• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

nguyenkien29

bác nào biết phần mềm nào giải phóng ram cho ppc tốt ko, mình đang dùng CleanRAM 2.2 mà có vẽ ko tốt lắm, mỗi lần sử dụng nhiều nhất chỉ được 5MB , bác nào biết phần mềm nào mạnh chút ko

heobanhki

bác nào biết phần mềm nào giải phóng ram cho ppc tốt ko, mình đang dùng CleanRAM 2.2 mà có vẽ ko tốt lắm, mỗi lần sử dụng nhiều nhất chỉ được 5MB , bác nào biết phần mềm nào mạnh chút ko

như vậy là tốt rồi đó bạn, tùy theo chương trình bạn đang chạy mà lượng ram được giải phóng nhiều hay ít, kg phài lúc nào cũng là 5-10m.cung có khi chẳng có gì ;;)

Máy mình hôm trước bị thằng nhỏ nó ném thia lia, nên có thể không turn ON wifi được nữa. Bác nào có kinh nghiệm phán bệnh giùm với
HardReset lại xem sao nhé...

vẫn đc mới lạ :)) nhiều cái ko cần đổi mới đc , lúc đầu mình đổi ko up đc xong vào storage thì thấy là diamimg.nbh.nbh , thấy nghi nghi nên thử xóa đi thì đc ^^
Đặt tên thế này mà... úp được mới lạ chứ..:))

Bạn thử dùng SKTools xem sao, PM này tinh chỉnh và dọn dẹp hệ thống hơi bị hay đó...

nguyenkien29

bác nào biết khống chế thời gian cho mỗi cuộc gọi đi cho con Diamond ko hầy? ví dụ tôi muốn đặt chế độ gọi đi là 20 phút một lần gọi, khi tôi gọi sang phút thứ 21 thì máy tự cắt kết nối cuộc gọi của tôi. tôi đang dùng phần mềm Iconsoft Phone Extension (PhonEx.2.2) để gọi điện. bác nào biết hướng dẫn giúp.

b23

có pro nào có thể cho mình biết là tại sao khi mình cai fond tiếng Nhật trên thì những phím cứng máy mình ko sử dụng được không???xóa đi thì lại sài được ngon lành.....cài hôm bữa giờ mới phát hiện ra lỗi này ....pro có cách nào khắc phục không giúp mình với

Last edited by a moderator:

linhlai

Cứu em Diamond của em với

Em diamond của em tình hình là em lỡ tay format hết Internal storge...sau đó em up lại ROm thì chỉ hiện đến lúc TAp the screen to set up... (chỗ căn chỉnh cảm ứng) .Em đã thử up Rom Ship nhưng nó cũng chỉ dừng ở đấy ko làm cách nào đc.Bây giờ em nó chỉ như cục gạch .ko bít làm cách nào ..ai đã gặp trường hợp này rồi thì cứu em với ..Hoặc biết chỗ nào sửa máy thì báo em vói..Em ở HN:(

datvt

Em diamond của em tình hình là em lỡ tay format hết Internal storge...sau đó em up lại ROm thì chỉ hiện đến lúc TAp the screen to set up... (chỗ căn chỉnh cảm ứng) .Em đã thử up Rom Ship nhưng nó cũng chỉ dừng ở đấy ko làm cách nào đc.Bây giờ em nó chỉ như cục gạch .ko bít làm cách nào ..ai đã gặp trường hợp này rồi thì cứu em với ..Hoặc biết chỗ nào sửa máy thì báo em vói..Em ở HN:(

Thì nó hiện lên cái chữ thập ở đâu thì lấy bút mà chọt đúng vào đó ! lần đầu nên nó bắt căn chỉnh màn hình thôi mà ! rồi sau đó làm các bước tiếp theo là xong rồi

linhlai

Thế thì đơn giản quá ...Cái vấn đề là đến đấy là nó đơ đơ đơ lun

datvt

Bạn chờ nó 1 lúc xem thế nào ! Có khả năng máy chậm nên gây ra tình trạng vậy ! Mình đôi khi cũng bị vậy đó

AGlove

help me, lỗi kết nối với pc

tình hình là pc e đang xài win7, đã cài chương trình windows mobile device center, nhưng khi cắm con diamond vào kết nối với pc thì nó ko nhận ra và ko kết nối dc, mọi người giúp e với, hi vọng mod đừng xóa bài e, thanks

haidaicayk

Con Diamond của mình cũng thế. K sync với PC được, dù đã cài Windows Mobile device center. Các bác Pro giúp với.:(:-/

AGlove

Đã được rùi.:D. Chờ mãi không thấy bác nào.:(

dc là sao? bác hướng dẫn cụ thể cho e đi, e sync ko dc, mà pc bác cài hđh gì, e trước cài win7, sử dụng mobile device center ko dc, giờ cài lại win xp, sử dụng active sync 4.5 cũng ko dc luôn

haidaicayk

dc là sao? bác hướng dẫn cụ thể cho e đi, e sync ko dc, mà pc bác cài hđh gì, e trước cài win7, sử dụng mobile device center ko dc, giờ cài lại win xp, sử dụng active sync 4.5 cũng ko dc luôn
Cũng không có j. Mình dùng Win 7. WM device center không sync được, sau mấy h vậy mình bó tay nên chọn giải pháp cuối cùng: cài lại Win 7, vậy là xog, mọi thứ trở lại như ban đầu. Tất nhiên bạn phải xem lại cable có vấn đề gì không đã nha. Chúc vui.:D

b23

Cũng không có j. Mình dùng Win 7. WM device center không sync được, sau mấy h vậy mình bó tay nên chọn giải pháp cuối cùng: cài lại Win 7, vậy là xog, mọi thứ trở lại như ban đầu. Tất nhiên bạn phải xem lại cable có vấn đề gì không đã nha. Chúc vui.:D

cũng tình hình kết nối với máy tính mình mới mua 1 con thuộc mạng DOCoMo của Nhật nhưng ko hỉu do bảo mật của mạng hay do gì mà mình ko thể kết nối dc với máy tính pro nào có thể hướng dẫn giúp trường hợp này ko miáy mình đã cài activesync4.5 rồi

datvt

Có bác nào biết
1. cái chương trình bấm vào phím số là máy nó rung nhẹ nhẹ ko ?
2. Chương trình để dùng cái phím cảm ứng ở giữa xoay theo chiều kim đồng hồ

Vì mình dùng mấy bản rom 6.5 và mấy bản rom cook đều thấy có,nhưng thằng em mình nó ngại cài lại rom mà chỉ muốn có thêm 2 cái đó nên mới nhờ bác nào biết thì cho mình xin cái link nha !

Cảm ơn các bác !

JongZiZi

Có bác nào biết
1. cái chương trình bấm vào phím số là máy nó rung nhẹ nhẹ ko ?
2. Chương trình để dùng cái phím cảm ứng ở giữa xoay theo chiều kim đồng hồ
!

1. Chỉ biết 1 soft là nhấn cái gì nó cũng rung. :D TouchResponse

2. Không hiểu cái phím ở giữa là phím nào. Nếu hiểu ko lầm chắc là con trỏ chờ: Wait Cursor

datvt

1. Chỉ biết 1 soft là nhấn cái gì nó cũng rung. :D TouchResponse

2. Không hiểu cái phím ở giữa là phím nào. Nếu hiểu ko lầm chắc là con trỏ chờ: Wait Cursor

Tức là cái phím tròn to ở giữa đó,bạn nhìn bên ngoài thấy nó vẽ hình tròn có mũi tên theo chiều kim đồng hồ, các bản ROM COOK thì khi mình vuốt theo vòng tròn là nó sẽ chuyển menu tương tự như bấm phím lên xuống ( Cái kiểu này mình thấy giống E72). Nhưng ở bản ROM gốc 6.1 thì ko xài được ! Chỉ dùng để cho to hoặc nhỏ font chữ trong tin nhắn !