• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

MaKimLien

Member
Nhớ có dạo lên google seach virus mobile người ta nói có loại virus làm cho máy chạy hệ điều hành symbian liên tục gửi tin nhắn sms đến sđt ngoài nước đến khi hết tiền và người ta đã ra 1 soft quét loại virus này.Kô biết co pải bạn dính kô nữa.Để mình lục lọi xem có lưu soft đó nữa kô.Nếu còn mình sẻ up lên cho

anhcoj

Tôi có Nokia N70. Lúc bật máy lên (hoặc thỉnh thoảng) máy tự động gửi tin nhắn đến số +393394689963, (vào log thấy có SMS gửi đi, nhưng vào các tin nhắn đã gửi thì ko thấy) gửi hàng chục tin một lúc. Sau đó tổng đài báo là số ko tồn tại lại gửi về bấy nhiêu tin nhắn hồi đáp. Trong máy ko cài trình tự động gửi tin. Đã Format lại máy nhưng vẫn không hết. Mong anh em giúp đỡ

Vụ này là dính VR rồi nha.nó xâm nhập vào hệ thống tin nhắn,làm thay đổi cả mã trung tâm tin nhắn ấy chứ.
Biện pháp tốt nhất như HIHO nói đó.444444444444444mat thẻ + máy nhé.đảm bảo ok 100%.
Chúc thàng công!!!!!!!

phuonxinh

bạn đã 4mat máy nhưng vẫn bị là do khi 4mat bạn vẫn để thẻ trong máy.Để triệt để loại bỏ nó bạn hãy làm như sau:
Tháo thẻ khỏi máy, và fomat máy với lệnh * #7370#(tốt nhất là nhấn tổ hợp : call+*+ 3+ power vì một số máy đã bị lỗi với lệnh * #7370#)
Bỏ thẻ nhớ vào pc qua đầu đọc, sao chép dữ liệu qua Pc trừ ổ "system"-vì bọn virus nằm trong đó. Fomat thẻ trên pc với chuẩn định dạng FAT. cho chắc ăn bạn lắp thẻ vào ĐT và fomat trên đt lần nữa, bây giờ thì chép lại dữ liệu vào thẻ. Yên tâm, bọn virus này ko hoạt động trên môi trường PC đâu. Ngoài ra bạn có thể thử với fsecurity mobile trial 7ngày đã update qua gprs. Đảm bảo virus kiểu này bị thui hết

cksovhl

Member
Các anh giúp em với. Con N70 của em không save(lưu) được cài đặt. Ví dụ em chỉnh đèn flash của máy ảnh ở chế độ on mà sau tắt đi lại thanh automatic luôn. Hoặc em vừa đổi giao diện của TTpop thì tắt đi lại trở về mặc định luôn.

DreamLand

Các anh giúp em với. Con N70 của em không save(lưu) được cài đặt. Ví dụ em chỉnh đèn flash của máy ảnh ở chế độ on mà sau tắt đi lại thanh automatic luôn. Hoặc em vừa đổi giao diện của TTpop thì tắt đi lại trở về mặc định luôn.

Camera như vậy là bình thường đó bạn.
TTPod thì sau mỗi lần cài đặt, bạn phải khởi động lại TTPod để nó áp dụng các cài đặt của bạn.

cksovhl

Member
thanks anh DreamLand nhiều lắm. các bác thật nhiệt tình. em vừa hỏi sáng nay mà tối đã có câu trả lời rùi. hì :D

sathukobungu

cho hỏi về google map

bạn mình sài SE k550i + bb8100, cài google map có chức năng "vị trí của tôi" định vị vị trí chính xác kinh khủng luôn, y như có GPS ấy. Mình thử cài vào N70 + mấy cái s40 nữa thì lại không dùng được chức năng này
thấy ức quá, N70 mà chịu thua 2 cái đt nhìn cùi cùi kia (bb8100 thì xác định vị trí lệch vài chục m, còn k550i thì chính xác tuyệt đối luôn, k biết có phải trùng hợp ngẫu nhiên không)
có cách nào N70 làm được như thế không các bạn? lúc trước thấy có cách xác định dựa vào vị trí trạm thu phát sóng, nhưng thấy không khả quan lắm

doncoi889

bạn thử 4mat bằng 4 phím xem, chắc là ok đấy

hihi cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình. mình cũng 4mat 4 phím rùi, cách đó không ổn đâu.
Mình tìm được cách lỗi đó rồi: vô settings\call divert\ rồi tắt chức năng chuyển cuộc gọi là ok.
Còn chức năng ghi âm cuộc gọi mình vẫn chưa tìm ra, ai biết giúp mình với nha.

anhcoj

Không có tính năng ghi âm đâu bạn nhé. Cài thêm soft ghi âm cuộc gọi vào sẽ ok ngay thôi. Nên xài Smart Recorder đã có trog DD mình rồi đó.=> Search

xuannghia

Mình có con N70 rất hay bị treo. Nghe nhạc cũng treo, chụp ảnh cũng treo...... Mình đã chạy lại phần mềm rồi nhưng vẫn ko được. Ai biết lý do chỉ giúp mình.Thanks!

DreamLand

Mình có con N70 rất hay bị treo. Nghe nhạc cũng treo, chụp ảnh cũng treo...... Mình đã chạy lại phần mềm rồi nhưng vẫn ko được. Ai biết lý do chỉ giúp mình.Thanks!
Format 4 ngón ý bạn : Lúc Khởi động Ấn giữ phím (Gọi) + (*) + (3) + (Nguồn). Sau đó Format thẻ nhớ luôn :D

xuannghia

Format 4 ngón ý bạn : Lúc Khởi động Ấn giữ phím (Gọi) + (*) + (3) + (Nguồn). Sau đó Format thẻ nhớ luôn :D

Không được bạn ạ. Mình 4mat ko được mới chạy lại phần mềm cũng ko xong. Ko hiểu nó bị gì nữa.

saodoingoi142

Moderator
Không được bạn ạ. Mình 4mat ko được mới chạy lại phần mềm cũng ko xong. Ko hiểu nó bị gì nữa.

Như vậy là máy bạn bị lỗi nặng rồi!!!:-?Thế trước khi bạn phát hiện ra máy mình hay bị treo thì bạn có để làm rớt máy hay bị nước sơ ý vào không???:-/Với cách Format máy_thậm chí chạy lại phần mềm máy mà không được thì theo mình bạn nên đưa máy đến Cửa hàng sửa chữa ĐT(nơi đáng tin cậy) rồi nói nhân viên kỉ thuật máy kiểm tra lại xem!!!;;)_Còn không được nữa thì đành chia buồn cùng bạn :( ,và chờ cơ hội khác để đổi máy lên đời cho nó bạn ơi!!!;;)

boypeda

các anh cho em hỏi là n70 mà bị hỏng màn hình thì có thể thay màn hình của N72 vào có được không ạ?

llTuyetTinhCocll

các anh cho em hỏi là n70 mà bị hỏng màn hình thì có thể thay màn hình của N72 vào có được không ạ?

Cả 2 có màn hình cùng loại...kích thước cùng loại....TFT, 262.144 màu ...176x 220...theo lý thuyết là đc...

manhtu

Status
Không mở trả lời sau này.