• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

boybuon_203

help me HTC DHD cảm ứng 99%

Máy DHD của em không hiểu vì lí do gì mà có 1 điểm rất khó cảm ứng:(
bấm lúc đc lúc k,điểm đó nằm ở góc phải phía trên màn hình(sát đồng hồ)
cụ thể là cái hình cây bút khi mình zo tin nhắn đó
cho em hỏi nó bị bên phần cứng hay phần mềmX_X
ai biết nó bị làm sao giải thích dùm em,và cho em cách giải quyết:(
xin tks toàn thể mọi người....:mad:)
p/s:lúc trước em sài bình thường,triệu trứng này chỉ mới bị vài tháng nay

Chỉnh sửa cuối:

dungtruong8x

Thắc mắc về bản rom gốc của HTC DHD

Chào anh em,
tôi mới mua 1 chú HTC DHD của Nhật Cường (hàng xách tay).
Khi mua mới, mình tự tay khui hộp và setup ban đầu cho máy, nhưng đến lúc kiểm tra phiên bản phần mềm thì được thông báo là bản Android 2.3.5
Nhưng theo nhiều nguồn thì rom gốc của con này là bản Froyo 2.2
Về phần cứng và mọi thứ đều ổn cả, tôi có check emei trên mạng và thấy đây là emei chuẩn.
Vậy có gì uẩn khúc ở đây không nhỉ?

Chào anh em,
tôi mới mua 1 chú HTC DHD của Nhật Cường (hàng xách tay).
Khi mua mới, mình tự tay khui hộp và setup ban đầu cho máy, nhưng đến lúc kiểm tra phiên bản phần mềm thì được thông báo là bản Android 2.3.5
Nhưng theo nhiều nguồn thì rom gốc của con này là bản Froyo 2.2
Về phần cứng và mọi thứ đều ổn cả, tôi có check emei trên mạng và thấy đây là emei chuẩn.
Vậy có gì uẩn khúc ở đây không nhỉ?
Cũng chả có gì uẩn khúc ở đây cả mà là những máy sản xuất sau thì sẽ được cài đặt bản Android mới hơn thôi mà.

hoangren

Mình mới lấy 1 máy DHD rom 2.3.5, sence 3.0, số phần mềm 3.16.921.3 Mình muốn hỏi là bản này cso root đc ko vậy. mình đã đọc thấy toàn là hạ rom của 2.xx nên không biết phiên bản hiện tại của máy có hạ và root đc ko? Có bác nào cho ý kiến phát nhỉ. THANK

congdu

Tình hình là em mới dùng HTC nên chưa biết gì nhiều, con HTC DESIRE HD của em tự dưng mép màn hình phía bên phải bị liệt, không bấm được, sau đó một thời gian lại đến mép bên trái, em không làm rơi rớt gì cả, nên em phân vân không biết màn hình bị hỏng hay bị lỗi gì, các bác tư vấn giúp em với, máy em chưa up rom hay gì cả. nếu thay màn hình thì đến đâu thay thì uy tín ạ, em ở Hà nội ạX_X

Máy mình cũng bị như vậy bạ ah, có khả năng bị chết cảm ứng màn hình. gọi lên Hồng quang thấy báo giá 1050k, đen quá máy vừa hết bảo hành xong. chán mớ đời, chẳng bị sớm hơn :mad:)

boybuon_203

Máy DHD của em không hiểu vì lí do gì mà có 1 điểm rất khó cảm ứng
bấm lúc đc lúc k,điểm đó nằm ở góc phải phía trên màn hình(sát đồng hồ)
cụ thể là cái hình cây bút khi mình zo tin nhắn đó
cho em hỏi nó bị bên phần cứng hay phần mềm
ai biết nó bị làm sao giải thích dùm em,và cho em cách giải quyết
xin tks toàn thể mọi người....
p/s:lúc trước em sài bình thường,triệu trứng này chỉ mới bị vài tháng nay

cu9x

Máy mình đang ở android 2.3.5, number 3.13.707.4, máy đã được root và unlock bootloader. Máy em chưa S-off vì không biết cách. Giờ em muốn up rom custom thì làm sao hả mấy bác, và nên up rom nào cho mượt, ngon (cho em xin link down cụ thể) ?
Hiện tại có cách nào giúp em S-off và up rom custom nhanh gọn dễ làm thì mấy bác hướng dẫn giúp dùm em với vì em là gà mờ, xin chân thành cảm ơn

cu9x

Máy mình đang ở android 2.3.5, number 3.13.707.4, máy đã được root và unlock bootloader. Máy em chưa S-off vì không biết cách. Giờ em muốn up rom custom thì làm sao hả mấy bác, và nên up rom nào cho mượt, ngon (cho em xin link down cụ thể) ?
Hiện tại có cách nào giúp em S-off và up rom custom nhanh gọn dễ làm thì mấy bác hướng dẫn giúp dùm em với vì em là gà mờ, xin chân thành cảm ơn

tinh_la_gi

Administrator
Tham khảo topic này: HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD
Sau khi thực hiện xong đến bước cuối thì cứ up vô tư các bản rom cook.

ninhvupro

Màn hình cảm ứng bị loạn !Help me !

E có dùng htc desire hd được 1 thời gian khá lâu !
qua sử dụng thì có vô tình làm rơi mấy lần :(( ! giờ đây máy e cảm ứng ko còn nhạy nữa ! đôi lúc nó còn bị loạn lên ! e mở top pic này mong đươc sự giải đáp của các bro!
nhân tiện cho e hỏi có ai biết quán sửa chữa và mua bán phụ kiện HTC ở đâu ko ?
Chắc phải đi thay màn hình rồi :-s

E có dùng htc desire hd được 1 thời gian khá lâu !
qua sử dụng thì có vô tình làm rơi mấy lần :(( ! giờ đây máy e cảm ứng ko còn nhạy nữa ! đôi lúc nó còn bị loạn lên ! e mở top pic này mong đươc sự giải đáp của các bro!
nhân tiện cho e hỏi có ai biết quán sửa chữa và mua bán phụ kiện HTC ở đâu ko ?
Chắc phải đi thay màn hình rồi :-s
Bạn úp lại Ship Rom gốc xem sao. Mà bạn ở đâu, nếu ở HN và TP HCM thì có nhiều đấy.

ninhvupro

Bạn úp lại Ship Rom gốc xem sao. Mà bạn ở đâu, nếu ở HN và TP HCM thì có nhiều đấy.

e ở Cổ Nhuế - Hà Nội ! up lại ship rom là như nào ? e chịu cái khoản này ! lần trước nâng cấp phần mềm cũng ra quán ! hic !

e ở Cổ Nhuế - Hà Nội ! up lại ship rom là như nào ? e chịu cái khoản này ! lần trước nâng cấp phần mềm cũng ra quán ! hic !
Trong Box DHD này có đủ các topic tham khảo mà bạn, bạn dành chút ít thời gian mà đọc, tìm hiểu nhé. Nếu nhát tay thì mang ra tiệm để KTV họ làm cho.

cu9x

Mấy bác bro ơi giúp em với, hic, em làm theo topic này nè http://www.tinhte.vn/threads/1114921/page-5, và kết quả e bị là ở trang 5 đó, mấy bro coi có cách nào giúp em không, ai có yahoo hay số điện thoại gì cho em xin đi để hướng dẫn cho nhanh chứ chờ trả lời trên đây lâu lắm, hic hic hic

Mấy bác bro ơi giúp em với, hic, em làm theo topic này và kết quả e bị là ở trang 5 đó, mấy bro coi có cách nào giúp em không, ai có yahoo hay số điện thoại gì cho em xin đi để hướng dẫn cho nhanh chứ chờ trả lời trên đây lâu lắm, hic hic hic
Relocked & S-ON thì chỉ có úp đúng Ship Rom gốc thì mới được.

cu9x

Relocked & S-ON thì chỉ có úp đúng Ship Rom gốc thì mới được.
Hay quá, cuối cùng chờ hoài cũng có cao thủ chỉ giáo, bác cho em xin số điện thoại hoặc yahoo đc không ạ, để em liên lạc với bác cho dễ, mong bác giúp em vụ này