• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU CÁC PHẦN MÊM VIỆT

buitruc

Mình dùng con O2 MiniS trên bàn phím cứng không thấy có các phím số, như vậy khi cài vntyping vào chắc không thể nào gõ kiểu VNI bằng bàn phím cứng phải không các Pro? có cách nào gõ được không hướng dẫn dùm mình với vì mình quen gõ kiểu VNI rồi

Utxd

Mình dùng con O2 MiniS trên bàn phím cứng không thấy có các phím số, như vậy khi cài vntyping vào chắc không thể nào gõ kiểu VNI bằng bàn phím cứng phải không các Pro? có cách nào gõ được không hướng dẫn dùm mình với vì mình quen gõ kiểu VNI rồi

Dùng kiểu gõ VNI được nhưng rất chậm, muốn gõ số thì phải nhấn thêm nút tròn màu xanh trước khi nhấn phím có số, tốt nhất là gõ kiểm telex cho nhanh :D

demax

Trước tình hình bà con phải dùng phiên bản Lịch Phù Đổng bị h@ck nhiều quá, tôi cảm thấy bức xúc. Đã thế thằng h@ck lại xóa luôn cả tên tác giả. Chính vì vậy tôi quyết định miễn phí phần Today cho mọi người. Phần today không khác gì với bản thương mại cả. Tuy nhiên, để cập nhật tin nhắn, các bác vẫn phải sử dụng bản thương mại

Để đổi họ tên người sử dụng: vào Setting->Today->Items->Phudongtoday->Options->About

Lưu ý: đừng đổi mã CN và mã SD nhé. Cũng đừng sử dụng bản không có logo âm dương, vì có thể đã bị h@ckresource (đổi tên tác giả). Chương trình này vẫn chạy bình thường nhưng đến một ngày có hệ can chi ngẫu nhiên nào đó thì chỉ còn cách hard reset máy (đã bỏ phần này đi rồi nhưng người ta không thương).

Xem thông tin chi tiết ở đây
http://www.phudongsoft.com/index.asp?pid=7

@mod: Tôi có thể tặng pdaviet phần mềm này, trong mã đăng ký sẽ là pdaviet.net thay vì Nguyen Ngoc Cuong :D Có gì thì e-mail cho tôi nhé

Bác Cường ơi. Bác cho phần mềm này thì cho luôn đi chứ sao lại còn hại anh em thế. Mình vừa cài cái này xong đang chọt chọt cài đặt cấu hình cho cái Phù Đổng Today free của bác thì máy treo luôn (Mặc dù đã lưu ý lời của bác nói là: đừng đổi mã CN và mã SD) rồi. SR máy lại cả chục lần cũng không được, chỉ ra được cái màn hình O2 là đứng ở đó luôn. Đành phải ngậm ngùi HR lại máy, contacts lâu nay chưa kịp backup coi như đi tong cả. Đọc lại cái này của tanlinhub mà thấy giận bác quá:"Tác giả đã hoàn thiện phiên bản 2.8 chính thức (About ghi là 2.9P để tiếp tục nâng cấp và hoàn thiện). Phiên bản hoàn thiện thêm 1 số tính năng, như: tiện ích mở rộng (gồm Tử vi và Lục thập hoa giáp), Lựa chọn ảnh nền, Hiển thị thông tin cá nhân trên Today... đồng thời gỡ bỏ các thuật toán kiểm tra gây treo máy đối với khi chưa đăng ký. "
Cái bản này là bản Phù Đổng Today bác cho free anh em rồi nhưng bác quên gỡ cái thuật toán của bác đi hay sao thế. Hic, hic, hic...!!!:(( :(( :((

nncuong

Administrator
Bác Cường ơi. Bác cho phần mềm này thì cho luôn đi chứ sao lại còn hại anh em thế. Mình vừa cài cái này xong đang chọt chọt cài đặt cấu hình cho cái Phù Đổng Today free của bác thì máy treo luôn (Mặc dù đã lưu ý lời của bác nói là: đừng đổi mã CN và mã SD) rồi. SR máy lại cả chục lần cũng không được, chỉ ra được cái màn hình O2 là đứng ở đó luôn. Đành phải ngậm ngùi HR lại máy, contacts lâu nay chưa kịp backup coi như đi tong cả. Đọc lại cái này của tanlinhub mà thấy giận bác quá:"Tác giả đã hoàn thiện phiên bản 2.8 chính thức (About ghi là 2.9P để tiếp tục nâng cấp và hoàn thiện). Phiên bản hoàn thiện thêm 1 số tính năng, như: tiện ích mở rộng (gồm Tử vi và Lục thập hoa giáp), Lựa chọn ảnh nền, Hiển thị thông tin cá nhân trên Today... đồng thời gỡ bỏ các thuật toán kiểm tra gây treo máy đối với khi chưa đăng ký. "
Cái bản này là bản Phù Đổng Today bác cho free anh em rồi nhưng bác quên gỡ cái thuật toán của bác đi hay sao thế. Hic, hic, hic...!!!:(( :(( :((

Đây là thông báo đầu tiên về treo máy kể từ phiên bản 2.8. Bác kiểm tra lại xem trước đó có cài phần mềm nào gây xung đột không, ngay cả Lịch Phù Đổng phiên bản trước cũng gây xung đột (do có thể bị trùng khóa registry).
Xin nhắc lại, bản này là bản miễn phí 100%, còn cái việc mã SD và mã CN là tôi đăng ký sẵn cho các bác thôi.

LuongQuang

Super V.I.P
Cảm ơn Cường đã free cái Today của V2.9 vì mình cũng chỉ hay sử dụng cái today này thôi, trước toàn phải dùng cái v2.5 free để dùng today này :D
Thấy tác giả lưu ý là không thay đổi Mã CN và Mã SD, còn Họ tên chắc thay đổi được chứ? Nhưng có thắc mắc là nếu được phép thay đổi phần Họ tên thì vào đó bàn phím không có tác dụng. Nếu cài trên máy có bàn phím cứng thì không sao, nhưng cài trên máy chỉ có bàn phím ảo thì không biết thay họ tên đó kiểu gì? Vừa cài cho thằng bạn máy O2i thấy vậy nên hỏi bác luôn!

Một lần nữa Thanks vì cái Today nhé! :D :D :D

@ demax: Tớ cài 2 cái rồi không có hiện tượng như bạn nói, chắc do đụng với thằng nào đó hoặc có cài Ver nào khác. Thử lại xem!

Phoenix

Trước đây mình cũng phải dùng v2.5 để today free, nay có bản 2.9 này không biết có hay hơn không (thực ra mình cũng giống LuongQuang, chỉ cần dùng cái Today thôi mà). Tiếc là không thấy bài của bác Cường đâu thể Thank bác cái :D

Utxd

Trước đây mình cũng phải dùng v2.5 để today free, nay có bản 2.9 này không biết có hay hơn không (thực ra mình cũng giống LuongQuang, chỉ cần dùng cái Today thôi mà). Tiếc là không thấy bài của bác Cường đâu thể Thank bác cái :D

Bài đó ở đây này

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=44471#post44471

Đa số đều thích cái Plugin cho Today này mà :D

nncuong cho hỏi có được phép tích hợp vào Rom không vậy ;;)

tanlinhub

Super V.I.P
Cảm ơn Cường đã free cái Today của V2.9 vì mình cũng chỉ hay sử dụng cái today này thôi, trước toàn phải dùng cái v2.5 free để dùng today này :D
Thấy tác giả lưu ý là không thay đổi Mã CN và Mã SD, còn Họ tên chắc thay đổi được chứ? Nhưng có thắc mắc là nếu được phép thay đổi phần Họ tên thì vào đó bàn phím không có tác dụng. Nếu cài trên máy có bàn phím cứng thì không sao, nhưng cài trên máy chỉ có bàn phím ảo thì không biết thay họ tên đó kiểu gì? Vừa cài cho thằng bạn máy O2i thấy vậy nên hỏi bác luôn!
@ demax: Tớ cài 2 cái rồi không có hiện tượng như bạn nói, chắc do đụng với thằng nào đó hoặc có cài Ver nào khác. Thử lại xem!

Cái đó phải vào Settings/today/items/options mới có bàn phím ảo để set LQ à. Lỗi ấy, tớ phát hiện và đang được tác giả fix ở bản tiếp theo. :))

vudq

Dạo này bác nncuong đang "bế quan", em xin phép thay mặt thông báo:
Sau thời gian thử nghiệm với bản beta, mặc dù còn nhiều hạn chế đối với âm thanh, nhưng bản 1.0 thực sự đã đáp ứng được yêu cầu của các bác. Một vài tính năng chính:
- Đọc giờ hệ thống bằng lời Việt (lời vẫn chưa ngon lắm).
- Có thể gán với phím cứng hoặc kết hợp với Voice Command.
- Có thể đặt chuông báo thức bằng giọng đọc giờ, số lượng không giới hạn.
- Có thể đặt đọc giờ sau mỗi khoảng thời gian 15 phút, 30 phút, 60 phút.
- Có thể đặt khoảng thời gian đọc giờ (tránh buổi đêm).
- Có thể đặt được âm lượng của lời đọc giờ.
- Được thiết kế để chạy trên WM2003/WM2003SE/WM2005 cho cả PocketPC và SmartPhone. (Mới chỉ test đầy đủ được trên PPC còn trên SmartPhone thì chỉ test với máy giả lập)

Trong thời gian tới chúng em sẽ cố gắng chọn giọng mượt mà để ghi âm (nhưng khổ nỗi mấy em PTV đòi cao quá :().

Mong các bác tiếp tục ủng hộ và góp ý

Tôi cài cho O2 mini khi bấm vào pVoice Clock thì chỉ nghe đọc được giờ hiện tại thôi chứ không thấy phần cài đặt ở đâu cả?:-/

tanlinhub

Super V.I.P
Tôi cài cho O2 mini khi bấm vào pVoice Clock thì chỉ nghe đọc được giờ hiện tại thôi chứ không thấy phần cài đặt ở đâu cả?:-/

Vào Program Files/Phudongsoft/pVoiceSetup để thiết đặt nhé.

vudq

Vào Program Files/Phudongsoft/pVoiceSetup để thiết đặt nhé.
Tôi vào Program Files không thấy Phudongsoft đâu mà chỉ có pVoiceClock mà ở trong đó cũng không thấy có pVoiceSetup đâu, chỉ có 3 file (ở hình dưới)???

nncuong

Administrator
Tôi vào Program Files không thấy Phudongsoft đâu mà chỉ có pVoiceClock mà ở trong đó cũng không thấy có pVoiceSetup đâu, chỉ có 3 file (ở hình dưới)???

Theo như hình ảnh của bạn thì bạn đang cài bản beta, không phải bản 1.0. Nếu bạn cài bản 1.0 thì trong thư mục bộ cài phải có thêm thư mục data và có 2 file .exe bên ngoài thư mục

nncuong

Administrator

Bản này hơn hẳn bản 2.5 là cái chắc :D Trước hết là có thêm nhịp sinh học.
Có thể thay đổi Họ tên và ngày sinh nhưng phải đổi từ trong Setting->Today->Items->PhudongtodayFree->Option->About thì nó mới có hiện bàn phím lên. Có thể dùng mã lệnh để hiện bàn phím trên màn hình today cũng được, nhưng đôi khi nó không chịu ẩn đi, như thế thì khó chịu chết. Vì vậy các bác vẫn phải đổi tên theo cách trên.

Các bác có thể tích hợp trong ROM, nhưng đừng thay tên đổi họ của tác giả là được (có thể em nói hơi thừa nhưng đã bị 3 chú mũ đen làm rồi) :(

Các bác cứ yên tâm là em đâu có bao giờ thu phí phần Today đâu, em làm cái đăng ký là để thu tiền phần Lịch Vạn Sự (và Tử vi) và chủ yếu là mọi người biết em là tác giả của nó. Chính vì mấy tên mũ đen đã cố tình sửa bản 1.2 và bản 2.5 nên em mới quyết định bắt phải đăng ký từ bản 2.6 (2.6 base vẫn free Today). Sau này em sẽ luôn free phần today cho các phiên bản tiếp theo, tuy nhiên vẫn phải đăng ký vì 2 lý do như đã nói: để tránh bị cr@ck và mọi người biết đến tác giả :D

Các bác cũng lưu ý: nếu biết thông tin gì về việc phần mềm của em bị bẻ khóa hoặc h@ck resource thì vui lòng thông báo cho khổ chủ với nhé nncuong@gmail.com. Em cũng đã cài một số mã chống h@ck vì vậy có thể sẽ gây hard-reset khi các bác dùng lẫn lộn giữa bản cr@ck và bản free. Nếu có bị thì các bác nên kiểm tra xem có xung với chú nào không, chứ đừng vội quy kết cho tác giả chơi xấu. Nếu có trách thì trách mấy thằng xấu bụng, người ta đã free rồi mà còn cố tình thay đổi cả tên tác giả. Cú không chịu được, cứ nghĩ đến là em muốn đập cha nó máy đi, khỏi code luôn

Chỉnh sửa cuối:

O2 Atom

Có ai tốt bụng upload dùm cái Today của V2.9 với... Mình dô web phudongsoft ko được... ko biết tại sao nữa... Chắc dính dzụ động đất nên giờ dô web VN khó quá :( :(

tanlinhub

Super V.I.P
Có ai tốt bụng upload dùm cái Today của V2.9 với... Mình dô web phudongsoft ko được... ko biết tại sao nữa... Chắc dính dzụ động đất nên giờ dô web VN khó quá :( :(

Bạn qua: TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM VIỆT tìm hiểu và tải về sử dụng nhé.

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=44471#post44471

hlp

Bác nhật cường ơi..e dùng cái bản free today lịch vạn sự của bác khi cài lên chỉ sử dụng được lần đó thôi. rết lại máy 1 cái là máy e từ đó đơ luôn àh. Mà máy e chưa cài bản crack hay jj đó đâu..cài mỗi cái today của bác thôi..lạ nhi? ko biết có bị đụng phần mềm nào ko thế nũa?

tanlinhub

Super V.I.P
Bác nhật cường ơi..e dùng cái bản free today lịch vạn sự của bác khi cài lên chỉ sử dụng được lần đó thôi. rết lại máy 1 cái là máy e từ đó đơ luôn àh. Mà máy e chưa cài bản crack hay jj đó đâu..cài mỗi cái today của bác thôi..lạ nhi? ko biết có bị đụng phần mềm nào ko thế nũa?

Sửa lại hộ tác giả tý: Bác này là bác Nguyễn Ngọc Cường chứ không phải Nhật Cường, sản phẩm là Lịch Phù Đổng today chứ không phải lịch vạn sự.:))

Đã test thử rất tốt trên các dòng máy, khả năng đụng phần mềm khác là khó có thể có. Bạn có thể hard reset và cài lại xem sao nhé, nhớ là cài lên main và đừng có đụng gì tới mã cá nhân và mã sử dụng nhé (họ tên thì thay đổi thoải mái). Thân

timtim

mình cũng bị trường hợp đó nè mình cài cái today phudong 2.9 nò lên màn hình today đàng hoàng nhưng vào đường link được hướng dẫn để đổi tên thì kô thấy cái phudongtoday nó nằm ở đâu cả thì làm sao mà đổi tên hix bác nào bít giúp em tí

hlp

Bác ơi ..e cài lại mấy lần..e cung để cài vào main rồi(ko chinh sửa file cab đâu) nhưng vẫn ko đc..e cũng ko chỉnh sửa j thông tin về tác giả chỉ sửa tên để nó hiện Mr HLP thôi..nếu e ko để hiện nó lên today rồi khởi động lại thì ko sao..sau đó cho nó hiện lên today vẫn ko sao..nhưng cứ để nó hiện trên today mà khởi động lại thì bị đơ...ko hiểu sao nữa

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Các bạn có vấn đề với bản 2.9 free thử lên trang của tôi để download lại bản mới. Các bạn thử lại xem có vấn đề gì không. Hình như lỗi là do các bác chọn đổi hình nền tự động
Xem ở đây nhé