• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

mrtuaans

Venusian cho mình hỏi thếm tí là hm trc mình có nhìn thấy bản wp7 có hiện cái thời tiết giống như sensation, mình dow fancy về nhưng ko bít cho ra desktop. bạn or bạn nào có cách thì chỉ mình với. Tks

hamie

Wifi của DHD bị error

Em chào mọi người,

Hic, cái HDH của em không biết cả tháng nay bị sao. Em ko thể nào bật wifi của nó lên được, mỗi lần check vào cái khung wifi là nó turning on một lúc, rồi báo error. Cả Bluetooth cũng bị lỗi y như vậy luôn. Em đã thử bật lên bật xuống wifi, restart lại máy vài chục lần, cũng đã factory data reset, cũng tháo SD card ra, vẫn không được.

Em mới chuyển từ BB sang HTC nên em gà như con ... gà con luôn, BB thì em còn vọc đc, chứ HTC là em vọc đc đến đó thôi, quá là em chết đứng rồi :(.

Có khi nào do em bất cẩn làm rớt em nó... vài lần nên em nó bị chạm chỗ anten thu sóng wifi/bluetooth rồi ko ạ? Có cách nào để chữa bệnh này cho em nó ko ạ? Chứ HDH mà ko bật đc wifi với bluetooth là tiêu em rồi :(.

Mong các anh chị giúp đỡ ạ,
Em cảm ơn nhiều :(

cu9x

Các bác ơi, sao DHD của e dùng 2.3.5 OTA chơi game có hiện tượng hơi giật. Giờ có cách nào cho nó đỡ giật không các bác ? (Ví dụ như cài fw custom cho nó nhẹ hay gì đó ..... )

wish89

cho mình hỏi 1 số câu về htc DHD!

-máy mình mới mua xách tay ở hoàng hà mobile , chua dùng bao h nên không pit thông số máy như sau có ổn không ae trả lời giúp mình nhé :D
adroid vesion : 2.3.3
Htc sense version : 2.1
baseband version : 12.54.60.25_26.09.04.11_M2
sofware number 2.37.832.6
Browser version : webkit/533.1
build number : 2.37.832.6 CL66021 realese-keys
IEMI :356812043368768

-máy mình h muốn hack root thì phải làm lần lượt từng bước nào ? xin pro chỉ dùm mình vi đọc trên này lung tung quá không bít bắt đầu từ link wed nào để hack ^^:p cám ơn mọi người đã đọc ..thx nhìu !
- cho mình hỏi muốn tắt cảm ứng rung khi mình ấn phím phụ ở máy như nào ?:D

venusian

Moderator
-máy mình mới mua xách tay ở hoàng hà mobile , chua dùng bao h nên không pit thông số máy như sau có ổn không ae trả lời giúp mình nhé :D
adroid vesion : 2.3.3
Htc sense version : 2.1
baseband version : 12.54.60.25_26.09.04.11_M2
sofware number 2.37.832.6
Browser version : webkit/533.1
build number : 2.37.832.6 CL66021 realese-keys
IEMI :356812043368768

-máy mình h muốn hack root thì phải làm lần lượt từng bước nào ? xin pro chỉ dùm mình vi đọc trên này lung tung quá không bít bắt đầu từ link wed nào để hack ^^:p cám ơn mọi người đã đọc ..thx nhìu !
- cho mình hỏi muốn tắt cảm ứng rung khi mình ấn phím phụ ở máy như nào ?:D

Máy bạn đang ở 2.37 muốn Root đc bạn phải hạ xuống 1.32 thì mới Root đc. Bắt đầu ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-CỦA-DESIREHD-XUỐNG-ROM-1-32-405-(TỔNG-HỢP)
Tắt rung phím cảm ứng trên màn hình: Settings / Sound / Vibrate feedblack.

wish89

Tắt rung phím cảm ứng trên màn hình: Settings / Sound / Vibrate feedblack.
vẫn không được ! ys mình là khi ấn các nút biểu tượng của máy ý < nút home-menu--- > nó vẫn rung ..còn khi ấn vô icon game ứng dụng thì k rung

venusian

Moderator
vẫn không được ! ys mình là khi ấn các nút biểu tượng của máy ý < nút home-menu--- > nó vẫn rung ..còn khi ấn vô icon game ứng dụng thì k rung

Bỏ dấu tích ở chỗ Vibrate feedblack đấy đi là đc.

wish89

Charge only: chỉ để sạc. Phần này có thêm một ứng dụng nữa, đó là chế độ debug DHD bẳng máy tính, tức là nếu chọn mục này, và đã đánh dấu chọn USB debug trong setting->application->developement-> USB debug thì DHD cho phép mình thực hiện các chỉnh sửa liên quan đến thẻ nhớ hoặc hệ thống, thông qua các tập lệnh (dùng tools adb và fastboot và một số khác trong android SDK)

mình đã cài HTC sync và làm theo mà máy tính hiện ổ usb lên nhưng khi nhấp chuột nó lại báo : "please insert a disk driver J " nghĩa là sao nhỉ hjxxx ..có phần mềm nào cho phép quản lý copi paste file trực tiếp vào thẻ nhớ không các pro ..cám ơn nhìu

venusian

Moderator
Charge only: chỉ để sạc. Phần này có thêm một ứng dụng nữa, đó là chế độ debug DHD bẳng máy tính, tức là nếu chọn mục này, và đã đánh dấu chọn USB debug trong setting->application->developement-> USB debug thì DHD cho phép mình thực hiện các chỉnh sửa liên quan đến thẻ nhớ hoặc hệ thống, thông qua các tập lệnh (dùng tools adb và fastboot và một số khác trong android SDK)

mình đã cài HTC sync và làm theo mà máy tính hiện ổ usb lên nhưng khi nhấp chuột nó lại báo : "please insert a disk driver J " nghĩa là sao nhỉ hjxxx ..có phần mềm nào cho phép quản lý copi paste file trực tiếp vào thẻ nhớ không các pro ..cám ơn nhìu

Bạn phải chọn chế độ Disk drive thì mới Copy và Paste đc

htc1603

Bác venusian ơi. Trên bản sensen 2.0 trở về trước, phần mềm sms có tùy chọn hay là khi mình nhận được một tin nhắn có 1 dãy số ở trong hay một địa chỉ web, hoặc tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ có số người gọi, mình tap vào số hay địa chỉ web là hiện ra một hộp có nhiều tùy chọn để gọi điện hoặc gởi tin nhắn hay lưu vào danh bạ, v.v... và nếu số cuộc gọi nhơ đó co trong danh bạ thì nó hiện tên ra luôn. Nhưng trên các phiên bản sense 3.0 trở lên lại mất hộp tùy chọn đó. khi mình tap vào dãy số đó là nó chạy đến giao diện gọi điện luôn. thế thật bất tiện và không hay như trước. Bác có cách nào khắc phục để được như sense 2.0 không?

cu9x

Các bác ơi, sao DHD của e dùng 2.3.5 OTA chơi game có hiện tượng hơi giật. Giờ có cách nào cho nó đỡ giật không các bác ? (Ví dụ như cài fw custom cho nó nhẹ hay gì đó ..... )
Ai biết chỉ giúp em với
P/S: À, mọi người ai dùng DHD có chơi thử game Street Fighter IV HD v1.0 chưa ? Sao em chơi thấy nó giật giật á. Máy em 2.3.5, đã root

venusian

Moderator
Bác venusian ơi. Trên bản sensen 2.0 trở về trước, phần mềm sms có tùy chọn hay là khi mình nhận được một tin nhắn có 1 dãy số ở trong hay một địa chỉ web, hoặc tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ có số người gọi, mình tap vào số hay địa chỉ web là hiện ra một hộp có nhiều tùy chọn để gọi điện hoặc gởi tin nhắn hay lưu vào danh bạ, v.v... và nếu số cuộc gọi nhơ đó co trong danh bạ thì nó hiện tên ra luôn. Nhưng trên các phiên bản sense 3.0 trở lên lại mất hộp tùy chọn đó. khi mình tap vào dãy số đó là nó chạy đến giao diện gọi điện luôn. thế thật bất tiện và không hay như trước. Bác có cách nào khắc phục để được như sense 2.0 không?

Cái này là thay đổi của hệ thống từ HTC rồi. Bạn muốn nó giống cũ thì quay về dùng Sen 2.0 đi.

htc1603

Cái này là thay đổi của hệ thống từ HTC rồi. Bạn muốn nó giống cũ thì quay về dùng Sen 2.0 đi.

Thế thì nói làm gì hả bác. E đang tự hỏi một tùy chọn hay như vậy mà nó bỏ đi. không biết có phải vị appe kiện không. E có đọc 1 bài thấy có nói liên quan đến vụ này. Không biết có bác nào cao thủ thêm được nó vào như cũ thì hay nhỉ.

yeskia

Moderator
Thế thì nói làm gì hả bác. E đang tự hỏi một tùy chọn hay như vậy mà nó bỏ đi. không biết có phải vị appe kiện không. E có đọc 1 bài thấy có nói liên quan đến vụ này. Không biết có bác nào cao thủ thêm được nó vào như cũ thì hay nhỉ.

Muốn sử dụng được gần như vậy thì bạn sử dụng ứng dụng handcent SMS đi, bấm và giữ vào dữ liệu bạn nói nó sẽ hiện popup các tuỳ chọn, tha hồ thao tác.

wish89

-cho mình hỏi về wifi: wifi nhà mình hqua mình dùng máy lướt wed tải game ầm ầm mà h không thể kết nối được với dt ...vào phần wifi nó vẫn hiện 2 vạch sóng nhưng khi scan xong thì nó conected rồi lại bị disconected luôn hjx .. máy nokia bên cạnh vẫn bắt đc và sử dụng bth ko bít máy m bị sao nhỉ
-các bạn có ai sài cục pin dung lượng cao nào tốt không ! pm mình chỗ mua +giá với khó chịu với cục pin zin quá .. chơi game được 5h là hết pin rùi hjx hjx ..mình ở HN

Chỉnh sửa cuối: