• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

ckplay90

em cũng định thay bộ phím của N73 nhưng chưa thấy chỗ nào bán ngoài nokia care.bác traingheohn bít chỗ nào k chỉ em với và khoảng bao tiền nữa :p

pizzy112

theo bình thường nó bao nhiêu bài thì nó sẽ hiện là added: xxxx nhưng mà khi tôi refresh thì nó hiện là 0
còn cái vụ file jar các bạn giúp tôi với, tôi có nhiều ứng dụng file jar quá mà ko biết làm thế nào để cài đc

pizzy112

anh em cho tôi hỏi tôi có con N73 khi dùng music player thì lúc refresh music library thì nó hiện ra là added: 0 và ko có file nhạc nào để nghe.
Vấn đề nữa là tôi ko thể cài các file có đuôi jar, tôi đã format cả máy và thẻ rồi nhưng vẫn ko cài đc

pizzy112

thanks bạn nhé nhưng tôi đã tìm thử những file đó trong thẻ nhớ rồi nhưng không có :(

lixboi

thử up FW mới đi, có bản tốt hơn của bạn rồi đó ...lại còn chạy nhanh và khởi động vào camera tốt hơn nữa

pizzy112

cách đó tui thử rồi nhưng ko có hiệu quả
có ai biết vụ cài file jar ko vậy

TraiNgheoHn

em cũng định thay bộ phím của N73 nhưng chưa thấy chỗ nào bán ngoài nokia care.bác traingheohn bít chỗ nào k chỉ em với và khoảng bao tiền nữa :p

Hôm trước mình mua hộ đứa bạn mình bộ phím(chỉ phím không thôi) ở chợ giời có 50k,hàng tốt dùng mãi chưa bị mờ,còn loại phím 20k thì nhanh lắm.Bạn thử qua chợ giời xem sao nhé.

pizzy112

File .jar lúc bạn cài vào nó báo lỗi như thế nào ?

à tôi tìm ra nguyên nhân rồi, đó là do cái thẻ nhớ của tôi. Tôi cài vào thẻ nhớ thì nó hiện lỗi là authorisation failed. CÒn cài vào bộ nhớ máy thì ok :D

haha =)), sorry vì đã cười bạn :D, mình vừa đau đầu với căn bệnh đó trên chiếc N95 8Gb chiều tối nay xong vừa mò mẫm ra được cách giải quyết (..phù 8-|) , thì lại gặp người khác cũng giống mình, máy bạn chắc chắn có cài CORECODEC COREPLAYER phải ko, vô Tools --> Preferences.. --> Select Page --> File Asociantions --> Bỏ chọn cái MPEG Audio File đi rồi khởi động lại máy và tìm lại nhạc xem... , bạn chọn cái này là trương trình nghe nhạc của máy sẽ bị CodePlayer "cướp" mất khả năng nhận dạng đuôi nhạc Mp3 đi đấy, thử xem, chắc chắn sẽ đc, nhớ Click Thanks nếu thành công nha :))
hix ko đc bạn ơi!Mình bị tình hình này trước khi cài Codecplayer kia,với lại trong phần select page cũng ko có File Asociantions,pó tay.Còn mình cũng làm theo cách của Dung cũng ko có 101ffc31:((.
Vậy còn cách nào khác ko?Chắc mình phải up FW wá.Dù sao cũng thanks mọi người:((

accountcodes

help me N73me báo note : active driver

các bạn chỉ mình với khi mình gọi bất cứ cuộc gọi nào nó cũng báo note : active driverts.mong các bạn chỉ giúp với chứ ko kiểu này chắc tức điên mất.X-(

Zenki

Super V.I.P
các bạn chỉ mình với khi mình gọi bất cứ cuộc gọi nào nó cũng báo note : active driver.mong các bạn chỉ giúp với chứ ko kiểu này chắc tức điên mất.X-(
Ko phải là Active Driver mà là Active Divert :D Con 6600 của mình cũng đang bị vậy mà ko hiểu tại sao nên cứ để vậy dùng :D Thấy cũng không bất tiện mấy :D

accountcodes

Zenki a.mình vừa tìm hiểu ra rùi.do mình cài ACM.do ACM bị lỗi.mình vừa xóa thì lại được như bt heeeeeeeee=D>.bạn thử xóa xem có được ko nha

Kojiro

Super V.I.P
Cái đó là thông báo chuyển cuộc gọi đó các đồng chí à, mình dùng mobifone trả sau, bao giờ thực hiện cuộc gọi cũng báo thế cả, ko có gì quan trọng cả :D

Zenki

Super V.I.P
nhưng mình dùng thẻ trả trước mà.mình xóa ACM thì lại được.
Cũng tùy thôi bạn ah, mình dùng trả trước ko cài ACM gì hết mà nó vẫn hiện ra mà :D Để vậy cũng không sao đâu :D

vietlong3

Cũng tùy thôi bạn ah, mình dùng trả trước ko cài ACM gì hết mà nó vẫn hiện ra mà :D Để vậy cũng không sao đâu :D

cái đó là khi bạn dùng chuyển hướng cuộc gọi hay là bạn đăng ký cuộc gọi nhỡ từ mạng .
=))=))=))

Status
Không mở trả lời sau này.