• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
em cám ơn anh dinhtuandung nhiều ,vậy anh cho em hỏi là có nên dùng pin dung lượng cao cho HD không hay vẫn cứ pin zin mà dùng ạ,và thông số cục sạc ZIN cuả anh là thế nào ,em mua về bị mất cái sạc ,thế mới đau,đang xài sạc chung với HTC S620 là loại sạc 3 chấu và cùng cổng miniUSB ,thông số
INPUT là 100-240V 0.2A 50-60 HZ
OUTPUT :5V--1A

Vậy có dùng để sạc với HD được không ạ
em cám ơn anh nhiều
Dùng ngon là đằng khác, sạc zin của Touch HD thông số cũng vậy thôi mà, bạn cứ yên tâm mà xài...

ngoclycn

VẤN ĐỀ VỀ PHONE

Vấn đề về phone

con touch hd của e tự nhiên ko gọi đc báo lỗi "the operation failed"chỉ nhân đc cuộc gọi đến va tn.e đã had reset lại mà vẫn chẳng ăn thua gì,lắp sim khác vao thì ok.có bác nào găp lỗi này xin chỉ giáo với.
thank!

binhmogas

Vấn đề về phone

con touch hd của e tự nhiên ko gọi đc báo lỗi "the operation failed"chỉ nhân đc cuộc gọi đến va tn.e đã had reset lại mà vẫn chẳng ăn thua gì,lắp sim khác vao thì ok.có bác nào găp lỗi này xin chỉ giáo với.
thank!

coi chừng bạn cài đặc chặng cuộc gọi qua tổng đài đó
gọi lên tổng đài hỏi xem sao
lúc trước mình cũng bị người khác gọi tới không được gọi lên tổng đài hỏi trả lời là anh đã chặng cuộc gọi đến mà không biết chặng hồn nào~X( thôi kệ gọii được thì thôi

acura_hung

các anh cho em hỏi hiện em đang dùng bản ROM trên trang chủ cuả HTC dành cho Asia ,dùng khá ổn định ,vậy tại sao mọi người cứ phải Cook rom khác xài làm gì cho kém ổn định ,em xài rom này thấy chả có vấn đề gì cả,và hãng nó cũng khuyên dùng ROM cuả trang chủ,còn cứ chế biến thì lấy đâu mà ổn thì cứ mà up hoài ,em chưa hiểu vì sao phải cook rom nên hỏi mấy anh
thanks

doquangduc

Well-Known Member
các anh cho em hỏi hiện em đang dùng bản ROM trên trang chủ cuả HTC dành cho Asia ,dùng khá ổn định ,vậy tại sao mọi người cứ phải Cook rom khác xài làm gì cho kém ổn định ,em xài rom này thấy chả có vấn đề gì cả,và hãng nó cũng khuyên dùng ROM cuả trang chủ,còn cứ chế biến thì lấy đâu mà ổn thì cứ mà up hoài ,em chưa hiểu vì sao phải cook rom nên hỏi mấy anh
thanks

Dùng PPC mà không Up Rom Cook thì còn gì là vui và thú vị chứ Bạn. Vả lại Rom Cook thường có giao diện đẹp hơn Rom Ship.

JongZiZi

thanks

Bạn cầm máy bạn, ngồi cafe với 1 người bạn thường hay up và xài ROM Cook.

Bạn sẽ thấy rõ sự khác biệt.

Cảm nhận khi up xong 1 ROM mới, rất lạ, fải vọc, fải wậy.
Làm riết ghiền luôn đó. ;;)

hikaruvt

Tình hình là em vừa mới được người quen để lại con HTC touch HD. Em cũng vừa loay hoay up ROM WM6.5 ROM 1.59.841.97 - HTC TouchHD của bác PhamQuang. Nhưng khi em sử dụng bàn phím ảo thì bị rung phản hồi. Em mày mò nhưng chỉ tắt được rung phản hồi khi chạm vào các ứng dụng hoặc các button còn khi sử dụng bàn phím ảo thì vẫn bị rung. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Tình hình là em vừa mới được người quen để lại con HTC touch HD. Em cũng vừa loay hoay up ROM WM6.5 ROM 1.59.841.97 - HTC TouchHD của bác PhamQuang. Nhưng khi em sử dụng bàn phím ảo thì bị rung phản hồi. Em mày mò nhưng chỉ tắt được rung phản hồi khi chạm vào các ứng dụng hoặc các button còn khi sử dụng bàn phím ảo thì vẫn bị rung. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với. Thanks
Bạn tải cái này về giải nén lấy file.cab cài vào máy/Reset.

quanapc

htc touch giup minh!

Con htc touch hd cua minh cai thu nhieu rom va nang radio len 1.17 roi, nhung cu dung duoc 2 hom la phai restrore lai,nan wa. Mong cac ban chi giup no dang loi phan mem thoi hay bi phan cung.Neu duoc sua chua o dau

takaru

Con htc touch hd cua minh cai thu nhieu rom va nang radio len 1.17 roi, nhung cu dung duoc 2 hom la phai restrore lai,nan wa. Mong cac ban chi giup no dang loi phan mem thoi hay bi phan cung.Neu duoc sua chua o dau

Bạn viết tiếng Việt không dấu rồi . hichic , bạn thử up lại rom ship và theo dõi máy dùng còn lỗi không . rom build hay bị lỗi hơn rom ship .

doquangduc

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi là làm trong suốt những phần trong ô màu đỏ này như nào ạ. Em xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:
ko có cách nào làm trong suốt những phần đó đâu bạn
chỉ có chọn hình nền sao cho hợp màu với chúng thôi

acura_hung

các anh cho em hỏi tý là độ nhạy cuả HD chuẩn xài vẫn được,nhưng muốn nhạy nhiều hơn thì chỉnh gì trong registry và chỉnh như vậy có tốt cho cảm ứng không và hao pin không ạ,cám ơn các anh nhiều

doquangduc

Well-Known Member
Tìm ở đây có file *.CAB mà Bạn cần!!
Đây: All Transparent
Và ở đây: All Transparent 1
Em cám ơn anh, nhưng em đã vào đây tìm rồi, nhưng không biết cái cái nào cả ( Tiếng anh của em hơi kém ) Em có cài 1 vài cái, nhưng chỉ làm trong suốt được cái Slide và cái đồng hồ + Thời tiết thôi. Còn lại Cái Lịch + alarm và Taskbar thì không được. Nếu có thể được thì anh lấycho em cái file Cab nhé. Em cám ơn anh nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.