• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Đã backup restore ok trên dutty r0 -> dutty r2, các PM chạy ok hết, hay là may mắn chạy ok nhỉ???

Thử qua bản ROM của Cooker khác là biết liền bạn.
Vấn đề SPB backup này đã bàn không biết bao nhiêu"giấy" của forum từ lâu lắc roài...

thomastn

Đúng rồi, bạn phải cài Pim vào HD, Khi bạn Up bản Rom mới thì cài Pim lại và Restore thôi. Mình thấy cái này quan trọng khi Up bản Rom mới. Vì cái mình cần là lấy lại Contact, lịch hẹn, và tin nhắn thôi mà, còn các ứng dụng thì không thể BackUp lại cho bản Rom khác đc. ( Cũng đc, nếu muốn HD dừng lại và treo ở Smartmobility ):D

cám on bác Đức nhé. thế mà trước giờ cứ phài actisync với outlook mất công quá...

Chương trình PIMBackup chạy không cần cài đặt mà bạn! Chỉ cần copy cái file .exe vào trong thẻ nhớ rồi cứ thế mà backup và restore thôi. Cài đi cài lại làm gì cho mệt. Up ROM chẳng ảnh hưởng gì cả.

cám ơn bạn... vậy là quá rõ... action now...

Pimbackup. cab nè! Tương thích các loại màn hình! Chúc mai mắn, Vì Tui bị rồi phó thác cho MyPhone của Microsoft, giờ potay phục hồi danh bạ, SMS. Nhạc chuông, hình....! (Vì Myphone chỉ backup duy nhất trên 1 máy thôi, khi thay máy khác thì bó tay.)

Hoặc tải file thứ 2 lài file Pimbackup.exe bỏ vào thẻ cũng Backup được luôn ko sợ mất CT khi Up Rom, khỏi mất công cài lại.

Cám ơn anh Phê nhé... đang định search thì anh lại cho sẵn.... anh em trên diễn đàn PDA quả là tuyệt cú mèo....

Last edited by a moderator:

doquangduc

Well-Known Member
Sai rồi, spb backup cho fép full backup rồi restore trên rom upgrade :D

Bạn cứ thử Backup data ở 2 bản Rom khác nhau xem ( không tính cùng người cook nha ) Bạn sẽ thấy ngay mà. MÌnh đã từng bị rồi. Ví dụ: Bạn Backup data bản V92 của bác Quang, Sau đó bản lấy bản backup đó chạy trên Rom của Kwbr xem. Điều gì sẽ xảy ra...???:((

savecancel

Con HD của mình dạo này không hiểu sao rất hay tự động mở màn hình. mình up qua vài rom rồi mà vẫn bị như vậy. không hiểu lỗi này lý do từ đâu? Bro nào giúp mình khắc phục với!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Có ai fix được cái Volume như hình ko đang dùng bản ROM v23544 của Mod T2M nhưng ko sau cài được như vậy? Tự nhiên có cái biểu tượng Loa nằm ko chỉnh Volume được gì hết. Phải chỉnh bằng phím cứng. Xin cảm ơn.

Khi ấn vào ko giống như hình.... Mệt thiệt.

Chỉnh sửa cuối:

jafwm

Touch HD T8282, cần ae 4rum giúp đỡ!!!

Con T8282 này của mình bình thường dùng vẫn bấm cảm ứng tương đối chuẩn( cả lúc nhắn tin) , chỉ hơi lệch sát bên cạnh phía phải màn hình, lúc kéo thanh trượt, nhưng khi vào để cân chỉnh lại ( align screen) thì không thể nào cân chỉnh được, bấm hoài mà chẳng ok đc. Nghĩ do cảm ứng nên tìm mua cái mới về thay mà khi lắp cái mới vào cũng vẫn y chang như cũ..!? Không hiểu là còn do nguyên nhân nào khác nữa không, mong ae 4rum cho ý kiến giúp đỡ!!! Mình xin cảm ơn trước nhé!

lycucu

ac ac ! chơi dại vậy bác ! chưa gì đi thay cảm ứng hả? cân chỉnh ko được thì HR lại máy! không thui uprom khác! có gì mà phải thay cảm ứng! pó tay

jafwm

Máy của thằng em, nó bảo cũng đã hardreset rùi. Lúc nó mang qua là đang bị ở bước cân chỉnh c.ư sau khi hardreset, mình cố bấm hoài nên cũng qua được bước đó, bây giờ thì đang bị như vậy không qua đc bước align screen, nếu hardreset hoặc up rom thì cũng cần vượt qua bước đó rồi mới vô trong đc để dùng mà nó lại cần dùng luôn!!! Đêm qua cố nắn nót bóc c.ư ra thay xong máy vẫn vô trong dùng bt đc..?! Mình chưa up rom lại mà chỉ lo lại không qua đc bước đó nên băn khoăn chưa có hướng giải quyết, vì chưa làm lần nào nên không tự tin làm, muốn tham khảo ý kiến ae!!! Hiện tại máy không cầm trên tay, xin thêm ý kiến của mọi người để đêm nay làm xem thế nào!!!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Máy của thằng em, nó bảo cũng đã hardreset rùi. Lúc nó mang qua là đang bị ở bước cân chỉnh c.ư sau khi hardreset, mình cố bấm hoài nên cũng qua được bước đó, bây giờ thì đang bị như vậy không qua đc bước align screen, nếu hardreset hoặc up rom thì cũng cần vượt qua bước đó rồi mới vô trong đc để dùng mà nó lại cần dùng luôn!!! Đêm qua cố nắn nót bóc c.ư ra thay xong máy vẫn vô trong dùng bt đc..?! Mình chưa up rom lại mà chỉ lo lại không qua đc bước đó nên băn khoăn chưa có hướng giải quyết, vì chưa làm lần nào nên không tự tin làm, muốn tham khảo ý kiến ae!!! Hiện tại máy không cầm trên tay, xin thêm ý kiến của mọi người để đem nay làm xem thế nào!!!

Nếu đã thay được cảm ứng và dùng bình thường thì lo gì không qua bước align Screen?
Các bản ROM sau của Man PhamQuang đã loại bỏ bước đó rồi đấy.

votheanh123456

Máy lại mất thẻ nhớ dù mới up Rom mới. Bác Quang giúp cháu với!

Bác Quang ơi, máy của cháu hay bị tình trạng mất thẻ nhớ em nghe anh chị trong diễn đàn nói Up Rom mới sẽ hết thì cháu đã up Rom Duttys, sài được 4 ngày thì nó tiếp tục bị mất thẻ nhớ. Mỗi lần vậy cháu reset lại thì có thẻ nhớ lại nhưng khoảng 2 ngày là mất lại. Cháu đã kiểm tra thẻ rồi không bị gì hết, thổi bụi khe cấm thẻ nhớ luôn. Cháu nghĩ máy cháu có vấn đề Bác Quang giúp cháu xem máy cháu bị gì, tình trạng này cháu đã hỏi nhiều rồi nhưng không ai giúp cháu được hết, cháu khổ tâm vì máy cháu quá mua nhiều tiền mà bị vậy :((

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, máy của cháu hay bị tình trạng mất thẻ nhớ em nghe anh chị trong diễn đàn nói Up Rom mới sẽ hết thì cháu đã up Rom Duttys, sài được 4 ngày thì nó tiếp tục bị mất thẻ nhớ. Mỗi lần vậy cháu reset lại thì có thẻ nhớ lại nhưng khoảng 2 ngày là mất lại. Cháu đã kiểm tra thẻ rồi không bị gì hết, thổi bụi khe cấm thẻ nhớ luôn. Cháu nghĩ máy cháu có vấn đề Bác Quang giúp cháu xem máy cháu bị gì, tình trạng này cháu đã hỏi nhiều rồi nhưng không ai giúp cháu được hết, cháu khổ tâm vì máy cháu quá mua nhiều tiền mà bị vậy :((

Hiện nay các ROM ra đều tích hợp Driver tốt cả cho nên việc mất thẻ không hẳn tại ROM đâu.
- Bạn Up ROM xong rồi HR lại máy.
- Thẻ nên Format lại hoặc thử dùng thẻ khác xem sao.
Nếu vẫn bị bệnh trên phải nghĩ tới việc slot thẻ có vấn đề, đây là lĩnh vực phần cứng, không có cách nào khác là mang ra bảo hành để kiểm tra.
Tuy nhiên trước khi đem bảo hành cứ nên format lại thẻ xem sao nhé.

Lưu ý: thắc mắc gì cứ đưa lên để mọi người vào cùng hỗ trợ, sao cứ phải "Bác Quang giúp..." là sao vậy?

votheanh123456

Dạ tại cháu hỏi về vấn đề này hơi bị nhiều rồi sợ làm phiền anh em nói rằng có nhiu đó hỏi hoài nên cháu mới gọi bác bác thông cảm cho cháu:(

Cháu đã format thẻ rồi, máy cháu mua của ông anh mang từ ĐàiLoan về nên cháu không biết bảo hành ở đâu hết

Last edited by a moderator:

DucLong

Super V.I.P
Có phải mỗi lần bạn tìm không thấy thẻ nhớ là lúc bạn đang nối cab với máy tính không.

NhatToai

Super V.I.P
@ votheanh123456:
Vấn đề không nhận thẻ trên máy bạn chỉ nằm trong 2 trường hợp:
1- Thẻ bị lỗi.
Gợi ý: Thử dùng một thẻ khác,Format FAT32 trên PC rồi cho vào máy chạy thử có còn bị không,nếu còn thì (2)
2- Slot thẻ hỏng(cái này thuộc phần cứng).
Gợi ý: mang ra tiệm cho thợ kiểm tra.

Lưu ý bạn nên nêu các vấn đề cụ thể một lượt,không rải nhiều bài,nhiều Topic như vậy nữa.Tôi sẽ không tiếp tục đi gộp mà sẽ Delete luôn đấy!

0985304186

mình vừa dùng touch hd , bình thường mấy dòng htc hay có đèn sáng ở đầu báo sóng và wifi...nhưng em này mình không thấy ,không biết có phải do hỏng không các bác,bác nào biết chỉ mình nhé,thks các bác nhiều.

AnhPheCT

mình vừa dùng touch hd , bình thường mấy dòng htc hay có đèn sáng ở đầu báo sóng và wifi...nhưng em này mình không thấy ,không biết có phải do hỏng không các bác,bác nào biết chỉ mình nhé,thks các bác nhiều.
Không có Bác ơi!! Chỉ có 1 đèn màu đỏ khi Sync, hay sạc PIN và khi PIN đầy màu xanh vàng, và màu xanh vàng nhấp nháy khi báo có cuộc gọi nhở, SMS chưa xem.

Chỉnh sửa cuối:

HHGER

Em là lính HTC mới tò te..Nhờ các bác giúp em cách kết nối vào Internet trên HTC Touch HD bằng cách Sync với máy tính qua cổng USB.. Lúc trước em dùng con Neo kết nối được ầm ầm nhưng mà từ dạo đấy đến nay cũng bẵng gần 4 năm :D, cho nên em quên hết ráo trọi..

Cảm ơn các bác rất nhiều

ntt2006

Em là lính HTC mới tò te..Nhờ các bác giúp em cách kết nối vào Internet trên HTC Touch HD bằng cách Sync với máy tính qua cổng USB.. Lúc trước em dùng con Neo kết nối được ầm ầm nhưng mà từ dạo đấy đến nay cũng bẵng gần 4 năm :D, cho nên em quên hết ráo trọi..

Cảm ơn các bác rất nhiều

Bạn tham khảo tại đây

trautrang73

Có 1 cái đèn nhỏ ngay tại nút Power, bạn có thể cài đặt để khi có cuộc gọi nhỡ, hoặc tin nhắn đến thì nó nhấp nháy! :)

quangcanh

mình thấy hình như nó cũng có một cái đèn nhỏ chỗ loa (loa dùng cho thoại, không phải loa ngoài). Cái đó có phải là đèn không nhỉ, và nếu nó là đèn thì tác dụng của nó là gì? của em thì thấy nó im lìm, chẳng hoạt động gì cả.

Status
Không mở trả lời sau này.