• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

luuchidung1987

Nếu nhận Bluetooth thì bạn bật Bluetooth để máy muốn gửi cho bạn nhận ra máy bạn, còn nếu bạn muốn gửi Bluetooth thì bạn ấn và giữ bút vào file cần gửi chọn Send via Bluetooth là được. Còn về bàn phím QWERTY thì bạn có thể cài các skin hay bàn phím gõ tiếng Việt...

mình bật Bluetooth lên rồi nhưng chả hiểu sao máy mình gửi đi thì được nhưng từ máy khác gửi đến thì không tìm thấy máy mình đâu cả (đã thử mấy máy)..có phải là do máy mình đang để tình trạng ẩn với các máy khác không..? muốn hiện lên thì làm ntn mình tìm mãi không ra hic..mình mới dùng WM lần đầu..nên nhiều vấn đề chưa biết hic

haidaicayk

mình bật Bluetooth lên rồi nhưng chả hiểu sao máy mình gửi đi thì được nhưng từ máy khác gửi đến thì không tìm thấy máy mình đâu cả (đã thử mấy máy)..có phải là do máy mình đang để tình trạng ẩn với các máy khác không..? muốn hiện lên thì làm ntn mình tìm mãi không ra hic..mình mới dùng WM lần đầu..nên nhiều vấn đề chưa biết hic
Vào Start menu-Settings-Bluetooth-Chọn Device Visibility và chọn Always visible.

kevinmonal

làm phiền các bạn giúp mình setting nhạc phần alarms và reminders với. Đang ngủ nướng mà nghe nhạc mặc định của máy thì ngủ luôn.
mình copy file .mp3 vào set nhạc chuông thì dc bình thường. còn chuông cho tin nhắn thì ko biết làm sao

làm phiền các bạn giúp mình setting nhạc phần alarms và reminders với. Đang ngủ nướng mà nghe nhạc mặc định của máy thì ngủ luôn.
mình copy file .mp3 vào set nhạc chuông thì dc bình thường. còn chuông cho tin nhắn thì ko biết làm sao
Để làm nhạc chuông tin nhắn thì bạn phải convert sang đuôi .wma và copy vào My Device/Windows thì mới set được nhé.. Ngoài ra bạn có thể dùng PM RingoMobile để set nhạc .mp3 cho chuông và tin nhắn cũng được...

sdream

Alarms thì bạn dùng PM SPB time là giải quyết được vấn đề ngay.

longzin3110

A Windows oi. Máy của e không vào đc wifi. Không biết tại sao nữa. Chán quá. E đã hrs lại rồi ma vẫn không đc. Help me !

A Windows oi. Máy của e không vào đc wifi. Không biết tại sao nữa. Chán quá. E đã hrs lại rồi ma vẫn không đc. Help me !
Bạn có bật Wifi mà máy không nhận được sóng Wifi hay có nhận được nhưng không vào Web được ?

longzin3110

DTD ơi máy của tôi đã bật wifi và báo đã kết nối ma không hiểu sao không vào đc. Đã thử đủ mọi cách rồi. Dùng bản rom nào cũng thấy thế. Ở nhà tôi dùng bộ phát Tenda, trước dùng cái E72 thì thấy vào ngon lành. Máy tôi mua ở NC mobile, lúc mua thì thấy vào đc, mang về nhà thì lại tịt. Thế mới chán. Giúp tôi với.

DTD ơi máy của tôi đã bật wifi và báo đã kết nối ma không hiểu sao không vào đc. Đã thử đủ mọi cách rồi. Dùng bản rom nào cũng thấy thế. Ở nhà tôi dùng bộ phát Tenda, trước dùng cái E72 thì thấy vào ngon lành. Máy tôi mua ở NC mobile, lúc mua thì thấy vào đc, mang về nhà thì lại tịt. Thế mới chán. Giúp tôi với.
Bạn thử mang máy ra quán cafe Wifi thử xem có vào được không, nếu mà vào bình thường thì do cái bộ phát Wifi ở nhà bạn, còn nếu mà vẫn không vào được thì do máy của bạn...

haidaicayk

Mod DTDung ơi, mình không thích Boot screen của D6C2 U2,mình tìm đủ cách rùi mà vẫn không thay được. Định tìm trong 4rum mà mấy bữa ni đi HN nên không rảnh lắm. Mod giúp mình với nha.:D. Tiện cho mình hỏi, lúc đầu Boot screen của mình là gốc của HTC, sau khi up 1 bản Rom mình cook thử thì nó chuyển sang Boot Screen khác, bây giờ up Rom của Mod xong thì Boot screen đầu tiên là của Mod,sau đó là cái cũ kia xuất hiện mỗi khi Reset. Vậy làm thế nào để bỏ bớt 1 trong 2 cái vậy??Thanks:p

Mod DTDung ơi, mình không thích Boot screen của D6C2 U2,mình tìm đủ cách rùi mà vẫn không thay được. Định tìm trong 4rum mà mấy bữa ni đi HN nên không rảnh lắm. Mod giúp mình với nha.:D. Tiện cho mình hỏi, lúc đầu Boot screen của mình là gốc của HTC, sau khi up 1 bản Rom mình cook thử thì nó chuyển sang Boot Screen khác, bây giờ up Rom của Mod xong thì Boot screen đầu tiên là của Mod,sau đó là cái cũ kia xuất hiện mỗi khi Reset. Vậy làm thế nào để bỏ bớt 1 trong 2 cái vậy??Thanks:p
Mặc định khi khởi động thì hình ảnh đầu tiên (ở rom ship sẽ là chữ HTC trên nền đen) là SplashScreen, ở bản D6C2.U2 của mình là hình ảnh HD2 và có chữ Windows Phone, ý bạn là thay đổi hình ảnh SplashScreen đầu tiên khi khởi động chứ gì ?

haidaicayk

Mặc định khi khởi động thì hình ảnh đầu tiên (ở rom ship sẽ là chữ HTC trên nền đen) là SplashScreen, ở bản D6C2.U2 của mình là hình ảnh HD2 và có chữ Windows Phone, ý bạn là thay đổi hình ảnh SplashScreen đầu tiên khi khởi động chứ gì ?
Khi mình sử dụng PM Advance Config thì Splash Screen lại không phải là hình đó. Thế mới đau đầu:-?. Ý mình là cái hình đầu tiên xuất hiện khi Reset, đúng là screen HD2 có windows phone đó bác.:D. ???

Khi mình sử dụng PM Advance Config thì Splash Screen lại không phải là hình đó. Thế mới đau đầu:-?. Ý mình là cái hình đầu tiên xuất hiện khi Reset, đúng là screen HD2 có windows phone đó bác.:D. ???
Muốn thay đổi SplashScreen phải úp SplashScreen như úp rom nhé bạn chứ không thể thay đổi trong rom được trừ phi bạn úp rom Ship thì nó sẽ trở về chữ HTC trên nền đen...

haidaicayk

Muốn thay đổi SplashScreen phải úp SplashScreen như úp rom nhé bạn chứ không thể thay đổi trong rom được trừ phi bạn úp rom Ship thì nó sẽ trở về chữ HTC trên nền đen...
Lấy Splash screen ở đâu để úp vậy bác???:D. Tiện thể cho mình hỏi khi tách Manila từ các Rom ship của Leo thì có cần thiết phải chọn các Rom ship từ Châu Á không??Có quan trọng vấn đề đó không??:p

Lấy Splash screen ở đâu để úp vậy bác???:D. Tiện thể cho mình hỏi khi tách Manila từ các Rom ship của Leo thì có cần thiết phải chọn các Rom ship từ Châu Á không??Có quan trọng vấn đề đó không??:p
Không quan trọng đâu bạn, bạn tách Manila từ bản ship rom Leo nào cũng được. Các bản rom gần đây mình lấy Manila 2.5 2016.1332_0 từ Ship rom 3.04.709.1 CHT (tiếng Trung đó bạn)... Chú yếu là khi bạn lấy Manila từ ship rom CHT thì phải thay các thành phần tiếng Anh vào thì mới dùng được và quan trong nhất là phải đăng ký đúng trong initflashfile.dat thì Manila mới load được nhé...:D

Còn vụ SplashScreen thì mình tự làm chứ lấy đâu ra. Bạn thích hình gì thì gửi cho mình mình làm cho...;;)

haidaicayk

Chú yếu là khi bạn lấy Manila từ ship rom CHT thì phải thay các thành phần tiếng Anh vào thì mới dùng được và quan trong nhất là phải đăng ký đúng trong initflashfile.dat thì Manila mới load được nhé...:D

Còn vụ SplashScreen thì mình tự làm chứ lấy đâu ra. Bạn thích hình gì thì gửi cho mình mình làm cho...;;)
Okie. Thanks bác Mod nhìu:D. Đăng ký cái gì vậy bác?? Vụ Manila làm mình đau đầu mấy bữa nay.:((. Vụ Splash screen thì hiểu rùi nên từ từ mình giải quyết được.:D=D>

Okie. Thanks bác Mod nhìu:D. Đăng ký cái gì vậy bác?? Vụ Manila làm mình đau đầu mấy bữa nay.:((.
Mình gửi cho bạn file đăng ký của Manila 2.5 2016.1332_0 để bạn tham khảo nhé. Bạn lấy Manila của Ship rom nào thì bạn phải lấy hết các thành phần liên quan đến Manila trong file initflashfiles.dat (file này trong OEM_Lang_0409 đó).

haidaicayk

Mình gửi cho bạn file đăng ký của Manila 2.5 2016.1332_0 để bạn tham khảo nhé. Bạn lấy Manila của Ship rom nào thì bạn phải lấy hết các thành phần liên quan đến Manila trong file initflashfiles.dat (file này trong OEM_Lang_0409 đó).
Tuyệt vời quá. Thanks vì sự nhiệt tình của bác Mod=D>:p. Mình đang down D7C2 của Mod đây. Vọc thui.:D

ahu

HTC Imagio bị lệch cảm ứng

Chào các bạn

Không biết có bạn nào bị lỗi giống mình không? Hiện tại máy của mình bị lệch cảm ứng. Cho dù mình align Screen cỡ nào đi nữa cũng không an thua gì hết? Nhắn tin bất tiện lắm, vì bấm vào phím O thì ra chữ I còn bấm vào chữ P thì không được. Các bạn biết chỉ mình nha. Thanks!

ducdl2

Có lẽ màn hình cảm ứng của bạn die rồi,thử Hard reset hoặc up lại rom ship xem hết không?