• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

ThaiChienvn

máy Atom Exec của em không Turn On được WIFI. Lúc được lúc khong,em mở vỏ ra lòi main ra thi wifi on duoc, gan vỏ vào la khong on duoc . bác nào rành thì chỉ em với
bạn nhịch quá đó Wifi ko phải đâu cũng mạnh, nên cái này bạn kiểm tra xem Wifi có đủ đảm bảo ko. Còn Enten của atom bạn chỉ kiểm tra vệ sinh như cũ là oke.
Posted via Mobile Device

JongZiZi

Thấy bản Manila 2.5 đẹp wá. Ko biết có ai đã up lên bản đó chưa hay bản đó chỉ dùng đc cho Wm6.5. Thấy thích ghê mà ko biết xài đc ko.

JongZiZi

Muốn chạy đc 1 trình gì thì cũng fải có soft cài vào mới chạy đc chứ. ROM chỉ là 1 bản như WIN để tổng hợp các soft tích vào để chạy chương trình thôi.
Một bản ROM ko cài Manila thì lấy gì chạy đc. Chi làm khó nhau thế. Thiệt là... :))

Akachi

Đèn led của atom exec không sáng

Từ hôm qua đến giờ tự nhiên cái đèn led của con atom nhà em nó không thấy sáng nữa . Mà pin thì mau hết , sạc cũng nhanh.Bình thường khi em sạc thì đèn nó màu đỏ , kết nối wifi thì nó màu xanh ko chớp , khóa phím thì nó chớp nháy đèn màu xanh . nhưng giờ thì nó tịt lun rồi . Không thấy màu gì nữa , thì nó bị làm sao dzậy mấy bác , chỉ dùm em với ..hix hix:-/:-/

JongZiZi

Từ bình thường mà xảy ra chuyện nghĩa là nó có bịnh.
Thôi thì HR nó xem thế nào. Không ổn thì đem ra tiệm cho thợ xem. Vậy cho khỏe. :D
Chứ mấy câu hỏi chung chung vậy ít ai trả lời lắm.

_BlackShot_

Can ROM 6.1 Clean cho O2 xda Atom Exec !

Các anh cho em xin rom 6.1 clean cho con atom exec duoc ko ah vi su dụng bản 5.0 zin riết cũng chán , mà 6.5 thì nghe cac bác comment thấy ớn wa nên chọn 6.1 . Thnks all:-??:-??:-??

_BlackShot_

vậy có bản ROM 6.1 nào nhẹ và ổn định không ạ ? và quan trọng là đừng có thêm theme WM7 hay ứng dụng chạy nền gì là dc ạh em vẫn thich cái theme xanh lá cây nguyên bản của nó hơn !

cốt yếu là em cần 1 bản ROM ko lỗi và mang tính lâu dài

em có nên dùng ROM 6.5 ko vì nghe mấy bác trên đây nói ROM 6.5 dùng 1 thời gian thì chai pin @_@ nghe kinh wa @_@ 1 cuc pin 250k ~_~

Last edited by a moderator:

nhuthai

mình là lính mới sài atom exec muốn up rom lên 6.1 ( hiện đang 5.0) đã nghiên cứu bài up rom nhưng thấy khi úp có cần phải bỏ sim và thẻ nhớ ra ko vậy , up bằng máy tính.và thời gian up có lâu ko .nhờ các bác chỉ giúp .CÁM ƠN NHIỀU

kohaku

không cần đâu bạn. Cứ giữ nguyên hiện trường, cắm sync, và chạy đúng 1 file duy nhất (nếu là rom PDAviet), chờ 15-20p là xong thôi mà, có khi không đến.

ducasus

E đã tải bản wm6.5 rồi nhưng khi up bằng PC thì báo :"no download target là sao vậy các bác giúp e với , e mới sái con này nên còn gà lắm, thank

NG_NHI

Bạn chạy bản ROM trên mình đưa bên trên
sau đó lần lượt:
  1. bỏ giao diện touch Flo Manila 2D (hình 1)
  2. chọn giao diện (theme) đơn giản nhất (đỡ hao pin cho sáng màn hình) (hình 1)
  3. bỏ bàn phím thoại (đỡ tốn mấy trăm Kb Ram) (hình 2,3,4. Nhớ chọn Done sau khi disable nhé)
vậy là ổn rồi đó

Anh TaQuangDuc cho em cái link khác với!Link anh đưa ở trên em không down được.Thanks anh nhiều lắm!

lechihung

Giúp em với mấy bác ơi

Cái exec của em chỉ có thể nhận được file của bluetooth của người khác chứ không thể bắn được bluetooth cho người ta,mấy bác chỉ em với nha,đau đầu mấy hôm nay nè hjx