• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

Mummy

Thanks bác nguyenpa@:mình đã forrmat cả máy lẩn thẻ,bây giờ thì cài đặt ngon rồi. Có lẻ thao tác này nên làm mổi khi...mua máy mới !

Tuan1412

Cuti™ iem nghe nói sắp tới sẽ xuất hiện thêm phiên bản bố già, chắc dòng nì chỉ thay đổi chút ít về tính năng và giao diện, đã Pác nào biết thêm thông tin chưa ạh ?!
hy vọng khi xuất hiện thêm phiên bản mới nì thì các Pác đang sở hữu N73 có thể "nâng đời" đc !
nói chung là cũng chẳng có mấy thay đổi đâu bác ạ đừng hi vọng quá nhé

tanhoan

:)..Cho em hỏi nốt nhé..:D...em upload 1 số phần mềm nên máy nó không chạy rồi báo : installation of.."..tên phần mềm.."..not supported..nghĩa là sao ạ.

ban đã chọn đúng phần mềm cho máy chưa, nên nhớ máy của bạn chạy 3vrd đấy

moro

Máy N73 trong applications có ứng dung IM để làm gì vây ( không thấy có trong tài liệu) ( mình vẫn chưa cài đặt gì) .Thanks

malanh

Các bác cho em hỏi, nếu đã chép theme vào thẻ nhớ,thì làm sao copy nó wa bộ nhớ máy đựoc ạh, tại có mấy cái theme mà lúc mua máy nó có sẵn(trong thẻ,người bán chép cho em) em tìm hoài kô thấy nó ở đâu trong thẻ hết... Thanks mấy bác...

bodyguard

Em đang tính mua Nokia N73 Music Edition, ko bít nó chạy có ổn định , nghe nhạc có hay ko? Các bác cho ý kiến ....
P/s: Đọc trang đầu thấy, có bác nhắc nó thường đổ chuông, vậy tùy máy hay máy nào cũng vậy? Mong các bác tư vấn giùm em.

nguyenvansang

Well-Known Member
Mua N73 ME được đó! p/s đuầ trang thì họa may ra mới có một máy bị như vậy thôi! xài N70ME là Good nhất đó! ko có gì phải thắc mắc suy nghĩ gì cả đâu! Nghe nhạc cực good
! loa rất tốt ! chạy rất trơn tru! trừ khi bác có đủ xiền mua N93i còn ko thì N73ME là sự lựa chọn hàn đầu! Thanks mình một cái nha!

nguyenvansang

Well-Known Member
IM trong app của S9.1 để chat Yahoo! xong các thông số khi cài đăt thì lại ko connect được cho nên nó đành vứt xó thôi!
Cái themes nằm ở Prive ở thẻ nhớ đó! bác tìm Folder nào có mấy cái hình của Themes đó là ok! phải cắm thẻ nhớ vào đầu đọc! nhung ko copy sang máy được đâu! chỉ copy sang thẻ nhớ khác được thôi! có thể seach file SISX gốc xem sao! nếu còn trong thẻ thì...... bác biết nên làm gì tiếp theo rồi chứ?

moro

Sao khi set Light time-out là 10s thì sau khoảng 45 s thì màn hình mới tắt, đó là lỗi gì vậy hả mọi người ? Thanks

Gozilla85

Sau khi cài soft vào N73 ME,khi có dt tới thì máy đổ chuông như nhạc bị vấp.Còn khi mình remove hết soft thì lỗi đó ko còn nữa, mình đã thử cài đặt soft vào thẻ nhớ rồi bộ nhớ máy nhưng vẫn bị vậy.Máy mình FW là 3.0705.1.0.31, ai biết máy mình bị lỗi gì ko, ko biết có phải do lỗi FW ko nữa?

Tuan1412

Sau khi cài soft vào N73 ME,khi có dt tới thì máy đổ chuông như nhạc bị vấp.Còn khi mình remove hết soft thì lỗi đó ko còn nữa, mình đã thử cài đặt soft vào thẻ nhớ rồi bộ nhớ máy nhưng vẫn bị vậy.Máy mình FW là 3.0705.1.0.31, ai biết máy mình bị lỗi gì ko, ko biết có phải do lỗi FW ko nữa?
bạn phải nói rõ là cài sòt gì chứ cứ nói chng chung vậy ai giúp dc
có lẽ do xung đọt thoi bạn ơi,

Gozilla85

bạn phải nói rõ là cài sòt gì chứ cứ nói chng chung vậy ai giúp dc
có lẽ do xung đọt thoi bạn ơi,

Ah,mình chỉ cài ACM,Autolock, Smartmovies,TY1ScrSaver và 2 theme thôi. Ko biết có đụng phần mềm nào ko nữa?

nguyenvansang

Well-Known Member
set light-out 1os thì sau 10s nó chỉ giảm độ sáng màn hình đi thôi! còn mất thêm một khoảng thời gian nữa nó mới off hẳn! bác xài N73 à? đó là điều dĩ nhiên thôi bác ạ! ko bị lỗi gì cả đâu!

Bác cài soft mà chuông gọi tới bị lỗi là do môt số phần mềm nó ko tương thích nên vậy! những phần mềm ko cần thiết thì ko nên cài làm gì! theo em bác nên Fomat lài máy rồi sau đó cài các soft cần thiết thôi! cài mấy cái linh tinh khác màn chi! fomat= cách nhấn *#7370# nhập pass 12345(mặc định)

Click THANKS nha!

cái Soft TY1ScrSaver làm lỗi đó bác! ko cài soft đó được đâu!

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

set light-out 1os thì sau 10s nó chỉ giảm độ sáng màn hình đi thôi! còn mất thêm một khoảng thời gian nữa nó mới off hẳn! bác xài N73 à? đó là điều dĩ nhiên thôi bác ạ! ko bị lỗi gì cả đâu!

Bác cài soft mà chuông gọi tới bị lỗi là do môt số phần mềm nó ko tương thích nên vậy! những phần mềm ko cần thiết thì ko nên cài làm gì! theo em bác nên Fomat lài máy rồi sau đó cài các soft cần thiết thôi! cài mấy cái linh tinh khác màn chi! fomat= cách nhấn *#7370# nhập pass 12345(mặc định)

Click THANKS nha!

cái Soft TY1ScrSaver làm lỗi đó bác! ko cài soft đó được đâu!

Mình đã format máy và ko cài TY1ScrSaver nhưng xài được 1,2 ngày lại bị như thế, ko biết bị bệnh gì nữa?Mình chỉ cài Smartmovies,Autolock 1.0 thôi mà cũng bị nữa:-??

Gozilla85

Mình đã format máy và ko cài TY1ScrSaver nhưng xài được 1,2 ngày lại bị như thế, ko biết bị bệnh gì nữa?Mình chỉ cài Smartmovies,Autolock 1.0 thôi mà cũng bị nữa:-??

Ko ai giúp mình à :(( :-??

lamtoanhong

Ko ai giúp mình à :(( :-??

Nếu bạn đã fomart và xóa bớt ứng dụnng vẫn bị , nhưng bản nhạc bị vấp đó là nhạc chuông mặc định của máy hay là nằm trên thẻ? nếu là nhạc chuông của máy mà bị, như vậy bạn nên up fw lại . nhưng nếu nằm trên thẻ, thứ nhất bạn nên kiểm tra độ dài của bài hát(hoặc bản nhạc chuông) hoặc bạn kiểm tra lại thẻ nhớ của bạn bởi có 1 số thẻ nhớ bị bad nên c/t của náy lấy bài hát hơi khó khăn. tốt nhất bạn nên copy hết dữ liệu trên thẻ qua máy tính và 4mat nó đi .( nhớ là bỏ vào máy đt 4mat nhé)sau đó bạn chép thử vài bài rồi làm nhạc chuông gọi tới thử. nếu ok bạn chép đây vào và sd thôi.
bạn cứ cài c/t và sd bình thường ngoại trừ 1 số c/t chạy nền hơi nặng.nhà sx cho phép mà.cỏn lỗi là do vấn đề khác thôi.

kainz

Con N73 ME nghe nhạc mình để chế độ default của Equalizer nghe nhièu tiếng treble quá ! bác nào biết chỉnh Equalizer nghe được hay ko ? post hình hướng dẫn các bác nhé ! cám ơn nhiều !

Gozilla85

Nếu bạn đã fomart và xóa bớt ứng dụnng vẫn bị , nhưng bản nhạc bị vấp đó là nhạc chuông mặc định của máy hay là nằm trên thẻ? nếu là nhạc chuông của máy mà bị, như vậy bạn nên up fw lại . nhưng nếu nằm trên thẻ, thứ nhất bạn nên kiểm tra độ dài của bài hát(hoặc bản nhạc chuông) hoặc bạn kiểm tra lại thẻ nhớ của bạn bởi có 1 số thẻ nhớ bị bad nên c/t của náy lấy bài hát hơi khó khăn. tốt nhất bạn nên copy hết dữ liệu trên thẻ qua máy tính và 4mat nó đi .( nhớ là bỏ vào máy đt 4mat nhé)sau đó bạn chép thử vài bài rồi làm nhạc chuông gọi tới thử. nếu ok bạn chép đây vào và sd thôi.
bạn cứ cài c/t và sd bình thường ngoại trừ 1 số c/t chạy nền hơi nặng.nhà sx cho phép mà.cỏn lỗi là do vấn đề khác thôi.

Mình đã thử chuyển đổi nhạc chuông mặc định trên máy và nhạc chuông trên thẻ nhưng thấy bản nào cũng bị. Mình đã thử format máy lại được 1 thời gian lại bị, nghe nhạc thì ko bị sao cả, ko biết có phải tại soft ko nữa, mình chỉ cài Autolock, Smartmovies, Resco Viewer và 1 theme Vista thôi :-?? , mình cũng đã thử up FW lại rồi nhưng kết quả cũng vậy. Tình trạng này lúc bị lúc ko, mình định đi chạy flash lại = box về FW 3.0649.0.0.31,30-11-2006,RM-133 :((

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

Mình đã thử chuyển đổi nhạc chuông mặc định trên máy và nhạc chuông trên thẻ nhưng thấy bản nào cũng bị. Mình đã thử format máy lại được 1 thời gian lại bị, nghe nhạc thì ko bị sao cả, ko biết có phải tại soft ko nữa, mình chỉ cài Autolock, Smartmovies, Resco Viewer và 1 theme Vista thôi :-?? , mình cũng đã thử up FW lại rồi nhưng kết quả cũng vậy. Tình trạng này lúc bị lúc ko, mình định đi chạy flash lại = box về FW 3.0649.0.0.31,30-11-2006,RM-133 :((

Nhờ bác lamtoanhong và nguyenvansang giúp đỡ giùm nha. Thanks

lamtoanhong

Con N73 ME nghe nhạc mình để chế độ default của Equalizer nghe nhièu tiếng treble quá ! bác nào biết chỉnh Equalizer nghe được hay ko ? post hình hướng dẫn các bác nhé ! cám ơn nhiều !
Mình không có máy ở đây nên không thể post hình . nhưng từ equaliser trong chương trình nghe nhạc bạn bấm options =>Edit =>có 5 thanh tinh chỉnh ở thanh cuối cùng là treble bạn kéo hết xuống .sau đó bạn thoát ra và Activate chế độ bạn vừa chỉnh.=>ok.

Status
Không mở trả lời sau này.