• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

KenVy

Bạn đã làm thử như mình nói chưa? Bạn sẽ thấy máy của bạn sẽ chạy nhanh hơn đấy, hãy thử đi. Ko lừa bạn đâu, nếu được thì nhớ thanks cho mình nha!

KenVy

Solf báo thức cho N73

Các pác có xài thử các pm báo thức giành cho N73 chưa? Mình đã thử xài mấy cái rồi như tất cả đều bị lỗi cả, chẳng hạn như Alarmpro. AlarmManager, SmartAlarm, những pm này khiến cho phím music của N73 không hoạt động được, còn HandlyAlarm thì ko ảnh hưởng đến phím music nhưng máy lại ko có rung khi báo thức. Vậy các pác còn solf báo thức nào kháv đáng tin cậy hơn ko?

TraiNgheoHn

Phím music chỉ thi thoảng mới bị đơ,reset lại là được. Mình cũng bị tình trạng này nên cũng thấy khó chịu lắm.

KenVy

Nó chỉ hoạt động được lần 1,2 mỗi khi bạn reset máy,đến lần 3,4 là bắt đầu nó giở chứng rồi, chẳng lẻ mỗi lần như vậy thì phải reset hay sao? Chẳng phải quá khó chịu sao? Vấn đề bây giờ là phải tìm 1 pm tốt hơn để thay thế nó thôi.

KenVy

Mình ko có sử dụng các pm X-plorer nên mình ko thấy được hệ thống máy hoạt động thế nào, còn cái mẹo của mình thì vô tình học được thôi nhưng thật sự mình đã thực hiện trên 3 máy và nó chạy nhanh hơn hẳn mà chẳng cần giải phóng ram rít gì cả. Đừng chờ mình giải thích nữa hãy test trên máy bạn đi rồi sẽ thấy,nếu đúng thì máy bạn chạy nhanh hơn còn ko thì cũng chả sao cả đúng ko?

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

mình test cũng thấy ko có gì khác lắm,hay máy mình nhanh rùi nên ko nhanh đc nữa nhỉ :D

iceriver85

Kô biết là có nhanh hơn hay không, nhưng tui test thấy máy vẫn chả bị làm sao thế là tôi mừng rồi he he he...

KenVy

Thường thì ở N73 khi các bác chọn menu hoặc chọn mục tiếp theo hay trở ra mục trước thì phải chờ khoảng 2 giây thì màn hình mới hiện lên cái mình cần đến nhưng ở những máy mà mình đã thực hiện mẹo như mình đã nói ở trên thì chỉ cần sau cái nhấn nút là màn hình hiện ra ngay cái mình cần đến chẳng phải chờ thêm giây nào cả. Nếu máy của các bác thuộc top " rùa " thì sau khi làm như vậy gòy sẽ nhanh thấy rõ còn bác nào test gòy mà ko thấy khác thì xin chúc mừng vì máy của bác ko thuộc top " rùa ".

Chỉnh sửa cuối:

KenVy

Mình đã sử dụng thử X-plore rùi ko biết các bác có để ý 1 điều rất kỳ lạ : sau khi up vào máy mình mở nó ra thì nó báo bộ ram là 54.350 kb/54350 kb, bắt đầu mình chạy ct Jokebox, filemanager, Lichvannien, cùng 1 lúc thì nó báo bộ ram còn 28.450 kb/28.450kb, gòy mình tắt hết các ct đi thì nó báo lại là 54.340 kb/54.340 kb. Chuyện lạ bắt đầu xảy ra khi mình reset máy, bây giờ nó báo ram là 17 mb/17 mb gòy khi chạy 3 ct như trên cùng 1 lúc thì nó báo còn 10 mb/10 mb, gòy tắt các ct đi thì mấy giờ sau ram cao nhất vẩn là 17 mb vậy là thằng X-plore tính 54.350kb = 17 mb, hi....hi..... nó siêu thật.
Ko biết nó có bệnh hay ko?

Chỉnh sửa cuối:

blackmask13

Các bác ơi cho em hỏi với
Em dùng con N73 ME.
Ở trong Inbox của em không hiêu sao có hiện tượng này, bác nào biết chỉ hộ cái. Cùng một người gửi tin nhắn cho em, nhưng chỗ thì hiện lên tên người đó, chỗ thì chỉ hiện số điện thoại, k hiêu sao nữa:(

KenVy

Bạn vào Contacts xem lại tên người đó có 1 hay 2 số đt, nếu là 2 số thì sẽ có hiện tượng như vậy xảy ra.

blackmask13

ý bạn là gì? ở trong contạct của N73 ME thì nó có nhiều fần mà, số mobile, số fone ở nhà....... thì trong này mình lưu cả số mobile và số fone. Còn nếu chỉ nói về số mobile thì chỉ có một mà thôi. Hơn nữa các tin nhắn ấy đều tới từ 1 số mobile duy nhất, vậy sao lúc hiện tên, lúc lại k nhỉ:(
Trong máy mình có khoảng 2000 SMS. K bít đây có fải nguyên nhân k

blackmask13

àh mà cho miz hỏi lun, khi chụp ảnh, mình kéo cái nắp che ở đằng sau xuống, thì k hỉu sao thỉnh thoảng nó đang từ cái màn hình chụp ảnh nó lại bị nhảy về cái màn hình chờ, rùi cứ nhảy qua nhảy lại như vậy.
Khi tát máy và bật lại thì hiện tượng này hết
Có ai bít tại sao và cách khắc fục chỉ miz với

blackmask13

có ai cho miz hỏi với, miz dùng M73 ME, và dùng mạgn mobile. vậy làm sao để kết nối GPRS
bạn nào biết chỉ dùm miz cái, cám ơn nhỉu:D

Có ai biết làm sao để tắt đèn Flash khi chụp ảnh của con N73 Me k?
Chỉ giúp miz cái!Nó cứ bật hoài

Last edited by a moderator:

hoang3blc

àh mà cho miz hỏi lun, khi chụp ảnh, mình kéo cái nắp che ở đằng sau xuống, thì k hỉu sao thỉnh thoảng nó đang từ cái màn hình chụp ảnh nó lại bị nhảy về cái màn hình chờ, rùi cứ nhảy qua nhảy lại như vậy.
Khi tát máy và bật lại thì hiện tượng này hết
Có ai bít tại sao và cách khắc fục chỉ miz với

Có thể là do bị xung đột với các phần mềm mà bạn cài vào đó . Mình từng bị và sau đó đã format cả máy lẫn thẻ thì khi chụp ảnh đã ổn định

Status
Không mở trả lời sau này.