• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

ducthang

AE nên mục thảo luận nhé sẽ có người trả lời không nên lập chủ đề như vậy
Mọi vấn đề trên đã có trong diễn đàn ae chiệu khó tim nhé.

ninhnd

AE nên mục thảo luận nhé sẽ có người trả lời không nên lập chủ đề như vậy
Mọi vấn đề trên đã có trong diễn đàn ae chiệu khó tim nhé.

a thắng nói đúng rồi đấy, trong diễn đàn nhiều câu hỏi ntn qua rồi.bạn nên chịu khó tìm hiểu
chứ cứ lập topic ntn vừa gây khó chịu cho mod mà có khả năng cao là bị xóa topic hoặc hơn
nữa là ban nick nếu tiếp diễn
mà khi đọc và mày mò thì bạn mới thấy đc niềm vui và thỏa mãn trí tò mò chứ, mà đã tự tìm
sẽ nhớ lâu hơn là có người hứong dẫn
chúc bạn vui nha

ducthang

Mình thấy tốt nhất là dùng nút trackpad thay cho power là oki vì những nút kia khi đút vào túi quần vẫn bị đụng vô mình dùng thêm nút back nữa nhưng dùng nhiều thấy có hiện tượng bị bong lớp mạ nên ~X(

nicklanick

Member
Rom dùng phải hỗ trợ A2pp thẻ nhớ đã phân vùng và lưu ý rằng chỉ một phần data sang thẻ nhớ thôi chứ không hoàn toàn.

bác có link hướng dẫn cụ thể ko ạ. em dùng cái app2sd thì chỉ chuyển sang đc 1 ít. vẫn ko đủ để cài google earth

ducthang

bác có link hướng dẫn cụ thể ko ạ. em dùng cái app2sd thì chỉ chuyển sang đc 1 ít. vẫn ko đủ để cài google earth

bạn đang dùng rom gì nhỉ???Mình cài nhiều game nặng vẫn ok google earth khi cài khoảng 15M nếu thẻ phân vùng ext nó sẽ tự chuyển thôi

nicklanick

Member
phiên bản android 2.2
phiên bản base band 32.44.00.32u_5.09.05.30_2
phiên bản kernel 2.6.32.15-gd96f2c0 htc-kernel@and18-2 #1
mã số phiên bản xây dựng 2.13.707.1 CL233262 release-keys
số phần mềm 2.13.707.1

của em h phải làm j nữa ạ :D

commander_HTC

bạn tạo thư mục như thế này trên thẻ nhớ , chú ý sdcard là thẻ nhớ , định dạng nhac phải là mp3
sdcard\ringtones ( nhạc chuông )
sdcard\alarms ( báo thức )
sdcard\notifications ( tin nhắn )
gprs đc tích hợp sẵn trong sim , muốn kick hoạt thì bạn chọn menu-cài đặt -không dây & mạng -mạng di động - tick vào cái đó là xong
muốn cài game trên thẻ nhớ thì phải phân vùng thẻ nhớ , chỉ 1 phần cài trên thẻ thôi bạn à
goldcare và recovery thì có ở ngoài box .
bạn xoá game thì nó sẽ hết ( muốn chắc hơn thì khởi động lại máy )
hok thể tạo thư mục chưa games ở ngoài đc , chỉ có thể xắp xếp menu theo kiểu ô vuông hoặc dọc xuống thôi

Ai bảo là không tạo thư mục trên màn hình chính được, ấn dấu " + " hoặc giữ trên màn hình chính để hiện ra menu "Add to Home", chọn "Folder", chọn "New Folder" hoặc các folder phù hợp với nhu cầu, theo bạn trên là New Folder, thì 1 folder trống được tạo ra trên màn hình chính, ấn vào folder vừa tạo để mở, giữ phần tên folder để đổi tên, ấn dấu mũi tên (menu) để mở menu, kéo thả các app cần thiết vào folder là xong :D

ducthang

phiên bản android 2.2
phiên bản base band 32.44.00.32u_5.09.05.30_2
phiên bản kernel 2.6.32.15-gd96f2c0 htc-kernel@and18-2 #1
mã số phiên bản xây dựng 2.13.707.1 CL233262 release-keys
số phần mềm 2.13.707.1

của em h phải làm j nữa ạ :D
Rom up qua OTA 2.2 nó hỗ trợ sẵn cài nên thẻ nhớ rồi đấy mình chưa từng dùng rom này nên không dõ lắm nhưng bạn phân vùng thẻ nhớ chưa nếu chưa phân vùng rồi cài thử xem mình khuyên bạn nên sài rom cook đi

Kenji1992

Ai bảo là không tạo thư mục trên màn hình chính được, ấn dấu " + " hoặc giữ trên màn hình chính để hiện ra menu "Add to Home", chọn "Folder", chọn "New Folder" hoặc các folder phù hợp với nhu cầu, theo bạn trên là New Folder, thì 1 folder trống được tạo ra trên màn hình chính, ấn vào folder vừa tạo để mở, giữ phần tên folder để đổi tên, ấn dấu mũi tên (menu) để mở menu, kéo thả các app cần thiết vào folder là xong :D

để nó lộn xộn như vậy thích hơn , android là vậy mà ;;)

nicklanick

Member
Rom up qua OTA 2.2 nó hỗ trợ sẵn cài nên thẻ nhớ rồi đấy mình chưa từng dùng rom này nên không dõ lắm nhưng bạn phân vùng thẻ nhớ chưa nếu chưa phân vùng rồi cài thử xem mình khuyên bạn nên sài rom cook đi

em thấy có 1 số cái chuyển đc còn 1 số cái nằm lỳ đấy cài cái google earth thì ko đc. cook thì nó khác j nhiều ko ạ :(

cuibapngo

Member
bạn tạo thư mục như thế này trên thẻ nhớ , chú ý sdcard là thẻ nhớ , định dạng nhac phải là mp3
sdcard\ringtones ( nhạc chuông )
sdcard\alarms ( báo thức )
sdcard\notifications ( tin nhắn )
gprs đc tích hợp sẵn trong sim , muốn kick hoạt thì bạn chọn menu-cài đặt -không dây & mạng -mạng di động - tick vào cái đó là xong
muốn cài game trên thẻ nhớ thì phải phân vùng thẻ nhớ , chỉ 1 phần cài trên thẻ thôi bạn à
goldcare và recovery thì có ở ngoài box .
bạn xoá game thì nó sẽ hết ( muốn chắc hơn thì khởi động lại máy )
hok thể tạo thư mục chưa games ở ngoài đc , chỉ có thể xắp xếp menu theo kiểu ô vuông hoặc dọc xuống thôi

hi!m cài đc nhạc báo thức,n chuông và tn theo ý m đc rồi,thanks

commander_HTC

em thấy có 1 số cái chuyển đc còn 1 số cái nằm lỳ đấy cài cái google earth thì ko đc. cook thì nó khác j nhiều ko ạ :(

Những cái chuyển được nghĩa là nó được viết để tương thích với A2SD, những cái nằm lì ra đấy thì bạn có thể move cưỡng bức nó bằng cách set installlocate lên giá trị 2 thông qua app Modinstall nếu cài lên điện thoại, hoặc lệnh: adb set installlocate = 2 thông qua tools chạy trên PC,

Mấy điều này chỉ làm được trên ROM Cook, đó là một trong những điểm khác của ROM Cook đó bạn :D

nicklanick

Member
đầu tiên em nghĩ nó chỉ như bọn wm . uprom chỉ để lên bản cao hơn :D
thế này chủ nhật ở nhà cuốc luôn thôi :D
cho em hỏi thêm là h bác dùng rom nào thế ạ

commander_HTC

đầu tiên em nghĩ nó chỉ như bọn wm . uprom chỉ để lên bản cao hơn :D
thế này chủ nhật ở nhà cuốc luôn thôi :D
cho em hỏi thêm là h bác dùng rom nào thế ạ

mình đang dùng ROM tự cook dựa trên nhân Leedroi_2.2a, bản ROM này theo mình thấy là khá tốt, shutdown và khởi động khá nhanh, đã overclock lên 1113MHz

tanbiu

HTC Desire chết sau khi upgrade

Mình đang dùng em HTC Desire model A8181 nhưng vừa upgrade firmware trong máy lên 2.2 mà không tới GoldCard sau 1 tiếng lướt wed em ý bị out và chết không lời chăn chối. Mối khi bật lên la hiện ra chữ HTC rồi cứ thế restart. Anh em nào co kinh nghiệm giúp mình cứu sống em ý với!Mình không đang ở Viêt Nam nên không thể găp trực tiếp để tiếp xúc được. Mong anh em nhiệt tình giúp đỡ va sẽ co hậu tạ!
Cảm ơn nhiều!

ducthang

In tâm không phải lo j đâu Android khó chết lắm.Bạn tìm bản rom ship up lại đi nhé