• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

thanh19589

up luôn cái calendar bữa trước cho đồng bộ với status nè

Ntv_79

up luôn cái calendar bữa trước cho đồng bộ với status nè

He he, tưởng ko share:D. Nhưng lại lộ hàng ý tưởng mới rồi! Cái ghim ấy nhỉ!

@ Mà chuyển sang bản mới đi. Mình thấy bản mới ngon rồi đấy! Còn dùng 349 làm gì nữa! Mình cũng đang tính tổng hợp một bản htc ngon cho bản này đóng gói file sis luôn mà ko biết thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

thanhhiro

Sao mình ko thể cài đc cái mod N900 nhỉ? Bạn hướng dẫn cụ thể cách load mod này đc ko, để xem mình làm sai chỗ nào?

Ntv_79

Sao mình ko thể cài đc cái mod N900 nhỉ? Bạn hướng dẫn cụ thể cách load mod này đc ko, để xem mình làm sai chỗ nào?

Bạn cài phiên bản 498 nhé! Sau đó down n900 về giải nén copy tất cả các file trong đó vào máy theo đường dẫn: X:\private\20028b16 (X là ổ cài spb)

thanh19589

Cái ghim đó làm chơi cho vui thôi mà ý tưởng gì , hơn nữa cái đó vẫn là bản nháp nên nhìn con giả giả thế nào ấy

Ntv_79

Cái ghim đó làm chơi cho vui thôi mà ý tưởng gì , hơn nữa cái đó vẫn là bản nháp nên nhìn con giả giả thế nào ấy

Mình nghĩ là cắm vào chỗ ngôi sao ở Calendar ấy có lẽ nhìn được và cắm kiểu cái ghim vàng ấy.

nokiax68gb

@ Mà chuyển sang bản mới đi. Mình thấy bản mới ngon rồi đấy! Còn dùng 349 làm gì nữa! Mình cũng đang tính tổng hợp một bản htc ngon cho bản này đóng gói file sis luôn mà ko biết thế nào.

Bạn làm mod htc desire trên bản mới nhất đi, mình thích giao diện htc nên ủng hộ bạn 2 tay luôn. Nếu có thể bạn sửa cái phần màu đen phía sau đồng hồ htc dài thêm 1 tý và sửa lỗi ngày tháng bị đè lên nhau là tuyệt vời luôn!:p Sorry vì đòi hỏi hơi nhìu nhưng thật sự mình thích cái giao diện sense lắm, thanks bạn trước, chúc bạn nhìu sức khỏe, thân!:D

Ntv_79

Cảm ơn sự cổ vũ của bạn! Có những người như bạn mình tin topic sẽ lại sôi nổi lên ngay mà!!!

nokiax68gb

Mình có 1 số thắc mắc nhỏ ở bản 537 này:
1. sao mình mở danh bạ thì ko thấy các mục gửi tn, video call như trong phần giới thiệu. Thêm cái cài hình ảnh cho danh bạ thì chọn file nó ko load hay sao ý, chọn camera thì đc! :D
2. Thay đổi profile nhanh bằng cách nào? cái widget profile mình chọn thì nó hiện ra trang trắng:-?
3. cái widget hình ảnh ko thay đổi ảnh đc:|
Mình xài mod vivaz, thanks!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Mình có 1 số thắc mắc nhỏ ở bản 537 này:
1. sao mình mở danh bạ thì ko thấy các mục gửi tn, video call như trong phần giới thiệu
2. Thay đổi profile nhanh bằng cách nào? cái widget profile mình chọn thì nó hiện ra trang trắng:-?
3. cái widget hình ảnh ko thay đổi ảnh đc:|
Mình xài mod vivaz, thanks!

Do cái mod đó chưa fix cho bản mới!

Ntv_79

Bạn làm mod htc desire trên bản mới nhất đi, mình thích giao diện htc nên ủng hộ bạn 2 tay luôn. Nếu có thể bạn sửa cái phần màu đen phía sau đồng hồ htc dài thêm 1 tý và sửa lỗi ngày tháng bị đè lên nhau là tuyệt vời luôn!:p Sorry vì đòi hỏi hơi nhìu nhưng thật sự mình thích cái giao diện sense lắm, thanks bạn trước, chúc bạn nhìu sức khỏe, thân!:D

OK. Vì tinh thần của bạn nên bạn đợi tí mình sẽ up lên một số file chính đã fix mới nhất cho bạn! Ngày tháng đè lên tí thì kiếm cái font khác là OK thôi.

Down về xóa đuôi .7z giải nén rồi copy vào folder mod nhé!

Chỉnh sửa cuối:

nokiax68gb

Ủa sao có 2 part mà giải nén nó bắt replace là sao vậy pro?
Mà mod này nhấp vào 1 danh bạ thì thanh bar sense bị lỗi, với lại mấy cái đồng hồ sao pro ko làm giống htc desire cho đẹp?

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

OK. Vì tinh thần của bạn nên bạn đợi tí mình sẽ up lên một số file chính đã fix mới nhất cho bạn! Ngày tháng đè lên tí thì kiếm cái font khác là OK thôi.
Cái ngày tháng đã bày cách fix rồi mà sao ko làm nhìn cho đẹp , có thể Bold các chữ đó đc luôn , nhìn kĩ ảnh dưới ấy vẫn sử dụng font mặc định của máy

Ntv_79

Ủa sao có 2 part mà giải nén nó bắt replace là sao vậy pro?
Mà mod này nhấp vào 1 danh bạ thì thanh bar sense bị lỗi, với lại mấy cái đồng hồ sao pro ko làm giống htc desire cho đẹp?

Reaple gì đâu mình giải nén bình thường mà! Tốt nhất là bạn nên copy đè vào folder gốc khi chưa mod gì để tránh xung đột giữa các mod khác nhau, nếu cần xóa cả file ....reg trong c:\system\apps nữa. Đồng hồ mình đã up cả 4 cái tha hồ mà chọn còn gì nữa. Ủa thế đồng hồ htc desire như thế nào??? Mình cũng chưa dùng nó nên cũng không rõ nhưng thực sự không có ý định làm giống y sì như nó. Chỉ thấy cái nào đẹp đẹp ưng ý thì dùng.

Đấy mới là bản lite fix một số file cơ bản thôi!

Cái ngày tháng đã bày cách fix rồi mà sao ko làm nhìn cho đẹp , có thể Bold các chữ đó đc luôn , nhìn kĩ ảnh dưới ấy vẫn sử dụng font mặc định của máy

Uh, vẫn còn mấy thứ nữa chưa fix nên chưa up bản full!

Chỉnh sửa cuối:

sirate

mặc dù không giống với nguyên mẫu nhưng nhìn chung chẳng đến nỗi nào >:)

Hướng dẫn chép có trong tập tin đính kèm . Lưu ý là ở đây chúng ta sử dụng 2 widget ( 1 là dclock small và 1 status )

Sao chép vô + làm như hướng dẫn , nó không hiện giống như trên , vẫn cứ như cũ hoài :(