• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

StephenLuu

l7cool

chào các pác cho em hoi có soft nào cài mã cho thư mục hình ảnh hoặc video ko các bác. nhiều khi máy có hàng nóng mà một số kẻ tò mò mình không kiẻm soát dc. thanks! ace

trantrongtuan

các bác cho em hỏi chút. con Hd của em bây giờ không hiểu bụi nó vào mặt sau màn hình khá nhiều vậy tháo ra vệ sinh có khó khăn không. tháo ra chắc tem VOID ra đi mất nhỉ.

l7cool

hix bụi vào mặt sau thì máy chắc phải cũ lám rồi. vỏ đã hở khe nên bị bụi vô bung lun đi pro.

Dicky_Ng

Cái HD của mình rất hay bị reset máy, không biết nguyên nhân vì sao, ai đã từng gặp trường hợp này xin chỉ giáo...
Mình xài bản ROM ship 1.59.707.0 (48753) WWE.

NhatToai

Super V.I.P
Cái HD của mình rất hay bị reset máy, không biết nguyên nhân vì sao, ai đã từng gặp trường hợp này xin chỉ giáo...
Mình xài bản ROM ship 1.59.707.0 (48753) WWE.

Để chắc chắn do lỗi máy hay chỉ là đụng soft,bạn tiến hành HardReset thử xem,nhớ backup dữ liệu trước.

AnhPheCT

tanmeo87

Tiến hành HardSPL, nâng cấp ROM và Radio thôi.
Up bản ROM v23569.2 COM5 của Adv Mod TranMinhMan và cài cái Theme HTC Sense của Mình tạo riêng cho bản này. Bảo đảm khỏi chê luôn. Nếu càn PM cho Mình nhé!! Bản ROM COM 5 này ổn định lắm.

Một và ảnh nó đây:
http://dc234.4shared.com/img/378952684/5a9dff3b/s3/0.9122839612742522/newwwww.gif

Cho mình xin link của Rom này với. Bạn đang dùng bản này thấy có ổn không

tanmeo87

Sao mà em tải bản Rom anh đưa về nó báo lỗi giải nén. Lần trước em có tải về cũng lỗi giải nén. Có cách nào khắc phục không anh

tanmeo87

Cho hỏi con Touch HD của mình khi quay phim trong điều kiện thiếu ánh sáng bị giật. Cả chụp ảnh nó cũng thế mà mình thấy các loại máy khác có thế đâu. Đó là do máy hả các bác.

manhthang63

cho em hỏi, con HD của em dùng vẫn bt,tự dưng bây giờ hay bị ko hiện màn hình,mặc dù em đã up lại mấy bản rom mới nhất trên 4rum,nhưng vẫn ko hiện mần hình,tháo pin ra để 2 ngày,lúc lắp vào thì nó lại chạy nhưng chỉ 1 lúc sau lại bị mất màn hình. Bác nào biết cachf sửa thì chỉ e với.em cảm ơn trc

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi, con HD của em dùng vẫn bt,tự dưng bây giờ hay bị ko hiện màn hình,mặc dù em đã up lại mấy bản rom mới nhất trên 4rum,nhưng vẫn ko hiện mần hình,tháo pin ra để 2 ngày,lúc lắp vào thì nó lại chạy nhưng chỉ 1 lúc sau lại bị mất màn hình. Bác nào biết cachf sửa thì chỉ e với.em cảm ơn trc

"Không hiện màn hình" là sao nhỉ? Bạn nói rõ hơn được không?

tuuquy

em set chế độ autolock cho HD. khi màn hình tối đi (dim) thì ra màn hình lock. nhưng khi em chạm lại lại tay vào màn hình thì không thấy sáng lại lên nữa. kể cả khi unlock rồi màn hình vẫn tối mờ. phải vào power để chỉnh lại. có bác nào biết cách fix lỗi này không chỉ em với!

Status
Không mở trả lời sau này.