• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Em mới sắm con N95, ko biết nó bị cái j, mỗi lần tắt máy khởi động lại nó lại thông báo có 1 số file lạ ko an toàn đang tồn tại trên máy, và các file này em vào mục appmanager thì hoàn toàn ko xóa dc, ngay cả cái x-plore cũng ko xóa dc, thật tình ko biết nó bị lỗi gì, nghe gọi hay nghe nhạc wifi đều ổn, chỉ khó hiểu mỗi cái đó. Ai giúp em với, tiền để dành của em đều dồn vào nó cả rồi T_T hic hic hic

Bạn sắm máy mới hay máy mua lại vậy ? Đang dùng FW gì ? Nếu đang dùng v20 thì mình khuyên nên up lên v30 xem có hết bị không. Còn nếu đang ở v30 mà bị thì chỉ có cách là format lại máy và thẻ là tất cả về lại tình trạng ban đầu cho mới :D Lúc đó hack phone và cài đặt lại các PM cần thiết.

hoang6300

Em mới sắm con N95, ko biết nó bị cái j, mỗi lần tắt máy khởi động lại nó lại thông báo có 1 số file lạ ko an toàn đang tồn tại trên máy, và các file này em vào mục appmanager thì hoàn toàn ko xóa dc, ngay cả cái x-plore cũng ko xóa dc, thật tình ko biết nó bị lỗi gì, nghe gọi hay nghe nhạc wifi đều ổn, chỉ khó hiểu mỗi cái đó. Ai giúp em với, tiền để dành của em đều dồn vào nó cả rồi T_T hic hic hic

Đó là do format nhưng mà k xóa trước các pm cài đặt trên thẻ nhớ đó bạn (N95).
Bạn hãy cài lại những pm đó rồi xóa.
Sẽ đc thôi.
Mình cũng đã bị 2 lần...
Nên xóa hết các pm xong rồi hãy format bạn nha!

hoang6300

Mọi người ơi...
Mình dow phim robot biết iu về nhưng mà sao xem bằng video center thì bị 2 phần đen ở trên và dưới nhiều wé!
Làm sao để xem đc đầy màn hình hả các bạn?

Kojiro

Super V.I.P
Mọi người ơi...
Mình dow phim robot biết iu về nhưng mà sao xem bằng video center thì bị 2 phần đen ở trên và dưới nhiều wé!
Làm sao để xem đc đầy màn hình hả các bạn?

Chụp cái ảnh đi bạn. Mà bạn xem đuôi gì, máy bạn máy gì và bạn có nhận được được phim màn ảnh rộng và phim thường không :-?

smackdun

Mình down cái aXYZ Plug-in về cài nhưng bị báo "lỗi cập nhật", bạn nào biết giải quyết jùm mình, cám ơn nhìu. Mình xài N95 8GB.

Zenki

Super V.I.P
Mình down cái aXYZ Plug-in về cài nhưng bị báo "lỗi cập nhật", bạn nào biết giải quyết jùm mình, cám ơn nhìu. Mình xài N95 8GB.
Bạn xem thử trước đây bạn đã cài cái này trên máy hay trên thẻ nhớ bao giờ chưa ? Nếu có cài rồi thì phải xóa bỏ nó đi mới cài lại được :)

metalica

hi all,
cho mình hỏi cái này tí nha, có khi hơi chuối nhưng mà thực sự k hỉu, lính mới mà :D
mình check Imei cho thông tin dưới đây

MMMMM number:352057024759924
Warranty:NO
Care Services:
Warranty Class:
Product Type:RM-235
Handset:N78
Product Code:0560815
End of Warranty:
Sold-to Country:SG-SINGAPORE
Factory SimLock:N

cái j cũng hỉu chỉ mỗi cái RM-235 là k hỉu, k biet RM là cái j, nó ra làm sao, tại sao lại có ae mún thay đổi cài này?:-/

smackdun

Bạn xem thử trước đây bạn đã cài cái này trên máy hay trên thẻ nhớ bao giờ chưa ? Nếu có cài rồi thì phải xóa bỏ nó đi mới cài lại được :)
cám ơn đã trả lời. Mình đã vào quản lí ứng dụng xem và không thấy tên ứng dụng này, bạn còn cách nào khác giải quyết cái này không. Cám ơn :(.

Kieu_Phong

cám ơn đã trả lời. Mình đã vào quản lí ứng dụng xem và không thấy tên ứng dụng này, bạn còn cách nào khác giải quyết cái này không. Cám ơn :(.

Bạn thử vào đường dẫn này
C:\python\test_axyz1.py
c:\sys\bin\axyz.pyd
xem có 2 file đó chưa, nếu có cả 2 file rồi thì không cần cài nữa.

metalica

hi all,
cho mình hỏi cái này tí nha, có khi hơi chuối nhưng mà thực sự k hỉu, lính mới mà :D

Care Services:
Warranty Class:
End of Warranty:

cái j cũng hỉu chỉ mỗi cái RM-235 là k hỉu, k biet RM là cái j, nó ra làm sao, tại sao lại có ae mún thay đổi cài này?:-/

Ko có ai bít chỉ cho mình cái này sao? :( hay là mình lại post sai chổ nhỉ:-/ nếu sai có ai chỉ cho mình post chổ nào k? trong box symbian 3rd có chổ nào bàn về phần cứng k nhỉ:-?:-? confuse vấn đề này kinh khủng...:mad:)

smackdun

aXYZ ???

Bạn thử vào đường dẫn này
C:\python\test_axyz1.py
c:\sys\bin\axyz.pyd
xem có 2 file đó chưa, nếu có cả 2 file rồi thì không cần cài nữa.

thanks, mình đã xem và chỉ có file "test_axyz1.py", còn file "axyz.pyd" không có. Bạn giúp với :D.

MinhThang

Manager
hi all,

Care Services:
Warranty Class:
End of Warranty:

RM-235 là kiểu sản phẩm. (kí hiệu của nhà sản xuất)

metalica

RM-235 là kiểu sản phẩm. (kí hiệu của nhà sản xuất)

hehe, hóa ra là vậy, thế mà cứ tưởng nó là cái j ghê gúm lắm :D nhưng mà tại sao trên diễn đàn lại có người muốn đổi cái số này để làm j nhỉ:-?

Kojiro

Super V.I.P
hehe, hóa ra là vậy, thế mà cứ tưởng nó là cái j ghê gúm lắm :D nhưng mà tại sao trên diễn đàn lại có người muốn đổi cái số này để làm j nhỉ:-?

Vì mỗi sản phẩm nó gắn liền với khu vực. Mà ác 1 cái là có cái khu vực thì máy đó có fw mới để cải tiến phần mềm, mà cũng máy đó nhưng khu vực phân phối khác thì không có nên a e mới đòi chuyển qua để dùng được cái mới. Vậy đó bạn!

devil13

các bro cho hỏi các pm của 9.1 có dùng được cho n96 ko,em đang định mua con n96 mà ko biết có cài được các ứng dụng của 9.1 ko

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
các bro cho hỏi các pm của 9.1 có dùng được cho n96 ko,em đang định mua con n96 mà ko biết có cài được các ứng dụng của 9.1 ko
Được thì cũng được 1 số thôi :D Các PM unsigned thì vẫn chưa cài được đâu bạn :)

hoang6300

Mình có nghe đâu đó về cái ổ cứng gắn ngoài cho mobile thì phải.
K biết chắc là có hay k nữa...bạn nào biết hok?
=.=

Status
Không mở trả lời sau này.