• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
giống như s60v2 (7610) gọi +*+3+giữ nút mở nguồn, nhưng ko hiện chữ formatting mà nó chớp 2 hay 3 cái đó là đc đó, nhưng mình nghĩ lỗi đó ít khi nào format mà hết đc, nhưng bạn cứ thử xem nhé :D :D :D

AnhTu

Super V.I.P
Mình mới dùng N73ME vào CT Bluetooth bật ON máy báo "Unable to perform Bluetooth operation" và một dấu chấm than đỏ là bị làm sao, lỗi ở bộ phận nào? Bạn nào biết chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều.....
Có thể chức năng Bluetooth đang được quản lý bởi 1 trong những CT nào có sẵn trong máy, có thể là CT quản lý nhắn tin bằng BT chẳng hạn, bạn hãy xem xét thật kỹ thử xem...

duybao

Có thể chức năng Bluetooth đang được quản lý bởi 1 trong những CT nào có sẵn trong máy, có thể là CT quản lý nhắn tin bằng BT chẳng hạn, bạn hãy xem xét thật kỹ thử xem...

Bạn ơi, đã thương thì thương cho trót :) mình chẳng biết phải tìm nó ở đâu cả (mình tìm hoài ko thấy), có cách nào để tìm - tháo bỏ cho nó hết dc ko? Dùng dòng này chuối thật :(.

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn ơi, đã thương thì thương cho trót :) mình chẳng biết phải tìm nó ở đâu cả (mình tìm hoài ko thấy), có cách nào để tìm - tháo bỏ cho nó hết dc ko? Dùng dòng này chuối thật :(.

*Backup hết dữ liệu vào thẻ nhớ<những cái cần thiết như danh bạ>bấm *#7370#,khoan đút thẻ vô ,check BT xem còn bị nữa kô nhé?

duybao

*Backup hết dữ liệu vào thẻ nhớ<những cái cần thiết như danh bạ>bấm *#7370#,khoan đút thẻ vô ,check BT xem còn bị nữa kô nhé?

Hic hic... mình làm rồi kể cả format máy (mấy lần) mà vẫn không được, có cách nào khác nữa ko ạ. Có khi nào nó lỗi ở phần cứng ko? có phải mang nó ra thợ ko? Giúp mình với, mới sử dụng nó lên thấy khó quá :(

nguyenpa

Super V.I.P
Vâng bệnh này nếu máy mắn bạn đem ra cho thợ dùng bõ xử lý xem hết ko, nếu ko thì phải phần cứng thồi bạn.
:D :D :D

ittruot3210

Em mới có cái N73 ME! Có mấy điều mong các bác hướng dẫn júp với!
1_ Các bác chỉ cho em cách để chọn 2 bài hát thành 2 cái nhạc chuông là báo cuộc gọi đến và báo có tin nhắn với cả 1 bài để đặt báo thức nữa à!
2_ Nghe nhạc và xem ảnh theo các folder có trong thẻ, nếu nghe = cái media player hay xem = cái Library thì list của nó là tất cả nhạc và file ảnh có trong máy chứ kô phải theo từng thư mục mình copy vào!!! nhìu lúc hơi bất tiện khi chọn những bài hoặc những ảnh mình cần dùng!
3_ Làm thế nào để ghỉ âm thoải mái hả các bác? Cái chức năng ghi âm của máy chỉ ghi được có 1 phút thôi mà nhiều lúc lại cần nhiều hơn cơ!
Cám ơn các bác nhiều!

nguyenvansang

Well-Known Member
1_ vào Menu->setting->Profile->options->dòng 2->trên cùng là cài nhạc báo cuộc gọi ; Dòng thứ 6 là cài nhạc báo có tin nhắn ;
Cách Cài nhạc báo thức : Menu->Setting->setting-> date and time-> Dòng thứ 3 từ dưới lên trên là cài nhạc báo thức đó!

2_ vào Menu->Setting-> Filemanager-> gạt sang phải là các mục nhạc và ảnh trên thẻ đó ạ.

3_ ghi âm thoải mái thì donwload cái này http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=54922&d=1191371513 sau đó chép vào thẻ nhớ rồi cài đặt lên máy là ghi âm vô tư! :D:D
OK!

Anhtoitb

Cái N73 của em làm sao mà Sign file của bộ cài SmartMovies 3.41 rùi và chạy được hôm nó lại báo lỗi : Not Support!App.! Close

Xin chỉ giáo!

Chỉnh sửa cuối:

hung66000

Cái N73 của em làm sao mà Sign file của bộ cài SmartMovies 3.41 rùi và chạy được hôm nó lại báo lỗi : Not Support!App.! Close

Xin chỉ giáo!

Bạn dùng thử bản này xem nào . M dùng bản này k thấy phải sign Mà dùng bao nhiêu lâu rồi k có lỗi gì . M gửi lên cho bạn 2 phiên bản luôn nếu k cài đc bản 3.41 . thì bạn cài tạm bản 3.25 ( bản này M đã từng cài trên N73 ) dùng tốt

nguyenvansang

Well-Known Member

Xin chỉ giáo!

Cái này là do File ko phù hợp với HĐH trên máy. mà SM thì sao phải Signed nhỉ (Trừ bản TV thì mình ko rõ). Bác Downd bản mà bác Hung66000 đưa lên chắc là ok ko phải Signed gì đâu nha! :D

Chỉnh sửa cuối:

khoavinh

CAN HOI CACH LUI LAI NGAY GIO

MAY BAC LAM ON CHI GIUM CACH LUI LAI NGAY GIO,DE CAI PHAN MEN,NGHE MAY BAC NOI LUI LAI NGAY GIO MA KO BIET VAO DAU MA LUI LAI CA,XIN GIUP DO GIUM
Em lên diễn đàn vào vào phần S60v3 để down mấy cái phần mềm về cài cho con N73 nhưng cứ cài là nó báo lỗi: Expried Certificate!
ví dụ: Smartmovie và một số phần mềm xem phim, nghe nhạc + lịch âm dương...
Các bro có cao kiến gì xin chỉ giáo?
mà có bác nào có cái phần mềm nào sài tốt trên con N73 xin chỉ cho em biết!
Thanks!

duybao

MAY BAC LAM ON CHI GIUM CACH LUI LAI NGAY GIO,DE CAI PHAN MEN,NGHE MAY BAC NOI LUI LAI NGAY GIO MA KO BIET VAO DAU MA LUI LAI CA,XIN GIUP DO GIUM

Bạn vào Tools >> Settings >> Date and time >> Date chỉnh lùi lại ngày và tháng là OK.:)

ittruot3210

Bác nào có cái Key của extendedrecorder_s60v3 thì khuyến mãi cho em với!! còn có vài ngày nữa là hết hạn roài!!! Help me! Help me!!! \0/

Hungpdahl

Well-Known Member
seven_hp1908
Lưu ý bạn post bài gõ tiếng việt có dấu nhé.
Không phải vậy đâu,có lẽ máy bạn bị lỗi rùi,chạy lại flash xem sao.Tốt nhất mang ra cửa hàng hoi làm cho khoảng 50k thui.

hiep0603

júp em với máy anh

mấy anh cho em hỏi n73 bắn blutoole xong mun nó đưa vào thẻ nhớ lun thì làm sao hả mấy anh
em nhận dc fim đuôi avi từ blutoole nhưg smartmovie ko doc dc ,ko di chuyển vào thẻ nhớ được nó cứ nằm trong tin nhắn,làm sao để di chuyển wa thẻ nhớ để smart nó đọc

nguyenpa

Super V.I.P
mấy anh cho em hỏi n73 bắn blutoole xong mun nó đưa vào thẻ nhớ lun thì làm sao hả mấy anh
em nhận dc fim đuôi avi từ blutoole nhưg smartmovie ko doc dc ,ko di chuyển vào thẻ nhớ được nó cứ nằm trong tin nhắn,làm sao để di chuyển wa thẻ nhớ để smart nó đọc

Bạn qua khu vực phần mềm ứng dụng -> tìm pm x-plore cài vào máy, vào pm bấm phím 4 sẽ thấy, sau đó move (phím 2) hay copy (phím 1) vào thư mục trên thẻ cần lưu là ok :D

hiepkhach1

vậy chắc không làm được gì rồi,vì là ram máy mà(chì chờ nhà SX tăng dung lượng ram máy lên thôi)

Status
Không mở trả lời sau này.