• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangduc10

Phần mềm từ điển này đã llâu mình chưa dùng nhưng mình còn nhớ mang máng là nó có kèm theo "cu cậu" Lingvo Keyboard nữa bạn àh, có lẽ có cái đó mới nhập tiếng việt được hay sao í. bạn xem lại nhé !!!!
bộ từ điển đó có kèm theo cả lingvosoft keyboard nhưng vẫn ko óanh được. chỉ sài được các chữ â ă ê đ...còn các dấu mũ thì tịt ngóm luôn.nhưng dùng vào viết tin nhắn hay contact thì nâu vấn đề.thế mới đau em...:-??:((

Last edited by a moderator:

PDAmember

Có ai biết phần mềm ppc nào có chức năng đặt ringtone theo từng nhóm contact ko cho tôi với nhé. Thanks!

NhatNguyen

bộ từ điển đó có kèm theo cả lingvosoft keyboard nhưng vẫn ko óanh được. chỉ sài được các chữ â ă ê đ...còn các dấu mũ thì tịt ngóm luôn.nhưng dùng vào viết tin nhắn hay contact thì nâu vấn đề.thế mới đau em...:-??:((

Vấn đề ở đây không phải lỗi phần mềm đặc biệt hơn là không phải lỗi của Keyboard Lingvo đính kèm đâu bạn , mình sẽ tex thêm rồi trả lời bạn sau bạn tìm hiểu kỹ các phím đánh trên Keyboard này xem xem có nút dấu không, khi nhấp vào nó sẽ bỏ dấu cho tất cả chữ cái tương hợp (vd: khi nhấp dấu "`" thì các chữ cái sẽ là à ề ồ ờ chẵng hạn ) bạn thữ xem không được thì tải Resco Keyboard về mình sẽ tìm link up cho bạn phần đánh tiếng việt hỗ trợ cho Resco Keybard sau nhé !!!
Thân !!! :D
P/S bạn file resco VN hỗ trợ tiếng việt này về, giải nén và chép đè lên thư mục cài đặt gốc của Resco Key nhé bạn !!! :p

Có ai biết phần mềm ppc nào có chức năng đặt ringtone theo từng nhóm contact ko cho tôi với nhé. Thanks!

Bạn tải phần mềm này về dùng nhé , mong rằng bạn sẽ thích thú với cu cậu này :p
Tham khảo và download tại đây nhé
Thân :D

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

trong contact của máy cũng có hỗ trợ mà bạn, ko thì bạn có thể dùng Inesoft Addressbook nhé, đã có topic riêng về nó rồi, qua đây tham khảo thêm bạn nhé!

Last edited by a moderator:

Vietvnn

Super V.I.P
ái chà mình hiểu bạn cần gì rồi, nếu vậy thì bạn dùng phần mềm Resco Today Plugin đi (phần mềm này có trong gói phần mềm Resco media suite ) link tải phần mềm và MTK có trong NÀY bạn down về dùng nhé cái này hỗ trợ nhiều skin đẹp và nhẹ lắm.
thân !!!!
Không phải, tớ muốn các thông tin nó chạy trên today chứ hiện thị này thì ....... những củng cảm ơn cậu.

Không phải, tớ muốn các thông tin nó chạy trên today chứ hiện thị này thì ....... những củng cảm ơn cậu.
Thông tin mà chạy trên Today thì em chưa từng thấy qua bao giờ, chỉ có trong rom của HP 6828 là nó thay đổi thông tin hiển thị thôi, ví dụ như sau 10 giây nó sẽ hiển thị thông tin về pin, 10s sau thì là thông tin về thẻ nhớ...còn những phần mềm hiển thị thông tin trên màn hình today thì chỉ đứng yên thôi anh, mà nếu nó chạy chạy hoài chắc...hết pin quá! :D

Phoenix

Nếu bạn muốn hiển thị trên Programe thì nó chỉ hiện được khoảng 7 shortcut thôi, còn nếu bạn muốn hiển thị trên màn hình giống như PC thì có thể tham khảo WA2 và WAD (cái này phải kỳ công và mất thời gian lắm). Còn nếu muốn hiển thị thông thường dạng plugin thì cài Spb plus hoặc I-launcher nhé!

thientam255

pác nào có phần mềm chỉ hiện thị pin ở phía trên màn hình giống như sau khi cài Spb pocketplus cho em xin nha. Cảm ơn nhiều. :) :) :)

for1danny

các pác cho hỏi giữa 2 soft MECHANIC & MEMMAID thì cái nào chạy ok hơn ???
mình thấy tính năng của 2 thang này cũng hao hao nhau .
tks

Nemmatlanh

các pác cho hỏi giữa 2 soft MECHANIC & MEMMAID thì cái nào chạy ok hơn ???
mình thấy tính năng của 2 thang này cũng hao hao nhau .
tks

Cái nào mạnh hơn thì đó là cảm nhận của từng người,tốt nhất là bạn cài cả 2 vào dùng thử rồi tự đưa ra đánh giá.Còn mình thì đánh giá SK Tool mạnh nhất.Mạnh hơn 2 cái bạn nói :D:D:D

ducdl2

Mechanic vẫn được mọi người dùng đánh giá cao hơn Menmaid đó bạn ,theo mình thì mỗi cái có điểm mạnh điểm yếu nên tốt nhất cài cả 2 thằng luôn!

pqhiep1

Bạn dùng cái này thử xem sao nhé.Thân!

Nếu muốn hiện pin như thế , và hay hơn nữa thì chạy WAD, hiện ở đâu cũng được, hiện kiểu gì cũng được. Nhưng phải khám phá nhiều đấy.

Vietvnn

Super V.I.P
Thông tin mà chạy trên Today thì em chưa từng thấy qua bao giờ, chỉ có trong rom của HP 6828 là nó thay đổi thông tin hiển thị thôi, ví dụ như sau 10 giây nó sẽ hiển thị thông tin về pin, 10s sau thì là thông tin về thẻ nhớ...còn những phần mềm hiển thị thông tin trên màn hình today thì chỉ đứng yên thôi anh, mà nếu nó chạy chạy hoài chắc...hết pin quá! :D
Phoenix nói:
Nếu bạn muốn hiển thị trên Programe thì nó chỉ hiện được khoảng 7 shortcut thôi, còn nếu bạn muốn hiển thị trên màn hình giống như PC thì có thể tham khảo WA2 và WAD (cái này phải kỳ công và mất thời gian lắm). Còn nếu muốn hiển thị thông thường dạng plugin thì cài Spb plus hoặc I-launcher nhé!
Vì anh thấy con Atom của thằng bạn có chạy cái đó, nhưng tới khi mượn máy nó xem tên là chương trình gì thi nó đã bán mất.... hic hic. Thanks.

gaumeo031181

các bác ơi kíu e với.từ khi e cài cái thằng PocketMusic vào tự nhiên các bài nhạc chuông nó cứ câm tịt ko thèm nói vậy là sao nhẩy.cả nhạc trong máy lẫn các nhạc chuông ngoài đều o đc.giờ cũng chẳng thấy cái thằng để set cái ringtone đâu nữa.giờ mọi người gọi đến chẳng bít gì cả.kíu e với.kíu e với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác ơi kíu e với.từ khi e cài cái thằng PocketMusic vào tự nhiên các bài nhạc chuông nó cứ câm tịt ko thèm nói vậy là sao nhẩy.cả nhạc trong máy lẫn các nhạc chuông ngoài đều o đc.giờ cũng chẳng thấy cái thằng để set cái ringtone đâu nữa.giờ mọi người gọi đến chẳng bít gì cả.kíu e với.kíu e với.

Bạn vào seting\personal\Sounds & N...\Notifications chỉnh lại chế độ để chuông trong này xem sao nếu không được mình nghĩ bạn remove cái Pocket music đó đi rồi cài đặt lại xem có lẽ nó bị xung với phần chọn nhạc chuông. Bạn thử nhé. Thân!!!

Oxy

Khi bạn cài Pocket Mucsic vào máy thì PocketMucsic tự Set nó làm PM default để mở các định dạng nhạc. Do vậy các bài nhạc chuông của bạn không kêu được :D Bạn remote nó đi nếu không muốn remote nó thì có thể cài thêm phần mềm xem phim& nghe nhạc Core Player (TCMP) và đặt FM này làm Defalt để mở các file Media thì chuông của bạn lại kêu phà phà ngay. :D

Cách đặt default để mở file nhạc của FM CorePlayer:

Menu>Tool>Preferences...>Select Page> File Associations
Đánh dấu vào: Windows wave form (wav); MPEG (mp3, mp2, mp1..)
Mà nói chung là đánh dấu hết :D

TrungDN

SelectRadio.v3.0
Phần mềm nghe Radio trên mạng, có thể nghe được hơn 5000 đài trên thế giới
Dùng cho PPC2002, WM2003, WM5.0

http://www.4shared.com/file/14580636/cf61f6ce/SelectRadiov30.html

Tôi mới cài thử thì thấy chỉ được dùng thử 10 ngày. Xin hỏi bạn có key cho nó không hay chỗ nào có vừng mè gì đó để có thể lấy về. Tôi muốn tìm thêm các trạm radio khác nữa thì làm thế nào? Cám ơn bạn.

ThaiKien

Super V.I.P
Tôi mới cài thử thì thấy chỉ được dùng thử 10 ngày. Xin hỏi bạn có key cho nó không hay chỗ nào có vừng mè gì đó để có thể lấy về. Tôi muốn tìm thêm các trạm radio khác nữa thì làm thế nào? Cám ơn bạn.

Phần mềm này đã có phiên bản 3.5.3, bạn có thể tải về ở đây, trong đó có đầy đủ cách hướng dẫn bạn đăng ký.

Status
Không mở trả lời sau này.