• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

khoadtvn

các bác ơi,mới loay hoay úp con N73 ME lên được fw mới nhất thì lại gặp phải rắc rối,ko hiểu sao cái screensaver của máy hiện ngày và giờ đó.lúc nó hiện lúc nó ko hiện,bác nào bị rồi kíu e cái với, thanks mấy bác

tlong_hau

N73 có cách Mod nào để tăng chất lượng âm thanh như mấy con UIQ p900,p1i... ko các bác , tụi nó mod xong nghe nhạc đã quá,ăn đứt con N73ME của mình .... hix hix .... các Pro tìm cách đi nào hee

N73 có cách Mod nào để tăng chất lượng âm thanh như mấy con UIQ p900,p1i... ko các bác , tụi nó mod xong nghe nhạc đã quá,ăn đứt con N73ME của mình .... hix hix .... các Pro tìm cách đi nào hee

N73 chỉ được cái to thôi chứ không hay. Nếu đem so với w810i và Kxxx đã mod thì không thể so được. Loa sony mod đi nghe không bị vỡ tiếng mặc dù khi mod tăng 50% âm lượng. Nghe N73 chán òm... Hiện nay chưa ai mod Nseries cả.

tlong_hau

N73 chỉ được cái to thôi chứ không hay. Nếu đem so với w810i và Kxxx đã mod thì không thể so được. Loa sony mod đi nghe không bị vỡ tiếng mặc dù khi mod tăng 50% âm lượng. Nghe N73 chán òm... Hiện nay chưa ai mod Nseries cả.
N73 nghe tai nghe ngang ngửa thậm chí hơn đứt con P1i của sony , mình thấy N73 nghe nhạc bằng tai nghe gần bằng máy nghe nhạc iriver rồi .... nên nghĩ nếu mod được chắc sẽ prro hơn

à ,còn cái loa ngoài của N73 ko tính, vì ko ai thích nghe nhạc bằng loa ngoài mấy :(

Nếu so bằng tai nghe kèm theo hai máy thì dòng W nói riêng và sony nói chung không có khách:| Nhưng nếu đầu tư một quả tai ngon, như của mình hay nghe là N73+ tai nghe BT itech R35+ tai nghe N95 thì cũng là thiên hạ vô địch. Chất lượng 10/10, đi đường cao tốc phóng 100km ko bị mất sóng BT:))

Bestfriend2525

N73 nghe tai nghe ngang ngửa thậm chí hơn đứt con P1i của sony , mình thấy N73 nghe nhạc bằng tai nghe gần bằng máy nghe nhạc iriver rồi .... nên nghĩ nếu mod được chắc sẽ prro hơn

Không fải nói xấu nhưng ông này fát biểu câu này chứng tỏ tai trâu rùi. tôi cũng dùng N73 đây, nghe qua tai nghe có thể nói Iriver 8 thì n73 có 3 thoai , tai xịn đó nha khác nhau 1 trời vực vậy mà bảo ngang nhau. bó tay ! điieù nữa cũng no có hơn p1i đâu , nó cài cái WM 3 vào N73 có bằng mắt.

boredom293

tai nghe kèm máy nghe chán òm, nghe cứ đục đục sao ý, tốt nhất là mua con tai nghe xịn tha hồ hò hét :D. Ah mà N73 ko hỗ trợ A2DP mà nghe qua BT cũg ngon thế ah giot_tinh_cay_dang?

shevashiva

mình xài n73ME. sau khi update firmware lên phiên bản mới thì máy mình ko thể cài những chương trình đuôi .jar được nữa. mong các bạn chỉ jup mình với

Kojiro

Super V.I.P
mình xài n73ME. sau khi update firmware lên phiên bản mới thì máy mình ko thể cài những chương trình đuôi .jar được nữa. mong các bạn chỉ jup mình với

Không có chuyện đó bạn à! Bạn xem lại file bạn cần cái có bị hư hay không chứ chắc chắn là cài bình thường.

tai nghe kèm máy nghe chán òm, nghe cứ đục đục sao ý, tốt nhất là mua con tai nghe xịn tha hồ hò hét :D. Ah mà N73 ko hỗ trợ A2DP mà nghe qua BT cũg ngon thế ah giot_tinh_cay_dang?

Ai bảo là không hỗ trợ A2DP??? bác chưa tìm hiểu kỹ rồi, từ firrmware V4 trờ lên đã hỗ trợ A2dp, xem lại xem mình nói đúng không nhé:|

tlong_hau

Nếu so bằng tai nghe kèm theo hai máy thì dòng W nói riêng và sony nói chung không có khách:| Nhưng nếu đầu tư một quả tai ngon, như của mình hay nghe là N73+ tai nghe BT itech R35+ tai nghe N95 thì cũng là thiên hạ vô địch. Chất lượng 10/10, đi đường cao tốc phóng 100km ko bị mất sóng BT:))

Dốt cuộc nếu cùng 1 tai nghe thì loại nào ăn đứt loại nào các bác .. hô hô ..,loại nào đỉnh nhát đến ngu nhất . Bởi mình nghĩ chất lượng âm thanh thì 40% phần cứng,30% tai nghe, 30% là phần mềm hix hix

tlong_hau

Không fải nói xấu nhưng ông này fát biểu câu này chứng tỏ tai trâu rùi. tôi cũng dùng N73 đây, nghe qua tai nghe có thể nói Iriver 8 thì n73 có 3 thoai , tai xịn đó nha khác nhau 1 trời vực vậy mà bảo ngang nhau. bó tay ! điieù nữa cũng no có hơn p1i đâu , nó cài cái WM 3 vào N73 có bằng mắt.
Sặc mình đang dùng con iriver này, lấy tai nghe của nó cắm vào cổng chuyển của n73 gùi phập 1 phát vào con N73 nghe cũng pro gần bằng con iriver rồi, nghe ở mức âm thanh trung bình thì 1 con 7 1 con 8 , còn bật to hết cỡ thì n73 thua con iriver rồi ,nhưng có ai nghe to hết cỡ , vỡ tai à , chắc tại con N73 chưa mod được âm thanh nên nó nhỏ hơn con iiver khi nghe bằng tai nghe thôi

boredom293

Ai bảo là không hỗ trợ A2DP??? bác chưa tìm hiểu kỹ rồi, từ firrmware V4 trờ lên đã hỗ trợ A2dp, xem lại xem mình nói đúng không nhé:|
mình dùng cái v 4.0736.3.2.1 là cũg có hả? sao lúc mua máy bọn bán hàng nó bảo đâu có đâu, xem mấy cái web nó cũg nói vậy làm mình cụt hứg mua thêm con BT
Dốt cuộc nếu cùng 1 tai nghe thì loại nào ăn đứt loại nào các bác .. hô hô ..,loại nào đỉnh nhát đến ngu nhất . Bởi mình nghĩ chất lượng âm thanh thì 40% phần cứng,30% tai nghe, 30% là phần mềm hix hix
mình nghĩ cái nè là chuẩn đấy :D

Sau 2 năm sử dụng đúc kết 1 câu, bạn nào muốn mua máy mới thì đừng mua N73 :D

N73 hiện nay là một máy khá đủ chức năng và tốt so với các máy cùng giá tiền. So sánh hình thức thì cũng không đến nỗi nào. Ngày xưa nó chả đình đám một thời đó thôi. Nếu giờ không đủ tiền mua N95 thì N73 là lựa chọn số 1 của tui:)

shevashiva

Không có chuyện đó bạn à! Bạn xem lại file bạn cần cái có bị hư hay không chứ chắc chắn là cài bình thường.

mình đã thử nhiều file lắm rồi. file nào cài cũng ok nhưng cứ file nén.jar là cài ko được ah.bạn nào giúp mình với

ptnmylove

N73 Review
Giá: 5 chai rưỡi!

Nghe nhạc: lúc đầu thì tốt (tai nghe), lúc sau thì cùi --> chắc tại dây nghe hư :D. Loa ngoài nghe khá hay nếu như so với 1 số phone khác nhưng nếu từng thử qua nhiều loại thì sẽ thấy chả có gì đặc biệt. Còn nữa, nghe nhạc rock qua loa ngoài cực dở vì quá rè :D. Khách quan mà nói thua n81, n95, n82...tất nhiên thua sony erikson, iphone thì khỏi nói cũng hiểu :D.

Chụp hình: hình chất lượng trung bình khá, chụp ban đêm đặc biệt xấu, ai mà không biết chỉnh độ phơi sáng thì cái màu vàng khè, mà chỉnh nhiều quá thì lại thành màu xanh...oh man! Đối với camera trước nếu ánh sáng tốt zoom lên nặng mụn cũng tốt chán hyhyhy.

Chơi game: Ram khi khởi động xong tầm 19MB free, sau 5 phút còn 16MB, và giảm dần theo thời gian, đek hiểu :D. Vì thế, game tàng tàng thì tốt, game nào đồ họa nặng cần ram nhiều thì chơi muốn quăng cái điện thoại. Tốc độ cài game n-gage siêu con rùa. Nhưng vẫn chơi được rất nhiều game hay ^^

Ứng dụng: Xài O.S 9.1 tất nhiên cài được vô số ứng dụng, có điều khi cài quá 10 soft thì muốn mở thằng menu lên mất tầm 10s...Oh man! Vô ứng dụng nữa thì nhiều khi hên vào nhanh, xui thì treo luôn..hehe. Chỉ có cách khởi động lại để máy nạp ram lại. Vì tình hình không có thằng soft nào optimize được cái ram của nó ra hồn.

Ngoại hình: tầm thước, hơi thô kệch và xấu xí, cái lớp vỏ sau 1 năm xài quăng lên quăng xuống, đập vô tường, rớt xuống đất, du lịch trong túi quần...đã thành 1 lớp da "lang beng" (đặc biệt là phiên bản màu bạc). Phải đi thay vỏ thôi hehe...

Tính tiện lợi: Máy có nhiều chức năng đỉnh: chụp hình, nghe nhạc loa ngoài to, xem phim. Đọc ebook, kết nối gprs, chơi game...nhưng tốc độ thực thi chỉ đạt mức trung bình yếu vì khởi động quá chậm. Phím bấm nhỏ và sát nhau nên ai mà có móng tay là khỏi nhắn tin...Cái thằng nút 5 chiều sau 4 tháng cày game đã "bức gốc mà đi ko lời từ biệt"... T.T phải đi kiếm cái nút áo lấy keo dán sắt dán vào xài đỡ woahahaha :D (tốt chán). Vì nút nhỏ quá nên chơi game action hơi bị mệt, nhiều khi bấm mạnh quá văng luôn cái nút..kaka.

Thẻ nhớ: vì phone xài thẻ nhớ càng lớn càng chậm nên thẻ 2gb sẽ gây chậm máy ít nhiều. Đặc biệt thằng này xài thẻ miniSD, ai mà mất cái adapter thì kiếm lại hơi bị khó nhé. Và hầu hết những thiết bị đọc thẻ trên thị trường kô thể đọc được nó nếu không có adapter hỗ trợ (chỉ bị mỗi thằng này mới ức chế T.T). Cho nên mất thẻ (200k) cũng đừng tiếc = mất thằng adapter (20k) nhé :D!

Túm lại, nếu muốn mua nên mua máy second hand (tầm 2 chai rưỡi - bh vài tháng) vì cũng sẽ không hư nhiều lắm đâu và vẫn xài được những chức năng khá. Còn mua chính hãng thì cái giá 5chai rưỡi không đáng vì có 1 vài model khác có kiểu dáng đẹp và chức năng hấp dẫn hơn. (chắc xài lâu quá nên chán hehe).

P/S: Đi sửa điện thoại mà thằng nào đem vô trong sửa lâu hơn 5 phút là chắc mẻm bị luộc (camera, phím bấm, loa, linh tinh chip bên trong...). Vì thế nếu muốn sửa thì bảo nó sửa trước mặt. Vì cho dù có biết bị luộc (lấy ra test lại) cũng không kiện được vì nó sẽ nói là: ơ, lúc mới vào đã thế --> đành câm họng! Đặc biệt đừng đem máy đi sửa ở mấy chỗ bảo hành nếu hết bảo hành, vì lúc đó bọn nó không thèm sửa mà chỉ thay, và cái giá thì gần = đi mua máy mới :D...

Chỉnh sửa cuối:
Vài chỗ không chính xác lắm là adapter thẻ N73 không hiếm, riêng nhà tui vứt quăng quật mỗi góc cũng tầm dăm ba cái:|

N73 chạy thẻ 2G không chậm. Chậm là do cách sử dụng từng người. ngày xưa tui dùng N73 ME chạy ful thẻ 2G mà chưa bao giờ than phiền về tốc độ.

Máy cài nhỏ nhẹ có 20 soft thôi, ấn vào menu là vào ngay:|

Loa ngoài N73 chỉ to chứ không hay, bật hết cỡ>>hết nghe hát gì luôn. Nhiều khi bị chê là máy tàu to mồm:)

Nói chung là dùng máy biết lựa chọn cài cái gì để nó chạy nhanh, sắp xếp ra sao thì tùy mỗi người. Riêng mình thấy N73 là một trong những con máy ưng ý nhất của mình đến nay. Đứng đầu là 1100:)

Status
Không mở trả lời sau này.