• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N79

TomRyan8891_2009

tất nhiên là mình hack ngay rùi.nhưng ko bít cài thế nào để nó hiện lên game Ngate trong menu:( bạn bít nhỉ mình với.thực ra thì cũng chẳng chơi đến nhưng vẫn muốn có cho đầy đủ hehe.cám ơn bạn trước nhá:D

chưa hiểu ý bạn lắm , bạn muốn chuyển icon ra ngoài Menu chính đúng không ?

LeMyChinh

chưa hiểu ý bạn lắm , bạn muốn chuyển icon ra ngoài Menu chính đúng không ?

cảm ơn bạn mình làm theo chỉ dẫn của mọi người ok rui :D
ý mình ko phải thế khi mình ở FW 30 thì Ngate hiện icon trong menu nhưng khi up lên FW 32 =JAF (code máy mình ko có FW 32 nên phải up bằng JAF) up xong thi thấy mất icon ngate nên jo` muốn lấy lại đê cho đầy đủ như trước ở FW 30 thui .hihi:D

Các bác giúp em vấn đề này với. em cài pm dùng flash làm đèn pin cho con n79 nhưng khi dùng nó chỉ lên đèn đỏ chứ ko sáng trắng như của mấy con e63 e 72,nên em xóa pm này đi. Nhưng khi quay phim thì đèn flash nó lại lên màu đỏ, trong khi chụp ảnh thì flash vẫn màu sáng trắng. Bác nào biết cách xử lý để nó ko bị vậy nữa thì chỉ giáo em với ><

kykiske79

Ô, quay phim thì đèn flash màu đỏ là đúng rồi còn gì nữa bạn. :| n95 mình quay video đèn flash đỏ chót. Chắc trước khi cài pm bạn kô để ý nên h tưởng có vấn đề đúng kô? :D

Ô, quay phim thì đèn flash màu đỏ là đúng rồi còn gì nữa bạn. :| n95 mình quay video đèn flash đỏ chót. Chắc trước khi cài pm bạn kô để ý nên h tưởng có vấn đề đúng kô? :D
:-?? Oh vậy ha…tại em mới dùng dòng symbian nên còn nhiều bỡ ngỡ…mong các anh em chỉ giáo nhiều ^^

gavuotngucdaohoa

có ai biết bệnh cái thằng 79 của em hox xin chỉ giáo giùm.sau khi hack sử dụng 1 thời gian thì bị đơ liên tục,vào bất kỳ chương trình nào của máy củng bị đơ,kể kả vào menu chính củng vậy bấm bấm được vài cái là bị chạy loạn xạ lên không thể dừng lại đựơc,phải tắt nguồn.lúc nào củng bị thế làm cho mình không thể làm gì được.bực qúa mình đã 4mat,sau khi 4mat củng bị đơ và chạy loạn xạ lên không thể họat động đựơc.có ai bíêt xin chỉ giùm em cách giải quýêt.

habaolinh

Super V.I.P
có ai biết bệnh cái thằng 79 của em hox xin chỉ giáo giùm.sau khi hack sử dụng 1 thời gian thì bị đơ liên tục,vào bất kỳ chương trình nào của máy củng bị đơ,kể kả vào menu chính củng vậy bấm bấm được vài cái là bị chạy loạn xạ lên không thể dừng lại đựơc,phải tắt nguồn.lúc nào củng bị thế làm cho mình không thể làm gì được.bực qúa mình đã 4mat,sau khi 4mat củng bị đơ và chạy loạn xạ lên không thể họat động đựơc.có ai bíêt xin chỉ giùm em cách giải quýêt.
Up lại FW cho nó xem còn bị đơ ko nhé.

gavuotngucdaohoa

Uh để em thu up fm lai xem sao,chứ cứ tình hình như thế này mải thì chết,có gì e báo cáo sau.

NguyenDucDung

tình hình là mình có con N79 bị màn hình tối đen thui :|
màn hình đen, ko lên nhưng mọi cái đều hoạt động bình thường, bật được, vẫn có tiếng khi đang khởi động....
có ai bít lý do tại sao ko?

hoặc nếu sửa thì sửa ở đâu tại HN chất lượng??

thank much

jumat

Anh em cho hỏi sao mình mua N79 ở TGDĐ thì cái tai nghe kèm theo ko đều nhau (bên dài bên ngắn). Lúc mua ko để ý về nhà mới thấy. Chất lượng thì cũng khá tốt chỉ có điều nhìn mất thẩm mỹ quá. Có ai bị như mình ko? Ko biết có phải mình đã bị tráo tai nghe dỏm ko?

habaolinh

Super V.I.P
Tai nghe dây dài dây ngắn là tai chuẩn bạn ạ, thử để ý tai nghe của dòng Sony cũng vậy mà.

hanhoai

Mình lỡ tay đã remover phần ứng dụng N-Gage trên máy.ko biết là có ảnh hưởng gì ko nhỉ?làm sao để có pm này để cài lại đây hả các bạn.mà sao phần ứng dụng Game N-Gage này mình đã vào mà ko chơi đc tí nào hết.rất mong các bạn giúp đỡ mình.thanks các bạn trước.

ninhhot

Phần N_Gage này muốn chơi dc thì máy của b phải kết nối gprs,3g.thì mới chơi dc.nhưng chỉ dc chơi thử thôi muốn tiếp chơi hình như phải nạp thẻ:D

zippo8x

Mình đang dùng n79 FW 32.001(máy đã hack) không hiểu sao từ hôm trước gửi tin nhắn thì tin toàn bị lưu lại ở hộp thư đi ấn gửi lại thì mới gửi được ,mình dùng mạng vina kiểm tra số trung tâm tin nhắn chuẩn rồi,tháo máy tháo sim ra lắp lại vẫn bị lỗi đó hixhix,Anh em nào biết lỗi đó là lỗi gì giúp mình khắc phục với nha cảm ơn nhiều!!!:(

Chienkon88

Mình đang dùng n79 FW 32.001(máy đã hack) không hiểu sao từ hôm trước gửi tin nhắn thì tin toàn bị lưu lại ở hộp thư đi ấn gửi lại thì mới gửi được ,mình dùng mạng vina kiểm tra số trung tâm tin nhắn chuẩn rồi,tháo máy tháo sim ra lắp lại vẫn bị lỗi đó hixhix,Anh em nào biết lỗi đó là lỗi gì giúp mình khắc phục với nha cảm ơn nhiều!!!:(

Chính xác , không hiểu sao mình dùng n82 cũng bị lỗi này , gửi lại thì mới được :( :| :-??

Chúc vui !

zippo8x

Chính xác , không hiểu sao mình dùng n82 cũng bị lỗi này , gửi lại thì mới được :( :| :-??

Chúc vui !

thế à n82 cũng bị à thế đã khắc phục được chưa,có ai biết đây là lỗi gì thì vào chỉ dẫn cho anh em đi ~X(

Không ai vào giúp à buồn thế nhẩy 30/4 :((

Last edited by a moderator:

hoanganhmatt

đơn giản thôi bạn đang dùng một phần mềm tin nhắn khác trong máy đúng không xóa đi rồi khởi động lại máy là ok

không phải đâu quay vẫn có đèn sáng lắm bạn vào phần bật đèn flash ở dưới rồi ấn vào là quay sáng trắng luôn

n79 rất tuyệt cú mèo nhiều chức năng hay minh dùng mãi không chán ai hỏi gì mình sẽ trả lời. các chức năng mới của n79 so với các máy khác:
- phát nhạc từ n79 sang máy có FM hoặc đài có FM
- phím 5 chiều có cả chế độ cảm ứng
- hệ điều hành 9.3 nên cài được nhiều phần mềm hay lắm
- khóa máy từ xa bằng tin nhắn vv......

Last edited by a moderator:

tngoc1

n79 rất tuyệt cú mèo nhiều chức năng hay minh dùng mãi không chán ai hỏi gì mình sẽ trả lời. các chức năng mới của n79 so với các máy khác:
- phát nhạc từ n79 sang máy có FM hoặc đài có FM
- phím 5 chiều có cả chế độ cảm ứng
- hệ điều hành 9.3 nên cài được nhiều phần mềm hay lắm
- khóa máy từ xa bằng tin nhắn vv......

khóa máy từ xa kiểu j vậy. chỉ mình với.