• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về màu yellowish tint cùa lcd iphone 3G

hopelessrover

Tình hình là khi vô tình so sánh màn hình iphone 3G và 2G . Mình thấy màn hình 3G nó giống như có 1 lớp màu vàng bao phủ cả mặt kiếng !
Đọc 1 số trang trên mạng nước ngoài , thì thấy người ta nói rất nhiều về cái màu vàng này , sao em không search được tin tức gì ở các forum của mình hết
Mọi người cho mình hỏi , có phải màn hình của mình bị lỗi hay không ? ai giống mình , lên tiếng nhé :(

đây là cái link nói về màu vàng này đây

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là khi vô tình so sánh màn hình iphone 3G và 2G . Mình thấy màn hình 3G nó giống như có 1 lớp màu vàng bao phủ cả mặt kiếng !
Đọc 1 số trang trên mạng nước ngoài , thì thấy người ta nói rất nhiều về cái màu vàng này , sao em không search được tin tức gì ở các forum của mình hết
Mọi người cho mình hỏi , có phải màn hình của mình bị lỗi hay không ? ai giống mình , lên tiếng nhé :(

đây là cái link nói về màu vàng này đây
Màn hình 3G có cân bằng trắng tốt hơn 2G nên mầu thật hơn . Màn hình 2G khi nhìn mầu trắng thì nó sẽ hơi xanh nên bạn cảm giác là nó trắng hơn thôi :D