• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

theloner

không hiểu sao mấy bửa nay con imagio của mình không kết nối với activesync,lúc được thì lên dấu chấm than, thử nhiều cab và nhiều pc, có cái được cái không hổng hiểu, hay là HR lại máy hả các bác

theloner

em cũng đang bị bệnh active sync với laptop, lúc được lúc không, lúc chịu kết nối, thì nó có dấu chấm than, thay mấy cọng cáb rồi cũng không được, chuyển qua pc thì ok, cài lại ac 4.5 rồi cũng không thấy cải thiện

ppcuser

Các bác có thể hướng dẫn em cách làm từ đầu và cụ thể không ạh, vì em làm mãi mà chẳng được nên nản quá...

Bác cứ cho kết nối bằng USB bình thường, khi kết nối thành công thì bác nhấp đúp vào biểu tượng Active Sync cạnh đồng hồ (WinXP thoai vì em đang dùng WinXP). Chương trình Active Sync sẽ hiện ra, bác chọn Tools --> Options --> đánh dấu chọn vào ô Contacts, và các ô khác mà bác muốn sync --> OK. Sau đó bấm vào Sync hoặc rút ra cắm lại là nó sẽ sync đầy đủ những thứ bác chọn. Em làm như thế thấy ngon lành.

chungoc

Mình mới tậu đc chú HTC imagio. Dùng một thời gian thấy mấy điều bất cập sau:
1. Có nhiều cuộc gọi nhỡ. Mình hay đút máy túi quần (chưa có bao da) cứ có chuông rút máy ra là miss call. Mình muốn hỏi HTC imagio có chức năng từ chối cuộc gọi bằng cách úp máy hay lật máy ko??? và khi từ chối các cuộc gọi lại thành misscall. có tắt chức năng này đc ko???
2. Đọc bài trên diễn đàn thấy có món VỌC Registry. Cũng định thủ tý, mình đã dùng SK tool, vào phần Registry Explorer, có 4 khóa Hkey nhưng vào các khóa này lại không thấy các thẻ tiếp theo như hướng dẫn trên diễn đàn. VD để bật chức năng tự xoay màn hình vào: HKeyLocalMachine => System => GDI => Rotation Thay khóa “HideOrientationUI” từ 1 => 0
Nhưng mình vào đến HKeyLocalMachine thì không thấy thẻ System đâu cả (thấy báo có 6 entry: Explorer, Filters, FullIMEI, FullIMSI, Loader).
Ai giải thích kỹ hơn giúp mình.

luongcau

Hiển thị biểu tượng pin cho Imagio

Tôi có con imagio nhưng không làm sao để hiển thị biểu tượng pin lên góc phải màn hình. Máy của thằng bạn tôi thì lại có. Bác nào biết cách chỉ giúp. Chứ không mỗi lần xem pin là phải vào trong setting mà coi.

Thanks all

chungoc

Tôi cũng đã từng bị tình trạng nay. cách giải quyết như sau:
Dùng SKtool vào tuneup =>System Tweaks. Trong Show clock on Today screen only chọn "Yes" là đc
trong Date and time on top bar chọn "Time"

putin2007

Help - kết nối Wereles cho Imagio

Con Imagio seach và kết nối với Wereless rất nhanh nhưng không hiểu sao vào mạng rất chậm, mỗi lần load trang vnexpress lên mà cứ như là đwo ấy. Em đang dùng trình duyệt Opera, kể cả IE cũng chậm rì rì.

Bác nào có chiêu gì giúp em nhé:(

daosithoi

chay file flash tren HTC imagio

Các Bro ơi, cho em hỏi chút, em muốn chạy các file trên e HTC Imagio nhưng chả biết dùng phần mềm nào cả :(! Bryth flash thì nó bé quá, view đ.c có 1 tí, ko hỗ trợ :(! Các bro giúp e nhé, cho e link down luôn ạ :(!

DuyAnh2002

Bạn vào settings>All setting>Clock&Alarms: Bỏ dấu tích ở mục "Display the clock on the title in all programs" là OK

Tôi có con imagio nhưng không làm sao để hiển thị biểu tượng pin lên góc phải màn hình. Máy của thằng bạn tôi thì lại có. Bác nào biết cách chỉ giúp. Chứ không mỗi lần xem pin là phải vào trong setting mà coi.

Thanks all

hoangtumodel

Mình mới tậu đc chú HTC imagio. Dùng một thời gian thấy mấy điều bất cập sau:
1. Có nhiều cuộc gọi nhỡ. Mình hay đút máy túi quần (chưa có bao da) cứ có chuông rút máy ra là miss call. Mình muốn hỏi HTC imagio có chức năng từ chối cuộc gọi bằng cách úp máy hay lật máy ko??? và khi từ chối các cuộc gọi lại thành misscall. có tắt chức năng này đc ko???
2. Đọc bài trên diễn đàn thấy có món VỌC Registry. Cũng định thủ tý, mình đã dùng SK tool, vào phần Registry Explorer, có 4 khóa Hkey nhưng vào các khóa này lại không thấy các thẻ tiếp theo như hướng dẫn trên diễn đàn. VD để bật chức năng tự xoay màn hình vào: HKeyLocalMachine => System => GDI => Rotation Thay khóa “HideOrientationUI” từ 1 => 0
Nhưng mình vào đến HKeyLocalMachine thì không thấy thẻ System đâu cả (thấy báo có 6 entry: Explorer, Filters, FullIMEI, FullIMSI, Loader).
Ai giải thích kỹ hơn giúp mình.
vấn đề miss call bạn hỏi người gọi cho bạn xem, lâu lâu mình cũng bị nhưng hiếm lắm, mình cũng ko biết nguyên nhân nữa, có lẽ do người bên kia call cho mình, vì cơ bản muốn trả lời cuộc gọi bạn phải kéo ngang thanh bar sang trái hay phải, nên việc rút điện thoại là túi quần ra theo chiều dọck ảnh hưởng, imagio chỉ có chức năng úp điện thoại để bật chế độ phát ra loa ngoài thui. Bạn có thể tắt chức năng này trong Settings
Bác thử dùng skyfire đi.

Bạn này sử dụng skyfire coi video mượt không, mình sử dụng thấy load bị giật quá, không hiểu sao nữa, coi không mượt lắm.

nghoanglong

Ah các bác jup mình với!
cái Weather của máy mình my location nó cứ là thành phố nào ấy!k fai là Hà nôi!
e chuyển wa wheather và ngày giờ Hanoi nhưng màn hình home của e toàn hiện weather và ngay giờ của thành phố mylocation thôi!e cứ đổi dc tí nó lại về mylocation!
có ai giải thích và giúp e với!

Em cũng gặp lỗi này. Bác vào phần World Clock remove tất cả các thành phố trong đó, sau đó quay lại Settings > All settings > Clock & Alarms > Chọn Home và đưa về GMT+7 Bangkok, Hanoi > OK
Quay lại World Clock chọn thêm các thành phố khác. Mặc nhiên My location là Hà Nội

chinmuoichin

Mình không bị mis call , nhưng bỏ đt trong túi quần thường xuyên bị thế này : khi nhận cuộc gọi nó vẫn báo chuông nhưng khi mình thò tay lấy máy ra thì nó tắt chuông ( vẫn đang nhận cuộc gọi - nhưng không đỗ chuông nữa ),mình kéo trượt màn hình hay bấm phím nhận cuộc gọi bình thường .
Các bạn chú ý trường hợp này .
Khi nhận cuộc gọi trên màn hình có hiển thị phím tắt chuông màu trắng phía dưới thanh trượt nhận cuộc gọi , có thể chúng ta vô tình chạm vào .(?)

nghoanglong

Các bác cho em hỏi kích thước của ảnh để đưa vào Favorites là bao nhiêu để không bị vỡ hình ạ?

daosithoi

Bluetooth của HTC Imagio

Hiz, em dùng bluetooth của em Imagio này, search và send file cho các bác khác thì được nhưng mà các bác khác thì lại chả thấy em :((! Em đã vào trong phần bluetooth bỏ chế độ invisible for all divices rồi thế mà vẫn thế.
Chỉ bác nào mà em đã connect đến rồi thì mới gửi file lại đ.c cho em còn nếu em chưa connect thì các bác ý cũng chả view thấy em đâu cả ??? :(!
Các Bro chỉ giúp em với để làm sao nó sử dụng như bình thường, các dòng máy PPC, PDA khác nó đâu có thế này :(!

thejoker1984

bác chịu khó search trong diễn đàn đi em nhớ là có bài viết về vấn đề này rồi ạ ...

TranThanhqx1

sao máy tui dùng sim sinh viên vina phone!làm cài đặt cấu hình như trên k vẫn k có mạng nhỉ!
mà tui down HTC Network Winzard về tự động cấu hình vẫn k dc!
bạn nào jup tớ với!

fiume

Phần mềm đọc truyện đuôi .rpc???

Bác nào có phần mềm này cho imagio thì share lên cho a e dùng với... nhiều truyện hay quá mà sợ ko dám cài bản cũ cho các đời thấp...hic\-/