• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

vjpvjpvjp

1 các bro cho minh hỏi tý.
mình mới mua lại con e71 nhưng hơi nghi ngho về pin của nó đai loại la ntn...
Mình sac đầy pin thi nghịck từ 7h tối đến 11h...sáng ngủ dậy dùng từ 10h đến 2h chiều.. rùi tầm 7h đến 9tối thi hết sach pin...vậy không biết pin như thế có bình thường không.
p/s mua về cái up fw lên 510....dùng sim d-com không gọi hay ntin gì cả...
2/ à hỏi luôn cái mail trên e71 tắt đi như thế nào..thanks nhiêu

hoang_t

các bác cho em hỏi 1câu là khi format máy sẽ cài lại fw cũ từ rom vậy fw ấy từ lúc mua máy hay là fw mà mình nâng cấp

KAKALAT2009

Em đang dùng em C5-00 vào phần quản lí ứng dụng để gỡ bỏ một số phần mềm không dùng như Twitter,My space thì không gỡ bỏ được và hiện ra thông báo Đã hủy gỡ bỏ ,mong chỉ giáo giùm lỗi này

TruongHan

Super V.I.P
Em đang dùng em C5-00 vào phần quản lí ứng dụng để gỡ bỏ một số phần mềm không dùng như Twitter,My space thì không gỡ bỏ được và hiện ra thông báo Đã hủy gỡ bỏ ,mong chỉ giáo giùm lỗi này
Ứng dụng mặc định của máy đâu gỡ bỏ được em,chỉ có thể bung rofs ra cook lại fw thôi

dhuybinhtn

mình đang dùng con 5730XM nhờ các bác hack hộ với
e đa có kay và ker joi mà không thể nào hack dc có bác nào biết cách nào khác để hack ko giúp em với nhé
e lên diễn đàn tinh tế nhờ lấy dc kay và ker joi
ngày trươc em tự xin dc kay ker trên trang opda.cn mà bây giờ ko xin dc nua
e cài hell00x2.V2.03 e để chạy mãi ko dc có lần em để chạy tới sáng lun ma vẫn ko dc các bác giúp em vói nhé
nokia:5730s-1
code:0576255
ime:351964030455127
RM:465
phiên bản phân mềm:200.12.87

hungbo293

Mọi người cho em hỏi cái này với

Em có con E71 đã hack rồi. Bình thường vẫn không sao nhưng đến hôm qua em hết pin nên phải bật lại máy thì nó báo thẻ nhớ bị lỗi. Phải bật nắp ra ấn nhẹ 1 cái cho nó xê dịch thì mới vào đc thẻ. Em thử khởi động lại nhưng vẫn bị thế. Ai cho em biết máy em bị lỗi gì và cách khắc phục với. Tình trạng này rất là khó chịu. Muốn vọc máy mà cứ phải tháo ra tháo vào mất time lắm. Em cắm thử thẻ khác vào thì bt. Có phải máy em bị xung đột gì không ạ

Onghuynh

theo kinh nghiệm của mình(cũng đã từng bị như thế)4mat thẻ xong cài lại ứng dụng.Bạn thử xem.

namhuynhx3

cac pro cho em hoi ti.em dang dung n81 8gb da hack,hom truoc em co cai pach hieu ung dao dien(effect) cho may,nhin vao thi dep that.nhung ma vua nghich duoc chieu hom nay thi sang hom sau man hinh bi die luon (day la cai man xin di kem theo may).hom sau di thay cai man tau 150k,thay xong ve nha cai effect tiep,may ngay sau lai die man hinh.dau tien man hinh no giat giat,sau do bi trang luon.tat nhien gio minh da lai thay cai man hinh moi roi,cung ko dam cai effect nua.minh muon hoi may cai man hinh truoc bi trang do phai vut hay la co cach gi khac phuc ko?xin duoc chi giao,vi minh thay tiec cai man xin di kem may qua

kidwar

Mình đang dùng E5-00.
Trong mục phím tắt mình không muốn chỉ gán với một ứng dụng mà muốn gán cho một Folder Group có được không.
Ví dụ như việc mình gán phím phải cho mục Lắp đặt trong Folder Group ứng dụng.

Em xài E63 mà bjờ cắm cáp vào thì điện thoại vẫn nhận và báo chọn 4 kiểu kết nối , nhưng trên pc nó báo ko có driver, xong nó báo not recognize ..., e đã cài vài bản PC suite rồi vẫn ko được, cũng đã thử đến 2 cái cáp rồi vẫn ko dc, win thì cũng đã cài lại XP và win7 cũng vẫn không được. Có fải E63 của em bị hỏng j` rồi k ? và có sửa được kô ?

onlyname

Vấn đề mã khóa khi đổi sim.

Chào mọi người...
Chuyện em cần giúp đỡ là thế này, có 1 lần em lỡ nghịch bên phần Security của máy N82, sau đó chọc vào cái lock if sim card changed, nhưng hồi đó chọn pass gì thì quên mất:-?:-?:-?(hic), bây h muốn thay sim nhưng hoài không được, nhiều khi bạn bè mượn máy lắp sim mà cứ như mình không muốn cho mượn ấy, ngại chết đượcX_X. Có ai giúp được em tìm lại pass của cái này không ạ, không thì reset hay phá mã gì cũng được. Thanks mọi người nhiều.;;);;);;)

funboy0301

minh len http://isign.imobile.com.cn xin key & cer cho con N81 mà sao nó báo là: IMEI của bạn 356994010690257 , không giới hạn chức năng cấp giấy chứng nhận bị đình chỉ, không thể có được một giấy chứng nhận!!? bây giờ còn web nào lấy cer với key không ace? mình cũng đã thử OPDA rồi nhưng nó cũng không làm luôn, bất lực nhìn dế chỉ biết gáy mà ko biết bay sao :((

minhphibkyb

mình dùng N82 không sao tắt được chế độ tự tạo _PalbTN mỗi lần tháo thẻ nhớ và khởi đồng lại máy máy chậm kinh khủng vì nhiều ảnh và video lên chờ nó tạo xong.
ngày trước dùng N73 có cải path cho Rompatches Disable _PalbTN cho vào không bật được chắc không tương thích với N82 ai có path Disable _PalbTN
hoặc có cách nào hướng dẫn mình với tìm khắp mấy diễn đàn không có chán quá hay tháo thẻ copy phim mà copy xong chậm quá

Cho to hoi c5-00 5M rm745 fw 071.003 da co fw moi chua nhi? To update bang dien thoai thi thay co cai sw update v. 081.003 kich thuoc 1718Kb chang biet la cai gi,update xong,khoi dong lai va ghi ko dung phien ban cho dt,that chang hieu the nao nua. Ai biet giai thich dum cai nhe.( to online bang dien thoai lai ko biet viet tv cac pro thong cam nha)

minhphibkyb

Mình dùng n82 máy bị hỏng cáp đóng mở camera mình dùng magickey thiết lập phím khác thay phím mở camera nhưng không được theo bảng magic key của n73 chắc khác n82 ai có phần mềm nào có thể mở đc camera ko hay thiết lập magic key phím mở camera n82 là bao nhiêu cho mình xin hoặc phần mềm nào chụp ảng tốt minh xin đang dùng ccam với mấy phần mềm chụp ảnh hàn quốc chụp chán wa cảm ơn nhiều

kjllmeplz

Máy mình dùng C5-00, mấy hôm trc reset máy bằng 7370 thì khi dùng home truy cập nhanh danh sách ứng dụng thì thấy có thêm 1 biểu tượng tên Main ngoài 2 cái biểu tượng vốn có là Menu và Standby, cái này không xóa đc, chỉ mất khi tháo thẻ nhớ ra và lắp lại, mình đã thử mọi cách : dùng 4 ngón, 4mat lại thẻ nhớ nhưng vẫn không làm mất biểu tượng đó ngoài cách tháo ra lắp lại thẻ nhớ, ai giúp mình giải quyết triệt để vấn đề này mà không cần chạy lại máy với.

t0nyQ_cwalker

e đang dùng con e71 khi e copy game hay soft vào r cài thì thỉng thoảng nó bị đơ r reset lại máy ~X( như thế có làm sao k ạ máy e chưa hack fone nên 1 số chương trình k chạy đc :-<