game đọc bài về hướng dẫn cài Ngage full.
Còn câu thứ 2 thì 80% soft cài vào đều có báo thế, nếu bạn sợ hỏng máy thì đừng cài:D

chienthanSH

Oa oa sau 1 hồi mày mò cài game máy em lại bị lỗi khởi động lâu như lúc trước rồi.Lần này em format thì nó bảo "yêu cầu chưa được thực thi" không format được nữa,cứu em với bực với con N81 này quá kô cài được game thì mất vui mà cài vào thì lại lỗi,chả nhẽ đập cho nó 1 phát:(:)(:)((

Auto

Oa oa sau 1 hồi mày mò cài game máy em lại bị lỗi khởi động lâu như lúc trước rồi.Lần này em format thì nó bảo "yêu cầu chưa được thực thi" không format được nữa,cứu em với bực với con N81 này quá kô cài được game thì mất vui mà cài vào thì lại lỗi,chả nhẽ đập cho nó 1 phát:(:)(:)((
Pác 4mat bằng 4ngón hay nhập mã mà nó báo thế?
Pác nên chọn những game hay thôi, game tuy nhìu nhưng tùm lum hết ah.
Cài rồi xóa vẫn còn rác ;)
Posted via Mobile Device

chienthanSH

Rồi em lại format được rồi,kiểu này muốn cài game khéo phải mang ra hàng mất chứ mất cả ngày trời mày mò mà toàn bị đơ máy,em format lại 3 lần rồi đấy ạ .Mà các bác cho em hỏi format lại máy nhiều thì có hại gì cho máy không ạ:|

Auto

Rồi em lại format được rồi,kiểu này muốn cài game khéo phải mang ra hàng mất chứ mất cả ngày trời mày mò mà toàn bị đơ máy,em format lại 3 lần rồi đấy ạ .Mà các bác cho em hỏi format lại máy nhiều thì có hại gì cho máy không ạ:|
Khi nào gặp lỗi thì 4mat thôi.
E đây mỗi tháng 1lần nè!
Cài game dễ mà, sao phải đem ra hàng hở pác!
Posted via Mobile Device

Grindcore

Bác này chăm chỉ quá ta, mình cài vào 1 đống, + game ngage, vấn đề ở chỗ ngại cày lại game ngage lấy points quá !

chienthanSH

Khi nào gặp lỗi thì 4mat thôi.
E đây mỗi tháng 1lần nè!
Cài game dễ mà, sao phải đem ra hàng hở pác!
Posted via Mobile Device

Sao em cài mãi mà không được,bác có thể nêu ra quy trình cho em được không ạ.Em tham khảo bao nhiêu hướng dẫn rồi mà không được máy toàn bị đơ và bị mất biểu tượng game N-gate màu cam chả hiểu gì:-??,toàn phải format mới có lại cái biểu tượng đấy

Status
Không mở trả lời sau này.