• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

vancopvt

Bạn thay đồ ở đâu vạy? Cho mình địa chỉ với, chứ ở Care chém dã man lắm, cái joy bé tí mà đòi 600k thì có chết cũng ko thayX-(
mình ở việt trì cơ, nếu có ai ở phú thọ hoặc vĩnh yên thì liên lạc với mình nhé. Cứ pm nick copnhuanvt_29411 là được. Mình sẽ dẫn đến đó thay cho. Còn bạn nào ko ở gần thì các bạn cứ chọn cửa hàng như mình đã nêu ở trên ý. Bảo nó thay cho nguyên cái joy thôi, còn ở care nó bắt anh em mình thay cả miếng đồng ở trên nữa.

vancopvt

Sáng nay cài Coreplay nghe thử, đúng là có hay hơn thật. Mình cũng ít khi nghe nhạc bằng DT, toàn nghe bằng máy MP3 nên ko rõ cái này lắm.
nếu bạn muốn nghe nhạc trên điện thoại thì nên sử dụng pm ttpod hoặc power mp3 ý. Mình thấy hai cái này cũng hay. Chứ cái core player mình nghe thấy âm thanh không ổn lắm.

QuangThang89

Well-Known Member
Vậy mấy bro cho mình hỏi N73 thường và N73 ME về phần cứng có khác nhau ko hay nó chỉ khác nhau về Firmware.
Mình muốn mua N73 để nghe nhạc nhưng ko đủ tiền mua con N73 ME nên mới hỏi con N73 thường, mình chỉ chú ý đến tai nghe thui vì ít khi nghe nhạc bằng loa ngoài lắm. Sợ tai nghe đời ME khác với tai nghe đời thường. Ko bít phụ kiện có giống nhau ko nhỉ :-?

Hoden

Super V.I.P
Vậy mấy bro cho mình hỏi N73 thường và N73 ME về phần cứng có khác nhau ko hay nó chỉ khác nhau về Firmware.
Mình muốn mua N73 để nghe nhạc nhưng ko đủ tiền mua con N73 ME nên mới hỏi con N73 thường, mình chỉ chú ý đến tai nghe thui vì ít khi nghe nhạc bằng loa ngoài lắm. Sợ tai nghe đời ME khác với tai nghe đời thường. Ko bít phụ kiện có giống nhau ko nhỉ :-?

mình đã sài wa n73 rồi sao đây là những ý kiến của mình.

theo mình thấy thì n73 thường chỉ khác fw thôi và giao điện mắc hơn chỗ là thẻ nhớ n73 thường là 512 còn ME thì tới 2G .còn vụ nghe nhạc thì loa ngoài rất hay.nếu dùng tay nghe nên mua tai nghe cùa n72 loai sợi có nhôm hay gì bọc ngoài í.nghe rất hay và to hơn cái tay nghe kèm theo của n73.mua rồi flash lên ME khó j chỉ thiếu cái thẻ nhớ 2gb thôi

QuangThang89

Well-Known Member
mình đã sài wa n73 rồi sao đây là những ý kiến của mình.

theo mình thấy thì n73 thường chỉ khác fw thôi và giao điện mắc hơn chỗ là thẻ nhớ n73 thường là 512 còn ME thì tới 2G .còn vụ nghe nhạc thì loa ngoài rất hay.nếu dùng tay nghe nên mua tai nghe cùa n72 loai sợi có nhôm hay gì bọc ngoài í.nghe rất hay và to hơn cái tay nghe kèm theo của n73.mua rồi flash lên ME khó j chỉ thiếu cái thẻ nhớ 2gb thôi

Vậy N73 thường vẫn hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 2GB giống như N73 ME phải ko bạn, tai nghe kèm theo N73 thường và tai nghe kèm theo của N73 ME cái nào hay hơn, thanks đã trả lời :D

vancopvt

Vậy N73 thường vẫn hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 2GB giống như N73 ME phải ko bạn, tai nghe kèm theo N73 thường và tai nghe kèm theo của N73 ME cái nào hay hơn, thanks đã trả lời :D
n73 thường ko thấy nói hỗ trợ thẻ 2 gb nhu n73me đâu bạn ạ. Còn về tai nghe thì có lẽ hai con đều dùng được một loại, là loại ad-41 ( tức là phần cắm vào máy ) và hs 28 ( phần tai nghe phía trên ) .Về loa ngoài thì theo mình n73 me chắc chắn nghe sẽ hay hơn. Mình dùng gần hai năm rồi mà chưa thấy rè. Còn n73 thì kô biết sao

Hoden

Super V.I.P

n73 thường lúc chưa ip lên ME thì vẫn hổ trợ thẻ 2G nhưng có lúc nó không nhận thẻ luôn , lúc mình up fw ME thì không còn hiện tượng đó và nghe nhạc rất hay. tay nghe kèm theo thì tốt rùi nhưng nghe nhỏ hơn loại của n72 ,n72 nghe rất lớn nhưng cũng không hao pin mấy. mình tính chụp hình cái tay nghe n72 của mình nhưng nhìn nó cũ wa nên thôi:p:p

n73 thường ko thấy nói hỗ trợ thẻ 2 gb nhu n73me đâu bạn ạ. Còn về tai nghe thì có lẽ hai con đều dùng được một loại, là loại ad-41 ( tức là phần cắm vào máy ) và hs 28 ( phần tai nghe phía trên ) .Về loa ngoài thì theo mình n73 me chắc chắn nghe sẽ hay hơn. Mình dùng gần hai năm rồi mà chưa thấy rè. Còn n73 thì kô biết sao

loa ngoài thì mình thấy ngang nhau thôi.tại mình sài n73 rất lâu mới đổi máy khách nên hiểu nó lắm. nâng cấp lên là ok.
theo mình quyế định thì bác quangthang89 nen mua n73 ME thì hơn đỡ phải nâng cấp ,còn mua n73 edition thì phải tốn tiền mua thẻ nhớ 2GB nữa mà võ màu đen trông ngầu hơn .chỉ mắc hơn khoảng 500k thui=D>=D>=D>

cái quang trọng là vừa hack được và chơi ngage tốt câu cá đá banh vèo vèo.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
loa ngoài thì mình thấy ngang nhau thôi.tại mình sài n73 rất lâu mới đổi máy khách nên hiểu nó lắm. nâng cấp lên là ok.
theo mình quyế định thì bác quangthang89 nen mua n73 ME thì hơn đỡ phải nâng cấp ,còn mua n73 edition thì phải tốn tiền mua thẻ nhớ 2GB nữa mà võ màu đen trông ngầu hơn .chỉ mắc hơn khoảng 500k thui
N73 Music Edition có thể hack được hả bạn :O, N73 thường có hack được ko vậy.
Muốn mua N73 ME lắm chứ nhưng kinh tế còn eo hẹp quá :((, giá nó 3tr9 luôn :((

Hoden

Super V.I.P

me hay thường vẫn hack tốt cài game ngage tốt có trò gofl và fifa 09 là nặng wa chơi không nổi thôi chứ các game khác chơi ok,chỉ tội là phím di chuyển là cần gạt nên hơn khó chơi.mà có pm tạo phím khi chơi ngage,chơi nằm ngang sướng lắm=D>=D>

HotelHoangMinh

N73 thường vẫn hack được bạn ơi. Bạn mua máy N73 thường xài là OK rùi. Mình cũng đang xài N73 thường nè ok lắm.

binhseu

3.9tr bỏ ra mua con N78 cũ hay 6220 cú là ổn, sợ giá còn rẻ hơn nhiều ấy chứ :D

vancopvt

3tr9 la gia mua moi hay mua cu vay ban. Sao o ha noi ban n73 me toan tren 5tr vay. Em ol bang dt nen ko co tieng viet.

vancopvt

N73 giá 5tr là máy do công ty phân phối, còn giá 3tr9 như mình nói là hàng xách tay :D
theo mình thì bạn nên nhờ mod giot tinh cay dang ý kiếm cho một cái n73 me còn bảo hành mà sài. Lưu ý là anh giot tinh cay dang chỉ giúp chúng ta về vấn đề xem chất lượng của máy còn zin hay không, có phải hàng công ty kô... nên anh em cứ yên tâm. Nhưng mà bạn phải ở hn cơ, còn ở tp hcm thì mình cũng chụi. Lần trước định nhờ anh giot tinh xem hộ con n95 8g để mua ai dè tối hôm trước bị trận bệnh phải lên viện . Giờ sài hết tiền lại ngậm ngùi sài tiếp em n73 me . hì hì . Mong bác giot tinh thông cảm cho em.

TraiNgheoHn

theo mình thì bạn nên nhờ mod giot tinh cay dang ý kiếm cho một cái n73 me còn bảo hành mà sài. Lưu ý là anh giot tinh cay dang chỉ giúp chúng ta về vấn đề xem chất lượng của máy còn zin hay không, có phải hàng công ty kô... nên anh em cứ yên tâm. Nhưng mà bạn phải ở hn cơ, còn ở tp hcm thì mình cũng chụi. Lần trước định nhờ anh giot tinh xem hộ con n95 8g để mua ai dè tối hôm trước bị trận bệnh phải lên viện . Giờ sài hết tiền lại ngậm ngùi sài tiếp em n73 me . hì hì . Mong bác giot tinh thông cảm cho em.

Muốn biết phải hàng công ty hay không bạn mang ra care nhờ họ check dùm là được, mình đi mua hàng cũng thế, chứ giờ tem thật tem giả ai mà biết được chứ.

bluedragon0307

nếu vậy bạn thử nhấn phím 3 + * + phím gọi + phím nguồn thử xem sao;)

Quy trình thực hiện theo như mình đọc dc trên 4rum:

-Tắt nguồn
-Giữ các nút * , 3 , gọi
-Vẫn giữ nguyên các nút, bật nguồn máy.
-Tiếp tục giữ 3 nút trên cho đến khi thấy hiện lên phần chọn Quốc gia

tienkhiem

Cho em hỏi khi cài Python có thể cài trên bộ nhớ thẻ được không? hay chỉ được cài trên bộ nhớ máy thôi? em xài N73 ME

Status
Không mở trả lời sau này.