• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

AndyCuong

Supper Moderators
mình đã làm đủ cách up lại pw fomat 4 ngón , *#7370# ...
không chỉ 1 lần mà rất nhiều lần mà cũng không khắc phục được 2 lỗi
1 là : vào TTâm video không nhận được fim trong bộ nhớ thứ cấp
2 là : khi màn hình nghỉ không có thanh báo giờ
vậy là bó tay rồi !!!

máy của bạn là firmware bao nhiêu vậy? N95 Thường hay là N95-8G.

n95-8g không dùng được camera trước,mở lên thì treo máy và tự tắt nguồn.không kết nối được hồng ngoại ,kết nối cáp với máy tính.điện thoại báo kết nối nhưng máy tính báo không kết nối được

bạn thử 4mat máy coi có hết không? nếu không thì up firmware mới đi bạn.

huynhminhhung

máy em n95 8G . firmware V35.0.001 . RM-320 . đã hack
mới lúc sáng đây em Fomat 4 ngón và chưa cài gì nó vẫn không có 2 chức năng trên , thế mới lạ chứ ?

same

các anh cho em hỏi: có anh nào có mic zin của n95 không ạ?? cái mic của máy em bị hư rồi....

Auto

Bạn lấy mic trên tai nghe đó :D
Mình lấy mic đó gắn cho máy của mẹ mình xài thấy cũng bình thường :p

deptraiBN

mình đang dùngN95 8GB FW khá cũ. FW có tiếng Việt ý.mình đã hack máy và cài rất nhiều fần mềm. h mình đang băn khoăn có nên up FW ko. nếu up thì sợ là mất hết các fần mềm cũ cài lại lâu và backup thì backup thế nào vì 958Gb k có thẻ nhớ ngoài backup vào máy tính đc ko các bác nhỉ.

Kojiro

Super V.I.P
mình đang dùngN95 8GB FW khá cũ. FW có tiếng Việt ý.mình đã hack máy và cài rất nhiều fần mềm. h mình đang băn khoăn có nên up FW ko. nếu up thì sợ là mất hết các fần mềm cũ cài lại lâu và backup thì backup thế nào vì 958Gb k có thẻ nhớ ngoài backup vào máy tính đc ko các bác nhỉ.

Up fw thì nên cài lại fw cho máy cho nuột bạn à, tiếc chi vì 1 số PM mà khi backup xong vẫn ko chạy được :D

slimtoan

Chào các bác,

Số là em có cái N95 mua hàng 2nd ở một cửa hàng. trong lúc mò mẫm nghiên cứu em nó, em lỡ tay set cái password khi đổi sim rồi. Giờ em đã lên HD2, nhượng lại em này cho bạn em, thế nhưng đổi sim hay không có sim đều bị hỏi password, mà em xin hứa là em đã thử mọi pass em biết (kết quả chắc mấy bác cũng biết rồi).

Vì thế, mấy bác cho em hỏi có soft nào reset lại pass ko? reset cả pass factory settings nữa, tại em thử 12345 cũng không được.em vẫn truy cập vào máy bình thường khi xài sim của em, nhưng khi thay ra thì ...

Cám ơn mấy bác trước,

habaolinh

Super V.I.P
Chào các bác,

Số là em có cái N95 mua hàng 2nd ở một cửa hàng. trong lúc mò mẫm nghiên cứu em nó, em lỡ tay set cái password khi đổi sim rồi. Giờ em đã lên HD2, nhượng lại em này cho bạn em, thế nhưng đổi sim hay không có sim đều bị hỏi password, mà em xin hứa là em đã thử mọi pass em biết (kết quả chắc mấy bác cũng biết rồi).

Vì thế, mấy bác cho em hỏi có soft nào reset lại pass ko? reset cả pass factory settings nữa, tại em thử 12345 cũng không được.em vẫn truy cập vào máy bình thường khi xài sim của em, nhưng khi thay ra thì ...

Cám ơn mấy bác trước,
Dùng NSS thử Factory setting lại xem, ko đc thì mang ra hàng nhé bạn.

slimtoan

dạ e đã thử, nhưng cái factory báo sai code (12345), do em mua hàng 2nd nên cũng bó tay người cài trước.

còn nokia care, em vừa ra hỏi, họ bảo 150k. em ko quan trọng tiền bạc, nhưng họ bảo tiếp thế này mới lo :" máy hàng xách tay, nếu flash mà máy yếu quá bị mất nguồn nhé, nếu bị thì bên chị sẽ lo pần sửa chữa cho, rồi sẽ báo em chi phí phát sinh" => làm em lo quá, cầm máy đi về

habaolinh

Super V.I.P
dạ e đã thử, nhưng cái factory báo sai code (12345), do em mua hàng 2nd nên cũng bó tay người cài trước.

còn nokia care, em vừa ra hỏi, họ bảo 150k. em ko quan trọng tiền bạc, nhưng họ bảo tiếp thế này mới lo :" máy hàng xách tay, nếu flash mà máy yếu quá bị mất nguồn nhé, nếu bị thì bên chị sẽ lo pần sửa chữa cho, rồi sẽ báo em chi phí phát sinh" => làm em lo quá, cầm máy đi về
Bạn ở HN thì mang qua mình chạy cho, hỏng máy mình đền, ko lo chi phí phát sinh, chỉ 100k tiền chạy.

nhieptieuminh

cho em hỏi là n95 mà pin đang còn tốt thì nghe nhạc đc lâu không , loa ngoài dc nhiu tiếng , tai nghe dc nhiu tiếng ??? chụp hình để rửa có chấp nhận dc không ????????

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi là n95 mà pin đang còn tốt thì nghe nhạc đc lâu không , loa ngoài dc nhiu tiếng , tai nghe dc nhiu tiếng ??? chụp hình để rửa có chấp nhận dc không ????????

Chụp hình để rửa thì ko lo vì 5Mb lận mà. Mình nghe qua tai nghe 3 tiếng thấy vẫn còn dùng được thêm 1 ngày.

azn13579

Ảnh n95 chụp rửa nét lắm.mình dùng thay máy ảnh để chụp ảnh hồ sơ còn được nữa là :)

thanhtrung1278

Cho e hỏi cái, tự nhiên con 95 of e hôm nay khi tắt nguồn là phải nhập date và time. Có phải là cellmos bị hư ko. Và cho e hỏi có thể thay ko, giá bao nhiu. Thanks all.
Ps: có bro nào từng bị cho e ý kiến với.

fool_again

Cho mình hỏi tý, có soft nào có thể để N95 hiển thị video hay đoạn clip khi người khác gọi đến ko các bác .

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi tý, có soft nào có thể để N95 hiển thị video hay đoạn clip khi người khác gọi đến ko các bác .

Mình chỉ nhớ có PM này "SkyeStream SkyeCaller Pro", bạn search nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.