• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Kobold1609

Cảm ơn bạn ASAP
Ai đó giúp tôi câu hỏi số 1 với. Cái này với tôi là quan trọng nhất.
Thêm nữa. Tôi không biết vào Registry bằng cách nào. Dò đỏ cả mắt trên máy PPC chẳng thấy đâu cả.

Bạn qua đây lấy phần mềm Softick Card Export phiên bản mới nhất về sử dụng để biến PPC thành đầu đọc thẻ nhớ nhé.Theo mình thì pm này giao diện và chức năng ổn hơn cả Wm5torage đó.
Chúc vui !

cuunon

Cho em hỏi : em cài Vito Audio Reco , sử dụng ghi âm đt rất tốt , nghe rất rõ nhưng khi sd ghi cuộc nói chuyện thì đc cỡ vài phút (5-7p) thì nó kêu "tít" rồi không ghi nữa , ktra thì thẻ còn đầy mà nó thì mới ghi có 6M , em thử 2 lần rùi

cuongnm76

Cám ơn NhatNguyen và Kobold1609
Tôi đã giải quyết được vấn đề ActiveSync. Giờ đã có thể thao tác copy file và xem xét PPC.
Còn vụ WM5Torage chưa dám làm gì. Vì đọc hướng dẫn trong diễn đàn thấy người thì bảo gây ra lỗi này lỗi kia khi sử dụng, người thì bảo không sao. Nên tôi sẽ nghiên cứu sau.
Tôi đã kiểm tra lại bằng ActiveSync thì biết được máy của mình đươc cài Songhong Software Tahoma Font. Nghĩa là đã được cài font tiếng Việt Unicode rồi đấy chứ, sao máy của tôi lại vẫn bị lỗi font ở chữ ư nhỉ. Các chữ khác ko sao.

Còn vụ không xóa được thư mục thì đã làm theo chỉ dẫn (kết nối PPC với PC qua ActiveSync rồi, show all hiden file rồi) trong thư mục đó chẳng có gì. Vẫn không tài nào xóa được. Tôi lại vừa bị thêm một cái thư mục nữa không xóa được. Trong khi một số thư mục khác lại xóa được, các thư mục tôi tạo ra đều xóa được. Chỉ có 2 cái thư mục cũ từ khi mua máy là ko xóa được (cũng có mấy cái thì xóa được).
Cái thư mục không xóa được khi thực hiện xóa từ PPC nó cảnh báo "Đây là thư mục Read Only, bạn có thực sự muốn xóa không" Chọn đồng ý thì báo lỗi không được xóa. Tôi tìm không được chỗ nào để bỏ thuộc tính ReadOnly cho folder.

Cái chương trình Resco trên máy tôi có mỗi mục Viewer. Cần phải cài thêm cái gì nữa ko.

ThaiKien

Super V.I.P
Teksoft FingerTouch
Bác nào có bản xịn của phần mềm này có thể share cho anh em với thỉ tốt quá

Link gốc

Mình không biết có phải là bạn xịn hay không, bạn cứ dùng thử nhé.

hanhpn

@cuongnm76:

Có hai cách để xóa file và folder trong ppc:

1. Nếu dùng resco file explorer thì xem các thuộc tính bằng cách tap and hold(chọn và giữ) vào đó để hiển thị được cửa sổ bật ra (pop up menu), trong đó chọn property (hoặc có cách khác là chọn thư mục, sau đó chọn biểu tượng property ở phía dưới), xóa bỏ các thuộc tính như read-only ... rồi xóa. Với các bản resco mới, sau khi xóa xong, tiếp tục vào biểu tượng thùng rác (recyclebin) để xóa tiếp cho ... triệt để

2. Cách 2: dùng explorer của activesync, hoặc cài total commander vào để xóa từ PC. Cách này thường xóa hiểu quả hơn rất nhiều.

Khuyến nghị: nên dùng total commander cho cả PPC và PC.

SETUP

Tìm link down Từ điển Lạc Việt 2004 cho ppc

Bạn nào có từ điển Lạc Việt 2004 cho ppc giúp mình đường link tải về nhé. Thanks

Bạn nào có từ điển Lạc Việt 2004 cho ppc giúp mình đường link tải về nhé. Thanks

Lạc Việt là phần mềm thương mại của người Việt, ko đưa lên đây được đâu bạn, đó là qui định của diễn đàn! Bạn vào trang www.lacviet.com.vn để tham khảo và mua nhé!

LuongQuang

Super V.I.P
Cho em hỏi : em cài Vito Audio Reco , sử dụng ghi âm đt rất tốt , nghe rất rõ nhưng khi sd ghi cuộc nói chuyện thì đc cỡ vài phút (5-7p) thì nó kêu "tít" rồi không ghi nữa , ktra thì thẻ còn đầy mà nó thì mới ghi có 6M , em thử 2 lần rùi

Kiểm tra xem soft đã được CR chưa nhé! ;;)

Đây là soft VN và vẫn chưa được phép công khai sharefree đâu bạn ạ! ;)

Kobold1609

Cám ơn NhatNguyen và Kobold1609
Tôi đã giải quyết được vấn đề ActiveSync. Giờ đã có thể thao tác copy file và xem xét PPC.
Còn vụ WM5Torage chưa dám làm gì. Vì đọc hướng dẫn trong diễn đàn thấy người thì bảo gây ra lỗi này lỗi kia khi sử dụng, người thì bảo không sao. Nên tôi sẽ nghiên cứu sau.
Tôi đã kiểm tra lại bằng ActiveSync thì biết được máy của mình đươc cài Songhong Software Tahoma Font. Nghĩa là đã được cài font tiếng Việt Unicode rồi đấy chứ, sao máy của tôi lại vẫn bị lỗi font ở chữ ư nhỉ. Các chữ khác ko sao.

Còn vụ không xóa được thư mục thì đã làm theo chỉ dẫn (kết nối PPC với PC qua ActiveSync rồi, show all hiden file rồi) trong thư mục đó chẳng có gì. Vẫn không tài nào xóa được. Tôi lại vừa bị thêm một cái thư mục nữa không xóa được. Trong khi một số thư mục khác lại xóa được, các thư mục tôi tạo ra đều xóa được. Chỉ có 2 cái thư mục cũ từ khi mua máy là ko xóa được (cũng có mấy cái thì xóa được).
Cái thư mục không xóa được khi thực hiện xóa từ PPC nó cảnh báo "Đây là thư mục Read Only, bạn có thực sự muốn xóa không" Chọn đồng ý thì báo lỗi không được xóa. Tôi tìm không được chỗ nào để bỏ thuộc tính ReadOnly cho folder.

Cái chương trình Resco trên máy tôi có mỗi mục Viewer. Cần phải cài thêm cái gì nữa ko.

-Dùng Resco Explorer ,sau đó giữ chặt bút vào folder đó ,chọn properties và bỏ thuộc tính read-only đi nhé,rồi thì del thử xem .
-Bạn sử dụng file fontTV mình đính kèm dưới đây ,xem có khắc phục được lỗi không nhé:)
Chúc vui !

vxkimma

Các bạn,
Từ hơn 10 ngày nay máy của tôi không thể cài đặt bằng active sync được ?! Mỗi lần cài bằng active sync thì thay vì hiện ra cái bảng nhỏ thông báo sẽ cài vô PPC thì nó chỉ nháy một cái rồi thôi. Hiện nay tôi phải tìm các soft và chỉ cài được bằng đuôi .cab thôi (chép thẳng vào SD rồi cho bung ra tự cài đặt). Các bạn có thể giải thích giúp tôi, và cách khắc phục, chú file dạng .cab không nhiều bằng .exe
Đa tạ đa tạ !

benny84vn

các anh ơi , a nào có "vừng" của từ điển wordbook và spb Pocket Plus 3 ko share cho e với . A` nhân tiện cho e hỏi có phần mềm nào biến Pda thành đồng hồ báo thức không, con Dopod của e chuông báo thức của nó dở ẹc mấy lần muộn học rồi ........

Các bạn,
Từ hơn 10 ngày nay máy của tôi không thể cài đặt bằng active sync được ?! Mỗi lần cài bằng active sync thì thay vì hiện ra cái bảng nhỏ thông báo sẽ cài vô PPC thì nó chỉ nháy một cái rồi thôi. Hiện nay tôi phải tìm các soft và chỉ cài được bằng đuôi .cab thôi (chép thẳng vào SD rồi cho bung ra tự cài đặt). Các bạn có thể giải thích giúp tôi, và cách khắc phục, chú file dạng .cab không nhiều bằng .exe
Đa tạ đa tạ !

anh phải nói xem máy tính của a cấu hình gì xài Win gì chứl, nói chung chung quá khó giải thích lắm . Nhưng theo e nghĩ nếu mọi thứ bình thường mà không cài được chắc là Virus ... >:)

Last edited by a moderator:
các anh ơi , a nào có "vừng" của từ điển wordbook và spb Pocket Plus 3 ko share cho e với . A` nhân tiện cho e hỏi có phần mềm nào biến Pda thành đồng hồ báo thức không, con Dopod của e chuông báo thức của nó dở ẹc mấy lần muộn học rồi ........

Từ điển, các soft của SPB, các phần mềm báo thức đều đã có topic riêng cả rồi bạn, chịu khó tìm rồi vào tham khảo nhé!

NguyenTu

Super V.I.P
Các bạn,
Từ hơn 10 ngày nay máy của tôi không thể cài đặt bằng active sync được ?! Mỗi lần cài bằng active sync thì thay vì hiện ra cái bảng nhỏ thông báo sẽ cài vô PPC thì nó chỉ nháy một cái rồi thôi.

Theo kinh nghiệm của mình, máy tính của bạn có thể nhiễm virus. Bạn nên quét virus máy tính và thử lại nhé.

Hiện nay tôi phải tìm các soft và chỉ cài được bằng đuôi .cab thôi (chép thẳng vào SD rồi cho bung ra tự cài đặt). Các bạn có thể giải thích giúp tôi, và cách khắc phục, chú file dạng .cab không nhiều bằng .exe
Đa tạ đa tạ !
Bạn đâu cần tìm soft có đuôi cab. Bạn vẫn có thể cài đặt bằng đuôi EXE được. Tuy nhiên cần nhiều bước hơn cách cài qua SYnc. Để vẫn cài được đuôi EXE Bạn làm như sau nhé:
1. Load PM có đuôi Exe;
2. Chạy cài đặt soft trên PC (ở bước này bạn không kết nối PPC vào PC nhé);
3. Trên PC, bạn mở thư mục theo đường dẫn: C\Program Files\Microsoft ActiveSync và tìm đến thư mục có chứa PM bạn vừa cài (thường là tên của các hãng SX soft) và copy file Cab.
4. Kết nối PPC vào máy tính. Lúc này sẽ hiện thông báo cài PM như bạn vẫn thấy. Bạn ấn CANCEL để bỏ qua bước này. và Copy file Cab vừa tìm được ở bước 3 vào thẻ nhớ.
5. Tiến hành cài đặt như bạn vẫn làm với file cab nhé

Chúc vui

. A` nhân tiện cho e hỏi có phần mềm nào biến Pda thành đồng hồ báo thức không, con Dopod của e chuông báo thức của nó dở ẹc mấy lần muộn học rồi ........

có nhiều PM có chức năng báo thức và đã có chủ đề riêng, bạn tha hồ lựa chọn. Tuy nhiên, theo mình, bạn nên cài PM SBP time. PM này có chức năng báo thức và hiện đồng hồ trên desktop. Bạn có thể lấy bất kỳ file nhạc chuông nào trên thẻ làm nhạc chuông báo thức. Mình đã dùng PM này, thấy chạy OK lắm. Bạn thử khám phá xem.

chúc vui.

Last edited by a moderator:

phuonglev

Bạn nào có phần mềm để nhắn tin SMS bằng 1 tay cool hơn 2 phần mềm 1handSMS và TapSMS, thì gửi cho mình nhé. Thank nhiều!

cuunon

Bác nào có kkk cua GPS Tuner v5.1 cho em xin với , thấy soft này hay ghê hoặc có soft nào tương tự cho em xin với

ambition

của bạn đây (3.5 nhe). Copy WordBook.exe đè lên và chạy file xxx đăng ký nhé!

unname

Em cài thử cái SPB DIARY chay tốt quá nhưng nó lại là today plugin rất nặng, chiếm hết cái màn hình. Các bác có cài này là chương trình khi cần thì chạy chứ kô phải luôn hiển thị trên màn hình. Mà chức năng giống thằng SPB DIARY kô?
Cám ơn các bác nhiều.

kukingkong

Em cài thử cái SPB DIARY chay tốt quá nhưng nó lại là today plugin rất nặng, chiếm hết cái màn hình. Các bác có cài này là chương trình khi cần thì chạy chứ kô phải luôn hiển thị trên màn hình. Mà chức năng giống thằng SPB DIARY kô?
Cám ơn các bác nhiều.

Bạn đừng chọn hết cả 6 tab (thẻ Tab trong General Option), chọn 3-4 là đủ rồi. Trong thẻ Common bạn chọn minimum height khoảng 60-80 & tick vào Auto Adjust thì sẽ ko đầy màn hình. PPC của tôi chỉ chiếm 1/2 màn hình thôi, còn nhiều đất cho các plug-in khác.

Status
Không mở trả lời sau này.