• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Tư vấn sử dụng N73ME

Mình đang dùng con N73ME. Hiện nay mình đang bị hiện tượng là bin sạc không thấy báo đầy bin (cột bin nhẩy liên tục cho đến khi rút sạc ra). Màn hình khi sạc thì sáng liên tục và không chuyển về chế độ màn hình chờ screensave
Bác nào có gặp sự cố như trên thì chỉ cho mình với.
Xin cảm ơn !

levanquyen2210

ai hướng dẫn em tự thay phím 5 chiều với,có phải hàn xì gì không.em ra quán hỏi nó đòi 150k :(

có phải hàn xì chứ.bạn ra chợ giời mua phín có 5k thôi về tự hàn dễ lắm . nếu kô hàn được wa mình hàn cho. nhưng mà phím tàu lởm lắm mình thay rùi nhưng mà kô nhạy lắm chán!

Em_be_hu

ai hướng dẫn em tự thay phím 5 chiều với,có phải hàn xì gì không.em ra quán hỏi nó đòi 150k :(

Hicx e vừa mới thay phím 5 chiều nè. Chán cái máy N73 quá toàn hỏng phím 5 chiều thoai. Em thay ở nhà ông anh nên ko sợ bị luộc mất cái ji cả. Anh ấy bảo thay cái này ko cẩn thận là toi cả bàn phím phía dưới nữa vì nó có gắn qua cái cap ji ji đó nên nều thay ko khéo cái cap ấy bị sun lại thì vất đi cả bàn phím luôn.
Nếu bác ở HP thì e chỉ chỗ cho. Bác đi qua cầu xi măng (bên trái đường), gần đến đoạn rẽ ra cầu Bính có 1 cửa hàng điện thoại thụt hẳn lại so với nhà bên cạnh. Hoặc hỏi anh Hiệp là okie, rất đảm bảo! chỉ có 100k thoai!

TraiNgheoHn

Đúng rồi,nó gắn với cái bo mạch phía dưới bàn phím mà.Mà sao joytich gì mà rẻ thế nhỉ?Không biết hàng gì đây??:-?

angelpooh

các bác ơi,em mới mua con N73 ME được khoảng 1 tháng, bây giờ lúc đang phát nhạc, em cứ nghe thấy tiếng sẹc sẹc, tách tách , em thử nhiều bài hát, bài nào nó cũng bị vậy, em dùng media player trong máy để nghe đó :(

tlong_hau

các bác ơi,em mới mua con N73 ME được khoảng 1 tháng, bây giờ lúc đang phát nhạc, em cứ nghe thấy tiếng sẹc sẹc, tách tách , em thử nhiều bài hát, bài nào nó cũng bị vậy, em dùng media player trong máy để nghe đó :(

Bạn mua máy cũ hay mới . Nếu máy cũ sợ loa nó bị rè rồi ấy . Bạn đừng vặn Vl to quá ? Hoạc bạn có thể format lại máy thử xem thế nào .OK

levanquyen2210

Hicx e vừa mới thay phím 5 chiều nè. Chán cái máy N73 quá toàn hỏng phím 5 chiều thoai. Em thay ở nhà ông anh nên ko sợ bị luộc mất cái ji cả. Anh ấy bảo thay cái này ko cẩn thận là toi cả bàn phím phía dưới nữa vì nó có gắn qua cái cap ji ji đó nên nều thay ko khéo cái cap ấy bị sun lại thì vất đi cả bàn phím luôn.
Nếu bác ở HP thì e chỉ chỗ cho. Bác đi qua cầu xi măng (bên trái đường), gần đến đoạn rẽ ra cầu Bính có 1 cửa hàng điện thoại thụt hẳn lại so với nhà bên cạnh. Hoặc hỏi anh Hiệp là okie, rất đảm bảo! chỉ có 100k thoai!

cái nay thay dẽ ợt.mình tự thay rùi nhưng kô biết kiếm đâu ra cái phím xịn thôi.bác mất 100k mà kêu rẻ

angelpooh

Bạn mua máy cũ hay mới . Nếu máy cũ sợ loa nó bị rè rồi ấy . Bạn đừng vặn Vl to quá ? Hoạc bạn có thể format lại máy thử xem thế nào .OK

Àh,mình mua hàng chính hãng mới 100%, lúc mua về khoảng mấy ngày thì tự nhiên máy ko nhận thẻ micro, tưởng máy làm sao, đem lên nokia care,nó cho chạy lại máy, nghĩa là format đấy, rồi mình thử xài miniSD thì ổn, nhưng từ lúc đó, nghe nhạc nó cứ bị như vậy, theo bạn mình phải format lần nữa à, hic:( ,àh còn về vụ volume thì mình thử nghe bằng earphone ,nó vẫn nghe tiếng đó, như vậy thì chắc ko phải là do vặn VL wá to rồi :((

Zenki

Super V.I.P
Àh,mình mua hàng chính hãng mới 100%, lúc mua về khoảng mấy ngày thì tự nhiên máy ko nhận thẻ micro, tưởng máy làm sao, đem lên nokia care,nó cho chạy lại máy, nghĩa là format đấy, rồi mình thử xài miniSD thì ổn, nhưng từ lúc đó, nghe nhạc nó cứ bị như vậy, theo bạn mình phải format lần nữa à, hic:( ,àh còn về vụ volume thì mình thử nghe bằng earphone ,nó vẫn nghe tiếng đó, như vậy thì chắc ko phải là do vặn VL wá to rồi :((

Bạn xem chất lượng nhạc thế nào ? Thử nghe 1 bài đó nhưng ở nhiều máy khác xem có bị tình trạng tương tự không ? Cũng có thể dzo bài hát chất lượng quá kém nên nó bị rè. Thứ 2 có thể dzo earphone. Nếu vẫn bị thì là máy có vấn đề rồi. Xem thử máy đang chạy FW nào, Update lên FW mới nhất rồi dùng xem còn bị không ? Nếu còn bị thì ra Care hỏi lại, có thể liên quan tới phần cứng :-??

hminh

Bạn ra cửa hàng linh kiện mua nguyên bộ về gắn là dễ nhất (cả bộ gồm phím 5 chiều phím số, ổ gắn thẻ nhớ, dây nguồn) chỉ cần 2 phút là xong khỏi hàn xì chi cho cực thân. giá khoảng 50 -> 80k tùy chổ

vnpt1706

Bạn ra cửa hàng linh kiện mua nguyên bộ về gắn là dễ nhất (cả bộ gồm phím 5 chiều phím số, ổ gắn thẻ nhớ, dây nguồn) chỉ cần 2 phút là xong khỏi hàn xì chi cho cực thân. giá khoảng 50 -> 80k tùy chổ

loại zin hay lô vậy bạn?

Em_be_hu

Hix, ko bít sao máy N73 (đã up FW mới nhất rồi) của e nó cứ bị sụt nguồn khi đập (ko mạnh lắm) vào phía sau máy chỗ có nắp trượt ấy. Nó cứ tắt ngóm luôn, chỉ có nhấn phím nguồn thì mới lên lại, nhưng lạ cái là khi e bật lại thì nó lên nguyên trạng như khi bị sụt nguồn (vẫn còn cả khóa phím) mà máy e mới sạc pin ah.
Có ai biết cách khắc phục ko, chỉ e với. vo cùng cảm ơn!

MinhThang

Manager
Hix, ko bít sao máy N73 (đã up FW mới nhất rồi) của e nó cứ bị sụt nguồn khi đập (ko mạnh lắm) vào phía sau máy chỗ có nắp trượt ấy. Nó cứ tắt ngóm luôn, chỉ có nhấn phím nguồn thì mới lên lại, nhưng lạ cái là khi e bật lại thì nó lên nguyên trạng như khi bị sụt nguồn (vẫn còn cả khóa phím) mà máy e mới sạc pin ah.
Có ai biết cách khắc phục ko, chỉ e với. vo cùng cảm ơn!

Lõng pin thôi bạn ạ,hoặc tiếp súc giữa pin và máy bị bẩn bạn thử lau chùi các tiếp điểm của máy và pin xem sao, hy vọng sẽ tốt.

lixboi

Camera N73 sao vậy ....lạ

Cái nắp camera N73 của em có làm sao ấy, trượt ko taì nào khởi động camera đc,khắc phục sao nhỉ ...thấy nghe nói do mạch ở nắp nhưng thay bây h tốn cả bộ vỏ chứ có ai bán lẻ T_T :((

MinhThang

Manager
Cái nắp camera N73 của em có làm sao ấy, trượt ko taì nào khởi động camera đc,khắc phục sao nhỉ ...thấy nghe nói do mạch ở nắp nhưng thay bây h tốn cả bộ vỏ chứ có ai bán lẻ T_T :((

Mạch gì đâu bạn bạn thử trượt xuống rồi nắm bóp vào 2 bên hông xem nó có khổi đông không,mình nghĩ lâu ngày nó mòn cái chốt như công tắc vậy.nếu bạn không rành lắm nên đem ra cửa hàng họ làm cho.đơn giản mà không tốn gì đâu.

Mạch gì đâu bạn bạn thử trượt xuống rồi nắm bóp vào 2 bên hông xem nó có khổi đông không,mình nghĩ lâu ngày nó mòn cái chốt như công tắc vậy.nếu bạn không rành lắm nên đem ra cửa hàng họ làm cho.đơn giản mà không tốn gì đâu.

cũng có trường hợp do rơi mà phần tiếp xúc của các mạch phần sau máy gặp vấn đề nên ko khởi động camera được, bác nào cứng tay thì tự tháo ra sửa lại, không thì phải mua cái nắp sau mới:)

Cách thử là lấy 1 con N73 khác, tháo cái nắp đằng sau ra rồi gắn vào máy mình> xoạch 1 cái xem có được ko:p

thanhtam832008

N73 ko có mục set pasword

hiện tại mình xài n73 nhung minh vào memory (thẻ nhớ) nhưng bấm option ko co set password. nên minh ko cài được pass cho thẻ nhớ mong các bạn trợ giúp.

hlan2312

Các Mod Cho em hỏi:Em xài N73 ME,lúc trước khi đầu dây bên kia nhận được tín hiệu thì máy bắt đấu nhảy giây.Từ lúc em format lại máy thì không thấy nhảy giây nữa.e test tương tự 1 con N73 Me khác cũng thế.E có phải cài thêm ứng dụng hổ trợ nào không để về tình trạng cũ.E rất mong được câu trả lời,xin cảm ơn...!:-?

Status
Không mở trả lời sau này.