• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

haidaicayk

Chân thành cảm ơn bạn. Mình sẽ up + test rồi báo lại kết quả ^^.
Tiện đây cho mình hỏi thêm là sự khác nhau giữa các phiên bản hệ điều hành (OS Version) như thế nào. Cụ thể mình thấy bản cloudy dùng 23569, còn Energy 23673. Hiện tại mình chưa up bản của bạn thì dùng 24623. Như thế thì những ưu khuyết của các OS version là như thế nào?
Sơ bộ thế này: các build 21xxx (COM1 và COM2) với START menu ở góc trên bên trái và một vài buttons "cổ điển" nói chung là khá ổn định. Build 23xxx (COM 3,4,5) thì START menu ở góc dưới bên trái, các buttons bố trí ở dưới thuận lợi dùng 1 ngón tay hơn, tuy nhiên không ổn định bằng 21xxx. Build 24xxx hình như HTC mới phát triển, mình không rành lắm. Úp rom build nào là tùy gout của mỗi PPC user.:D:D

bsnlam

Pin của máy chỉ sạc được 99%.... Please!! Help me

Mình mới mua con HD sạc được 2 lần đầu đều đạt 100%, đến lần thứ 3 nó chỉ dừng ở mức 99%... mình đã up rom mới nhất của bác Quang (V101) và radio 1.17.. bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với... Thanks a lot

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình mới mua con HD sạc được 2 lần đầu đều đạt 100%, đến lần thứ 3 nó chỉ dừng ở mức 99%... mình đã up rom mới nhất của bác Quang (V101) và radio 1.17.. bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với... Thanks a lot

Theo kinh nghiệm của mình thì khi bạn sạc từ 99% lên 100% sẽ lâu hơn bình thường. Nghĩa là nếu máy bạn còn khoảng 30-40% pin thì khi gắm sạc khoảng 15-20p máy sẽ lên vài chục % pin (VD: 50-60%). Nhưng để từ 99% lên 100% thì bạn phải sạc thêm khoảng 15-20p nữa thì tình trạng full mới đạt được, đèn cam đỏ => đèn xanh. Bạn thử để ý xem. Thân!

@ lần sau nếu có thắc mắc về cách dùng linh tinh bạn có thể post thẳng trong thread "THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE " này, ko nhất thiết phải mở thread mới đâu bạn nhé!

quangvinh83hp

giúp e tắt rung khi dùng bàn phím ảo

e up rom của bác quang nhưng rom nào cũng có rung khi ấn bàn phím. bác nào biết tắt giúp e với. hic hic

htmotor

HELP!!hix.con Black stone của em đang dùng bình thường,đột nhiên mất nguồn.khởi động thế nào cũng ko lên.các bác giúp em tìm nguyên nhân với..hix.thank

e up rom của bác quang nhưng rom nào cũng có rung khi ấn bàn phím. bác nào biết tắt giúp e với. hic hic
Bạn tải ở file đính kèm rồi cài vào main sau đó khởi động lại máy là xong...

HELP!!hix.con Black stone của em đang dùng bình thường,đột nhiên mất nguồn.khởi động thế nào cũng ko lên.các bác giúp em tìm nguyên nhân với..hix.thank
Bạn cắm sạc vào xem máy có báo sạc không nhé. Có thể do bạn để kiệt pin quá, bạn kích lại pin bằng sạc ngoài rồi lắp vào khởi động lại máy xem sao...

troyvnit

Sơ bộ thế này: các build 21xxx (COM1 và COM2) với START menu ở góc trên bên trái và một vài buttons "cổ điển" nói chung là khá ổn định. Build 23xxx (COM 3,4,5) thì START menu ở góc dưới bên trái, các buttons bố trí ở dưới thuận lợi dùng 1 ngón tay hơn, tuy nhiên không ổn định bằng 21xxx. Build 24xxx hình như HTC mới phát triển, mình không rành lắm. Úp rom build nào là tùy gout của mỗi PPC user.:D:D
Cảm ơn bạn!
Như vậy chỉ khác nhau về mặt bày trí các button thui hả bạn? còn về cơ chế xử lý và vận hành như thế nào?

doquangduc

Well-Known Member

Có một số bản Rom thì khi sạc Pin xong, nó chỉ báo 99% thôi, mặc dù đã xạc đầy. Cái này chỉ là lỗi hiển thị thôi, không ảnh hưởng gì đến việc sử dụng máy cả.

Có một số bản Rom thì khi sạc Pin xong, nó chỉ báo 99% thôi, mặc dù đã xạc đầy. Cái này chỉ là lỗi hiển thị thôi, không ảnh hưởng gì đến việc sử dụng máy cả.
Đúng vậy. Một số skin icon pin chỉ báo đến 99% dù được sạc đầy vì các skin đó không có mức hiển thị 100% đâu...

htmotor

Bạn cắm sạc vào xem máy có báo sạc không nhé. Có thể do bạn để kiệt pin quá nói:
Mình đã thử rồi.nhưng ko lên.thay quả pin khác 100% khởi động cũng ko lên.hjx.giúp mình với

troyvnit

Chào mọi người!
Mình có 1 vấn đề wifi. Từ khi mua máy đến giờ mình chưa lần nào sử dụng đc wifi, có thể mình ko biết cách dùng hay phần cứng có vấn đề. Cụ thể mình vào Start/Settings/Connections/Wi-fi check vào ô Turn on Wi-fi Chọn Wireless Networks. Máy ko scan thấy bất kỳ 1 AP nào mặc dù dùng máy khác thì tìm thấy và kết nối bình thường. Các bạn có thể cho mình biết lỗi ở đâu ? hay hướng dẫn cách sử dụng chi tiết bằng hình ảnh hay video ko ạ? Xin chân thành cảm ơn ^^
p/s: mình thử rất nhiều bản ROM nhưng ko bản nào scan thấy cả, mình đang dùng bản Cloudy 2.3

huydong0164

Có lẽ phần cứng của bạn có vấn đề rồi. Nếu bạn thực hiện như vậy thì chắc chắn nó đã do được 1 trong số AP nào nó tìm thấy và yêu cầu đồng ý kết nối. Bình thường bạn chỉ cần vào Comm manager từ Sence chọn Wifi ON là nó tự động dò tìm AP liệt kê danh sach và chờ kết nối. Bạn nên đưa đến nơi có khả năng sửa chữa loại máy này để kiểm tra lại

TranMinhMan

Super V.I.P
Chào mọi người!
Mình có 1 vấn đề wifi. Từ khi mua máy đến giờ mình chưa lần nào sử dụng đc wifi, có thể mình ko biết cách dùng hay phần cứng có vấn đề. Cụ thể mình vào Start/Settings/Connections/Wi-fi check vào ô Turn on Wi-fi Chọn Wireless Networks. Máy ko scan thấy bất kỳ 1 AP nào mặc dù dùng máy khác thì tìm thấy và kết nối bình thường. Các bạn có thể cho mình biết lỗi ở đâu ? hay hướng dẫn cách sử dụng chi tiết bằng hình ảnh hay video ko ạ? Xin chân thành cảm ơn ^^
p/s: mình thử rất nhiều bản ROM nhưng ko bản nào scan thấy cả, mình đang dùng bản Cloudy 2.3

Nếu như vậy thì bạn nên đem e nó đi kiểm tra. Có thể chấu cắm wifi bị rớt ra, trước đây mình cũng đã bị như vậy, đem ra gắn lại là xong, nhưng phải bung máy thui!

tuananhvn2004

Touch HD không vào mạng được?

:(( hiệng tại máy em nghe gọi bình thường nhưng khi mở opera lên báo là không kết nối mạng được xin mọi người chỉ giúp dùm cách cài mạng GPRS và mạng 3G đã đăng ký hết 2 cái đó rồi. nhưng khi vào connections thì không biết cài đặt sao hết xin mọi người biết chỉ dùm mình đang xài WM 6.5. :((

huy_huyo_o

Máy HTC touch HD ko khởi động đc.các pro ơi giúp em với.hix

Hic.cái máy HTC touch HD của em khi khởi động cứ chỉ hiện mỗi cái màn hinh window mobile 6.5 mãi chả lên đc.reset lại nhưng vẫn thế.bác nào giúp em với mới chuyển sang dùng nên chả bít j.hic.

huydong0164

Việc đăng ký 3G hiện nay trên 1 số bản ROM mới là hoàn toàn tự động. Tuy nhiên nếu muốn tự thực hiện thì bạn phải cho biết bạn đang sử dụng mạng của nhà cung cấp nào thì mới hướng dẫn được cho bạn

khoianhks

Touch HD không vào mạng được?

Click here to enlarge hiệng tại máy em nghe gọi bình thường nhưng khi mở opera lên báo là không kết nối mạng được xin mọi người chỉ giúp dùm cách cài mạng GPRS và mạng 3G đã đăng ký hết 2 cái đó rồi. nhưng khi vào connections thì không biết cài đặt sao hết xin mọi người biết chỉ dùm mình đang xài WM 6.5. Click here to enlarge

Bạn đang sử dụng mạng điện thoại nào mới hướng dẫn bạn được

doquangduc

Well-Known Member
Hic.cái máy HTC touch HD của em khi khởi động cứ chỉ hiện mỗi cái màn hinh window mobile 6.5 mãi chả lên đc.reset lại nhưng vẫn thế.bác nào giúp em với mới chuyển sang dùng nên chả bít j.hic.

Bạn vào Bootloader và Up lại Rom Ship xem sao. Lúc trước mình cũng đã bị hiện thượng như vậy, Up lại Rom là mọi thứ đều OK.
Trước khi UP Rom
1. Bạn vào đây tham khảo HSPL
2. Bạn vào đây tải bản Rom SHIP về.
Chúc bạn thành công.

phuongnamhl

Xin hướng dẫn giúp thiết lập tự động xoay màn hình

Hiện tại máy em đã up lên 6.5 nhưng không hiểu sao giờ không tự động xoay màn hình khi máy bị nghiêng nữa, mong anh em hướng dẫn cách thiết lập với ah, thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.