• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng dịch vụ 3G cho di động.

hhkkll

3g vietel bị seo ah ta.hum bữa dowm vietmap 34mb mà nó hem trừ,mình lướt web xem ảnh 1 lần 5-6mb mà nó trừ có vài trăm kb ah.

Posted via Mobile Device
Vậy là vui rùi. M thì...chỉ mún đc như bạn.

taotoine68

Đã thử qua 3g cuả viettel và mobifone tại q8,tphcm. Nói chung viettel= MOBIx2. Có 1 chuyện lạ đã xảy ra là cái Sim mobi của tớ đã đc dùng chùa 3g ko cần phải đk j cả. Hô..hô..hô.
Posted via Mobile Device

hhkkll

Đã thử qua 3g cuả viettel và mobifone tại q8,tphcm. Nói chung viettel= MOBIx2. Có 1 chuyện lạ đã xảy ra là cái Sim mobi của tớ đã đc dùng chùa 3g ko cần phải đk j cả. Hô..hô..hô.
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Chúc mừng.

DinhTuan

Posted via Mobile Device
mobi dang thu nghiem,nen khong dang ki van dung duoc ma

Posted via Mobile Device

r0nkut3

Có bác nào chơi đc 3G VT ở HN ko thế. Mình dùng mà thấy lúc có sóng lúc ko. Nản thấy mồ lun. Thấy quảng cáo VT có nhiều trạm sóng nhất trong 3 mạng thế mà chằng bằn tí...... cua Mobi đang thử nghiệm

q630666

Posted via Mobile Device
Bạn ấy có thêm 30mb từ sim ét vê đấy.
cái này chắc là đúng này.
Sim mình mới kick hoạt ko đc tặng.Ng ta nói tháng sau mới đc tặng nhưng mình DK 3G nên chắc nó tặng cho luôn.Nó đang thử nghiệm nên chỉ gần trung tam vưa Viettel mới có sóng 3G.Chuối.

nhipdieu2910

Bạn thử cài đặt tự động cấu hình 3G Viettel bằng cú pháp D TÊN MÁY gửi 191. Chờ chút Viettel gửi cấu hình (khoảng 5,6 cái gì đó :D) nhập mã 1111 rùi lưu lại cấu hình. Phải có` cái này mới xài 3G Viettel được. Mình xài NOKIA 6120C mới thử hôm wa thấy chạy tốt lắm, xem Mobitv hình ảnh + tiếng rất pr ...
Mình ở TX Phước Long - Bình Phước thấy sóng 3G lúc nào cũng đầy nhóc...
Chúc bạn thành công :D

ban ơi cho mình hỏi minh ở sóc sơn thì có dùng vinaphone 3g dc ko ,muốn xem tv trên máy 6120c thì phải cài pm nào vậy bạn ,giúp mình đi

adware

Mình đang ở phan thiết này . Nhà gần cái trung tâm viettel bự đùng mà sóng đôi lúc cũng sụt mà . Nhưng viettel hay thật . Thằng N78 của mình nó nhận thành mạng 3,5G lun .
Posted via Mobile Device

khoa123

Mình đang ở phan thiết này . Nhà gần cái trung tâm viettel bự đùng mà sóng đôi lúc cũng sụt mà . Nhưng viettel hay thật . Thằng N78 của mình nó nhận thành mạng 3,5G lun .
Posted via Mobile Device
máy ai mà hog nhận 3g anh,sóng 3g hình như để gọi video,v.v.. Và lúc kết nối internet là 3.5g
Posted via Mobile Device

SpeedMaster

Làm sao để biết mình đang dùng 3G

Mình dùng E63, 3G hơi rùa bò, he he, dạo này tự nhin nó hiện chữ 3G thay cho cột sóng
Vào network chỉnh lại
GSM. Máy lại như trước, dùng bt. vào mạng thì hiện 2 mũi tên của Edge/Gprs.
UMTS. Máy hiện 3g, dùng bt, vào mạng thì hiện 2 mũi tên + chữ 3G.
Cùng dùng chung cấu hình Viettel GPRS .. dùng GSM thì hiện edge, Dùng UMTS thì hiện 3G
Trong khi mình ko đăng kí 3G, trước đó chỉ dùng gói GPRS/EDGE D10 của viettel ....
Mình nhắn tin lấy cấu hình 3G từ 191 và thấy cấu hình GPRS vẫn vậy, ko có gì thêm trừ cái cấu hình viettel_streaming :|
Vậy cuối cùng là mình đang dùng EDGE hay 3G ....

SpeedMaster

Khi E thì là egde
Khi G thì là gprs
Khi 3G thì 3g
^^!
Cấu hình y chang thui.

Thía nếu mình không đăng kí 3G viettel, trước đó chỉ đăng kí D10 ( EDGE ) thì nó tính cước kiểu gì đây bác =.=

MinhThang

Manager
Thía nếu mình không đăng kí 3G viettel, trước đó chỉ đăng kí D10 ( EDGE ) thì nó tính cước kiểu gì đây bác =.=

Để sử dụng được 3G thì phải đăng ký mới có, cước thuê bao của Viettel là 10k/tháng, nếu bạn truy cập nét thì nó sẽ tính thêm cước lưu lượng, không thì thôi.

Auto

Thì tính là gprs thui.
Vì k đăng kí 3g làm sao có sóng 3g mà xài.
Khi xài bạn thấy chữ nào thì tính tiền theo thui :D
Ủa bạn k dk 3g mà xài đc 3g của vt à :O

SpeedMaster

AI cũng thế lun ý.. đều giữ nguyên gói GPRS của viettel.. 2 hôm nay máy nào cũng lên sóng 3G hết .. em cũng đang bó tay ko hiểu tại sao đây ( thanks bác nào đã move bài hộ em .. em post nhầm =.= )

Thôi xong .. sau 2 ngày hiện 3G .. vừa post xong bài .. 3G mất k lẽ phí mất cái thẻ khuyến mại 9 tháng viettel sao . á á á
Nhắn 3g onl đăng kí lại .. k hỉu mất cái thẻ km 9 tháng k nhưng đc 300mb free và .. vẫn không hề có sóng 3g. chán hẳn :|
( Bác nào đang dùng khuyến mại 9 tháng EDGE mà thấy cái chữ 3G tự nhin biến mất thì đừng đăng kí lại ko là mất khuyến mại nhá =.= )
Sau khi hỏng mất 1 cái thẻ khuyến mại 9 tháng thì chữ 3G lại hiện lại dù ko đăng kí .. quả là ko hiểu Viettel đang làm cái gì :|
Nạp lại 1 thẻ khuyến mại thì k đc nữa và hỏng lun mã số thẻ mới .. teo 1 lúc 2 cái thẻ. Chết mất.

Chỉnh sửa cuối:

s12345

Viettel ko dk 3G có bắt đc sóng 3G ko ?
và bắt dc thì có sài dc ko ? khỗ em chua có sóng 3G hay ko dk nên ko bắt đc !

tsbv1701

Viettel ko dk 3G có bắt đc sóng 3G ko ?
và bắt dc thì có sài dc ko ? khỗ em chua có sóng 3G hay ko dk nên ko bắt đc !

ex k dk 3g thì chỉ dò dc sóng 3g thui chứ k sử dụng dc, để sử dụng dc sóng 3g bắc buộc phải dk thui, điều này là tất nhiên rùi