• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

NSeripro

bác nói sao chứ ! em sài 20.xxx thấy vẫn ok mà ! vấn đề zoom em có bị cũng như bác nhưng chỉ cần khởi động lại là ok ! còn cái 21.xxx em nghe mấy anh khác nói tùm lum tà la nên cũng ko dám up lên !!

máy em mới mua hồi cuối tháng 4 , sài tới giờ vẫn cảm thấy tốt chán :)) ! ko bị vấn đề gì cả trừ vụ zoom và nút bấm lâu lâu nó bị loạn ko ăn thui :)) ! máy ko hack vì sợ lỗi phần mềm ; bỏ tí thời gian ra tự sign an tâm hơn nhìu :D

mấy bác khoái chơi game n-gage nhưng em chỉ khoái giả lập gameboy thui :)) chơi gameboy nhìu trò hơn vả lại đỡ mất công hack ( nói vậy thui chứ cũng có sài 1 vài game n-gage mờ ^^~ )

Bác nói thế em ko dám cãi, mỗi máy mỗi vẻ mà :D, em đang xài 21.xxx vẫn thấy bình thường, máy ko hack :), sign phần mềm là cài vô tư, ko bị lỗi gì cả :D, chỉ có mỗi cái vụ zoom thôi, nhưng mà chụp hình ko zoom đẹp hơn nên chẳng mấy khi dùng, tóm lại là máy good !:D

longangel7

uh đúng rồi .trình nghe nhạc thỉnh thoảng bi treo rút tai nghe ra là hết. thường là dùng tai ngoài hoặc mỗi phần tai HS 45 không, dùng kèm vói adapt AD 54 thì không bị thế bao giờ. lạ nhỉ

connhim1223

N78 bị 1 lỗi chết người,tui đã được NokiaCare đổi đến 5 cái board nhưng vẫn bị thế,thế là nó đổi cho tui cái N81-2gb lun.Nếu ai ko tin thỉ cứ việc chỉnh "font chữ nhỏ" sẽ thấy liền bảo đảm máy để từ sáng đến chiều là sẽ...,còn cái fw 20. hình như cái light sensor mất tác dụng,điều chỉnh độ sáng của màn hình củng không được lun

i_love_baby387

N78 bị 1 lỗi chết người,tui đã được NokiaCare đổi đến 5 cái board nhưng vẫn bị thế,thế là nó đổi cho tui cái N81-2gb lun.Nếu ai ko tin thỉ cứ việc chỉnh "font chữ nhỏ" sẽ thấy liền bảo đảm máy để từ sáng đến chiều là sẽ...,còn cái fw 20. hình như cái light sensor mất tác dụng,điều chỉnh độ sáng của màn hình củng không được lun

Lỗi ghê gớm vậy! Sao bọn nokia không tìm cách khác phục sau khi đã cho ra lò mẻ đầu tiên nhỉ:-?

kingofsea

Sẽ bị j` pác :O Mới chuyển wa font nhỏ , hi vọng kếim dc cái bảo hành :-?

cobolboy88

Bác nói rõ hơn đc ko ?? n78 màn hình sắc nét nên từ khi mới mua về em đã chỉnh font nhỏ rùi, sài tới nay vẫn ko thấy có vấn đề gì , cả cái điều chỉnh sáng tối màn hình em thấy cũng ok mà O.O''.....lưu ý em vẫn sài fw20..và màn hình em vẫn có thể tùy chỉnh đc lun =='' , và cả cái light sensor cũng hoạt động khác vừa ý em :)) , chơi game ban đem ko sợ cận sớm :)) nó tự điều tiết giảm ánh sáng thật là tiện lơi quá đi !

Đó là 1 số điều máy em ko giống như bác nói ; mấy bác khác thử xem máy có sao ko !!!

À !! bác nào bít hiệu chỉnh cái transition ko ?? em thich transition của thêmês mặc định nhưng ko thích cái icon của nó tí nào , đổi themes khác thì nó ko có kiểu lúc xoay màn hình ngang pro như của themes mặc định !!! bác nào bít themes nào có hiệu ứng lá ,gió , sấm sét gì đó tư vấn giúp em nhé

connhim1223

tui không biết fw 10. hay 11. ra sao nhưng từ các fw 12. 13. 20. tui chỉnh cỡ chữ nhỏ để máy từ sáng đến chiều(có khi sang ngày hôm sau) ko xài gì hết,khi cầm vào máy thì bị treo,ko vào được ứng dụng=>đứng máy lun,còn cái fw 20 thì điều chỉnh độ sáng không được.Lúc đầu tui không hiểu vì sao 5 cái board nó đổi cho tui đều bị như vậy(trong đó có 3 cái là made in findland,2 cái là nó đổi máy mới hàng công ty cho tui),tui mới nhớ ra là khi mang về điều đầu tiên tui làm là chỉnh cỡ chữ nhỏ,lúc đó tui mới biết là chỉnh cỡ chữ nhỏ thì máy sẽ bị xì tin.Nhưng vì đổi tới đồi lui hoài nên nó kiu tui đổi qua model khác,thế là tui đổi N81-2gb nhưng nó ko bắt tui bù thêm tiền(có lẽ đền bù thiệt hại :D)

Chỉnh sửa cuối:

soncucust

Mình cũng sữ dụng N78. Máy mình bị lỗi là khi chụp hình thì hình hiển thị lên giống những hình đã có sẵn trước, nhưng dung lượng lại ít hơn. Ai biết cách nào để trở lại bình thường chỉ mình với.

metalica

tui không biết fw 10. hay 11. ra sao nhưng từ các fw 12. 13. 20. tui chỉnh cỡ chữ nhỏ để máy từ sáng đến chiều(có khi sang ngày hôm sau) ko xài gì hết,khi cầm vào máy thì bị treo,ko vào được ứng dụng=>đứng máy lun,còn cái fw 20 thì điều chỉnh độ sáng không được.Lúc đầu tui không hiểu vì sao 5 cái board nó đổi cho tui đều bị như vậy(trong đó có 3 cái là made in findland,2 cái là nó đổi máy mới hàng công ty cho tui),tui mới nhớ ra là khi mang về điều đầu tiên tui làm là chỉnh cỡ chữ nhỏ,lúc đó tui mới biết là chỉnh cỡ chữ nhỏ thì máy sẽ bị xì tin.Nhưng vì đổi tới đồi lui hoài nên nó kiu tui đổi qua model khác,thế là tui đổi N81-2gb nhưng nó ko bắt tui bù thêm tiền(có lẽ đền bù thiệt hại :D)

chẹp chẹp, tui dùng font chử nhỏ từ lúc mua về đến giờ mà có thấy bị j đâu :-? up firm ầm ầm rồi chỉnh font nhỏ hoài có thấy sao đâu:-?:-?

ongmhoang

Giờ máy mình ấn *#06# va *#0000# mất tác dụng trả thấy hiện lên gì cả:-???? reset máy thì lại ngon lành nhưng chỉ được 2 đến 3 hôm kiểm tra lại không được!! Có ai biết nguyên nhân không chỉ mình vời?? Kiểm tra không được thấy nó như máy lởm ấy:D

TruongHan

Super V.I.P
Giờ máy mình ấn *#06# va *#0000# mất tác dụng trả thấy hiện lên gì cả:-???? reset máy thì lại ngon lành nhưng chỉ được 2 đến 3 hôm kiểm tra lại không được!! Có ai biết nguyên nhân không chỉ mình vời?? Kiểm tra không được thấy nó như máy lởm ấy:D

Máy bạn có up FW lần nào chưa?:-?

ongmhoang

Máy bạn có up FW lần nào chưa?:-?

Máy mình vẫn FW cũ vì mới mua máy 21.002. Giờ reset lại máy ấn *#06# + *#0000# lẫn *#7370# để format máy đều không còn tác dụng! Có ai biết nguyên nhân không chỉ mình với:-??:-??

naul1497

---Mình mới mua N78, các bác cho hỏi: N78 có cảm ứng chuyển động Accerlometer không vậy? Thấy mấy game dạng đó hay hay mà không biết chơi được không.
---N78 mình xài thấy khá ổn định, không bị như mấy bác trên nói.
---Tình hình là mình thấy các loại phần mềm khá ít loại tương thích với máy, có phần mềm nào hay hay, mấy bác chỉ giáo nhé. Thanks

cobolboy88

---Mình mới mua N78, các bác cho hỏi: N78 có cảm ứng chuyển động Accerlometer không vậy? Thấy mấy game dạng đó hay hay mà không biết chơi được không.
---N78 mình xài thấy khá ổn định, không bị như mấy bác trên nói.
---Tình hình là mình thấy các loại phần mềm khá ít loại tương thích với máy, có phần mềm nào hay hay, mấy bác chỉ giáo nhé. Thanks

các phần mềm của s60v3 gần như có thể cài cho n78 ! bạn muốn cài phần mềm trước tiên phải sign cái phần mềm đó rùi mới cài đc bạn nhé ( trước khi sign phai có file cer và file này bạn lên 4rum để xin cũng đc ) !còn thấy rắc rối và lười sign bạn có thể hack máy để cài " vô tư " các phần mềm mình muốn

---> n78 ko có accerlometer bạn nhé ^^~ ( hơi tiếc cái này :)) )

longangel7

cái vụ để font chữ nhỏ là không có đâu. không biết máy bác bị gì vì mình để font chữ nhỏ hoài mà. có khi để cả tuần.

cú quá .có ai biết phần mềm gì gây lỗi menu đa phương tiện của N78 không giúp mình với.minh cài vào mà không biết la do cái nào.sau khi cắm cáp USB nó bị treo phan nghe nhạc. phải dùng taskman kill mới chạy lại bình thường được. Nhưng cái menu đa phương tiện thì bị hiển thị sai. không hiển thị tiếp ma cứ vấp ở 1 bài đó.ấn vào bài đang phát thì vẫn bình thường :(( .chẳng hiểu sao.
- mất nửa ngày format may' vài lần. format thì no' không bị nữa. cài cac phan mềm vào lại bị nên bay giờ chẳng dám cài gì vào luôn. không xac định được pm nào gây lỗi.
- có ai bị vậy rồi chỉ mình với.

NSeripro

các phần mềm của s60v3 gần như có thể cài cho n78 ! bạn muốn cài phần mềm trước tiên phải sign cái phần mềm đó rùi mới cài đc bạn nhé ( trước khi sign phai có file cer và file này bạn lên 4rum để xin cũng đc ) !còn thấy rắc rối và lười sign bạn có thể hack máy để cài " vô tư " các phần mềm mình muốn

---> n78 ko có accerlometer bạn nhé ^^~ ( hơi tiếc cái này :)) )

Lên 4rum xin file cer về sign cho nó lành bác à :|, mất có mấy giây à.
Theo em thì N78 vẫn có cảm ứng chuyển động mà, ko tin thì bác thử tắt chức năng khóa phím rồi để máy nằm im một lúc, khi cầm lên là nó tự động bật sáng màn hình luôn:D, ko phải bấm phím nào hết. Tiếc là bọn nokia ko chịu đưa vào chức năng tự xoay màn hình thôi :(.

ngoducquyet

Ko biết N78 của mình có bị lỗi ko mà cứ chỉnh màn hình sáng lâu lâu ko đc chỉnh thì được lúc đầu lúc sau nó lại cứ 5s tắt mất tiêu. Có phải máy của em bị lỗi rồi ko ko mua tại thegioididong hẳn hoi !

kingofsea

Lên 4rum xin file cer về sign cho nó lành bác à :|, mất có mấy giây à.
Theo em thì N78 vẫn có cảm ứng chuyển động mà, ko tin thì bác thử tắt chức năng khóa phím rồi để máy nằm im một lúc, khi cầm lên là nó tự động bật sáng màn hình luôn:D, ko phải bấm phím nào hết. Tiếc là bọn nokia ko chịu đưa vào chức năng tự xoay màn hình thôi :(.

Đồ rẻ tiền làm j` có cái đó , chắc nó chạm phải navi wheel rồi :))

Status
Không mở trả lời sau này.