• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

tienlp

có chứ..cái tính năng này có hình như có từ thời Sym 7 mà bạn :p vào mục Tools tìm cái Voice Command đó .

em thử gòy bác àh, có điều nó ko cho mình lưu giọng nói của mình, vd như cấu hình offline thì mình nhập chữ offline và mai mốt cũng nói chữ đó vào micro, nó tự so sánh với giọng nói lưu sẵn trong máy :((
Em có vọc wa con N96 của pp e, nó có lưu voice tag cho danh bạ, thậm chí cả 1 số thao tác khác, nhìn thấy ham lun :( bấm giữ micro xong nói vào "gọi về nhà", thế là nó tự quay số về nhà lun :(

vuadientu

hỏi về cách chạy lại phần mềm N81-8GB

Các bác cho mình hỏi về cách chạy lại phần mềm cái. Chả là mình mới mua 1 em N81-8GB firmware v20.0.056 ( mua lại thôi). Chả hiểu thế nào mà máy nó cứ vào galery là y như rằng nó báo bộ nhớ đầy, phải đóng 1 vài chương trình đi. Mình bèn format lại cả máy với mass memory, copy khoảng hơn GB ảnh với nhạc nhéo, file cài phần mềm. Phần mềm thì mình cứ để đấy chưa cài thế mà vào galery vẫn báo bộ nhớ đầy. Chả hiểu sao mà đầy. Chơi handy taskman del thằng music player rồi mà vẫn thế. Ức chế kinh khủng, mất trắng đêm qua với nó mà chả được việc gì ( hix..ngứa tay nên format 3 lần trong 1 đêm-không biết thế đã là kỉ lục chưa nhỉ??:-??). Cái lỗi này mình đoán là lỗi phần mềm thôi nên down PC Suite với Nokia Software Updater định up lên firm v21 mới nhất, nếu không có thì reinstall lại cũng được ( mình là mình chỉ thích chơi Nokia Software Updater thôi cho đỡ phải đổi code lằng nhằng ra). Ai dè lúc kết nối với NSU nó báo fw mình đang dùng là mới nhất rồi, trong khi đó lại không tìm đâu ra chữ reinstall đâu để chạy lại phần mềm cả( trước N70 mình cũng chạy lại 1 lần=NSU rồi). Ai có kinh nghiệm vụ up firm này thì chỉ mình cái ( mình là mình chỉ thích NSU thôi chứ không thích thằng phonix hay JJS đâu, chơi với bọn đấy die phone thì khổ:|:|:|:|)

tonytrung235

Các bác cho mình hỏi về cách chạy lại phần mềm cái. Chả là mình mới mua 1 em N81-8GB firmware v20.0.056 ( mua lại thôi). Chả hiểu thế nào mà máy nó cứ vào galery là y như rằng nó báo bộ nhớ đầy, phải đóng 1 vài chương trình đi. Mình bèn format lại cả máy với mass memory, copy khoảng hơn GB ảnh với nhạc nhéo, file cài phần mềm. Phần mềm thì mình cứ để đấy chưa cài thế mà vào galery vẫn báo bộ nhớ đầy. Chả hiểu sao mà đầy. Chơi handy taskman del thằng music player rồi mà vẫn thế. Ức chế kinh khủng, mất trắng đêm qua với nó mà chả được việc gì ( hix..ngứa tay nên format 3 lần trong 1 đêm-không biết thế đã là kỉ lục chưa nhỉ??:-??). Cái lỗi này mình đoán là lỗi phần mềm thôi nên down PC Suite với Nokia Software Updater định up lên firm v21 mới nhất, nếu không có thì reinstall lại cũng được ( mình là mình chỉ thích chơi Nokia Software Updater thôi cho đỡ phải đổi code lằng nhằng ra). Ai dè lúc kết nối với NSU nó báo fw mình đang dùng là mới nhất rồi, trong khi đó lại không tìm đâu ra chữ reinstall đâu để chạy lại phần mềm cả( trước N70 mình cũng chạy lại 1 lần=NSU rồi). Ai có kinh nghiệm vụ up firm này thì chỉ mình cái ( mình là mình chỉ thích NSU thôi chứ không thích thằng phonix hay JJS đâu, chơi với bọn đấy die phone thì khổ:|:|:|:|)

thế bác đã update cái NSU mới nhất chưa .. nếu chưa thì update lên đi ... hoặc có thể là do cái code của bác chưa co firmware mới ... 1 số máy xách tay cũng hay bị tình trạng code ko có firmware mới

Bác muốn reinstall thì phải đổi đúng về code mà FW hiện tại bác đang dùng.
Còn vấn đề máy xách tay code không có FW mới là không đúng.

tonytrung235

oh cái đấy là tại bác ko biết ... hôm nọ e có 1 cái máy n95 bình thường của hãng O2 bên đức .. nhưng code của nó ko có firmware 30 ... .. e phải đổi code mới up lên firmware 30 được ở bên đây các máy của hãng mà ki hợp đồng thưòng là có logo trong máy .. và có cả greensaver của hãng trong máy ... cho dù có format thì nó vẫn còn .. .. nên phải có firmware riêng bác àh

vuadientu

Bác muốn reinstall thì phải đổi đúng về code mà FW hiện tại bác đang dùng.
Còn vấn đề máy xách tay code không có FW mới là không đúng.

Mình đã up cả NSU lẫn Nokia PC Suite phiên bản mới nhất rồi mà. Vậy mình phải đổi code N81-8GB của mình thành bao nhiêu để update bằng NSU fw vẫn là 20.0.056 mà có tiếng việt đầy đủ ( reinstall í) ??? Mình nghe nói fw v21 của N81-8GB không hack được nên không muốn up lên. À trước mình mình kiếm trên mạng có 1 cái code của N81-8GB nghe nói có tiếng việt đầy đủ nhưng vào nokia.vn check thì nó lại cho ra firmware v11 ( nghe nói fw này là tốt nhất của N81). Vậy mình đổi thành code này update lên nó có downgrade firmware được không??:-/:-/

Nghe cái tên của NSU là biết, chỉ up thôi chứ không down được. Hồi trước up V20 cho N81 8G tìm mãi mới được cái code mà không có tiếng Việt.

vuadientu

thế bác đã update cái NSU mới nhất chưa .. nếu chưa thì update lên đi ... hoặc có thể là do cái code của bác chưa co firmware mới ... 1 số máy xách tay cũng hay bị tình trạng code ko có firmware mới

Nghe cái tên của NSU là biết, chỉ up thôi chứ không down được. Hồi trước up V20 cho N81 8G tìm mãi mới được cái code mà không có tiếng Việt.

vậy là chịu rồi à???:(:)(:)(:)(( Chán quá. Mình đã kiểm tra thấy code mình mặc định là chuẩn rồi: 0545902, search trên mạng người ta toàn bảo dùng code này. Hix, vậy mà cắm NSU nó không cho update cũng không cho reinstall. Chán. Chạy lại phần mềm kiểu gì giờ. Bọn JAS có chạy lại được không nhỉ??

vậy là chịu rồi à???:(:)(:)(:)(( Chán quá. Mình đã kiểm tra thấy code mình mặc định là chuẩn rồi: 0545902, search trên mạng người ta toàn bảo dùng code này. Hix, vậy mà cắm NSU nó không cho update cũng không cho reinstall. Chán. Chạy lại phần mềm kiểu gì giờ. Bọn JAS có chạy lại được không nhỉ??

Bác này chưa đọc kỹ rồi:| Muốn chạy lại FW thì cái code hiện tại trong máy bác phải trùng với code khi bác sử dụng để up lên V20. Từ khi up lên V20 rồi bác đổi code nhiều quá nên chắc không nhớ code lúc up là gì đúng không.
Sao phải dùng JAF, dùng pheonix đi.

vuadientu

Bác này chưa đọc kỹ rồi:| Muốn chạy lại FW thì cái code hiện tại trong máy bác phải trùng với code khi bác sử dụng để up lên V20. Từ khi up lên V20 rồi bác đổi code nhiều quá nên chắc không nhớ code lúc up là gì đúng không.
Sao phải dùng JAF, dùng pheonix đi.

hix...Product Code của mình là: 0545902. Nhờ anh em trong diễn đàn check đấy. Mình cũng dùng NSS kiểm tra thì nó vẫn là 0545902=> chứng tỏ máy mình chưa bị đổi đổi code đúng chưa? Vậy mà vào check trong nokia.vn nó dám bảo phần mềm mới nhất là 11.0.045 ,trong khi máy mình đã là v20 và mới nhất là v21 rồi. Hix...cài NSU nó không cho uppdate, cũng không cho reinstall. Bó tay rồi

cu_ca3

mới mua N81 tại Viển Thông A ngày 24/12/2008 (NOEL mà), đem về nhà xài được 1 ngày thì phím gọi đi bị liệt, khi nhắn tin bấm bất kỳ phím nào thì thỉnh thoảng lại nhảy thành chức năng phím *, phần trược lên trược xuống lại bị lỏng. đem tới thì Công Ty chỉ bảo hành (sửa 3-10 ngày) chứ không chịu đồi cái mới, theo các bạn cho mình hỏi:
1. N81-2G của các bạn khi sử dụng có hay bị trục trặc phần cứng vậy không.
2. Cách hành xử của Công Ty bán hàng như vậy có đúng ko.
Thanks các bạn nhiều

Posted via Mobile Device mình xài 8g . Mình Ko bị như thế.pần cứng pình thường . Mà nếu như pạn thì mình ngĩ họ bắt chẹt đó.taị pạn ko hỏi trước. Theo mình họ paỉ đổi maý cho pạn

lên biểu tượng nokia , nháy nháy rồi tắt ngúm

máy n81 8g của em lúc nãy còn ngon, mới tải cái fontroute và cái font về thử , khởi động lại thì lên biểu tượng nokia , nháy ngáy mấy cái rồi tắt ngũm. ai bít làm sao bày em zoi'

kevin_fire

ah` cái này bạn chịu khó thử bật lên nhiều lần xem đc không, mình cũng bị dính cái này 1 lần, nếu khong đc thì đành format 4 ngón vậy !!!

Nó không nhận pàn phím bạn à , đèn bàn phím không sáng, có đc không, mình thử 4 ngón mà không ăn thua, lần trước pạn bị thế nào

kevin_fire

mình cũng bị như bạn, bật máy lên lại tịt ngòm, rồi điên lên bật lên bật xuống, cuối cùng cũng lên, thế là mình đổi font lại gấp, hix sợ mà. Của bạn không lên thì format 4 ngón đc mà, nếu đã không đc thì bị lỗi phần cứng rùi. mang ra care đi.

Bạn cài font router và dùng 2 font khác nhau nên bị lỗi đúng không? Bây giờ chỉ có 4mat 4ngon mới hết thôi. Máy không lên nguồn thì ko 4mat được đâu. Chỉ khi nó bật nguồn mà máy rung nhẹ mới 4mat được.

Máy có rung mà, lên chữ nokia. nháy nháy màn hình một lúc rồi mới tắt, hay là 4mat sai nút, * + 3+ call+ nguồn mà, với lại xạc pin cũng vậy, cắm xạc vào là nó bật máy rồi cũng nháy nháy rồi tát

vuadientu

Máy có rung mà, lên chữ nokia. nháy nháy màn hình một lúc rồi mới tắt, hay là 4mat sai nút, * + 3+ call+ nguồn mà, với lại xạc pin cũng vậy, cắm xạc vào là nó bật máy rồi cũng nháy nháy rồi tát

Format 4 nút, cùng lắm thì chạy lại phần mềm. Dùng cái JAF hoặc phoenix cũng được

Status
Không mở trả lời sau này.