• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

Ntv_79

ntv_79 ơi, chỉnh lại dùm mình cái nút dưới cùng bên trái thanh bar là vào laucher đi, chỉnh hoài mà nó cứ vào pannel 3d hoài
Bạn bung qa_layout.dat ra rồi chỉnh trong đoạn đầu của menubar.xml ấy. Có thể so sánh với file đó trong file qa_ khác mà nút trái là spb menu để biết.

Không hiểu sao mình dùng cái này không được nhỉ ???? Không có 1 cái widget nào hiện ra cả, toàn là 1 ô trống không ? Còn bấm vào nút laucher thì nó lại rs lại SPB :-?? Giúp với ntv

OK. Tốt nhất là bạn nên cài lại spb sau đó đao bản đó về giải nén, copy tất cả các file đó đè vào X:\private\20028b16. Xóa file .reg trong c:\system\app và mở spb sẽ được thôi. Có thể bạn đã copy đè vào một folder mod nào đó thôi!

Ntv_79

Hê hê, sau một thời gian chờ đợi cuối cùng tác giả cũng đã chia sẻ cho mọi người

[!!RELEASED!!] SPBShell Symbian^3 Design by Seyd

Menubar - 100% FINISHED
Widget BG - 100% FINISHED
Music Player - 100% FINISHED
Clock, Profil, Date - 100% FINISHED
Digital Clock - 100% FINISHED
Weather - 100% FINISHED
Status Widget - 100% FINISHED
WirelessBar (Wifi, Bluetooth, Flymode, Phone mode) - 100% FINISHED
Favourite Contact Widget- 100% FINISHED
Deleted Trash Icon - 100% FINISHED
Image Frame - 100% FINISHED
Menu Dialer - 100% FINISHED
3 Page Slider - 100% FINISHED
Green/Black/Orange Version added - 100% FINISHED
ALL N8/S^3 Wallpapers with .psd - 100% FINISHED
Bigger widget frames (marvinloess) - 100% FINISHED
Weather widget like SPB Weather (pakino) - 100% FINISHED
New Statusbar - 100% FINISHED

Credit for Seyd!

Kích vào hình để DOWNLOAD nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hoangcung1939

Bạn nào có bộ mod Htc sence full for spb 567 dành cho SPB MobileShell v3.7.598 thì share cho mình với nha, xin cảm ơn trước.

Ntv_79

Bạn nào có bộ mod Htc sence full for spb 567 dành cho SPB MobileShell v3.7.598 thì share cho mình với nha, xin cảm ơn trước.
Link trên bài số 1 đó bạn! 598 chỉ fix một số lỗi nhỏ nên mod 567 vẫn dùng bình thường trên 598 nhé!

hoangcung1939

Link trên bài số 1 đó bạn! 598 chỉ fix một số lỗi nhỏ nên mod 567 vẫn dùng bình thường trên 598 nhé!

Nếu vậy thì mình tải về rùi chép đè luôn nguyên folder 20028b16 vô Private hay mình sẽ bỏ folder Original ra trước rùi mới chép cái folder 20028b16 của bảng 567 này vô vậy bạn. Mình đang dùng bảng 598. Cảm ơn

Ntv_79

Nếu vậy thì mình tải về rùi chép đè luôn nguyên folder 20028b16 vô Private hay mình sẽ bỏ folder Original ra trước rùi mới chép cái folder 20028b16 của bảng 567 này vô vậy bạn. Mình đang dùng bảng 598. Cảm ơn

Đúng rồi, vì mình đã up full rồi nên bạn chỉ việc copy folder đó vào thôi. Tốt nhất là đổi tên folder original thanh 20028b16_goc chẳng hạn để dùng lại nếu cần!

hoangcung1939

Làm phiền Trial mod 1 lần nữa ( hơi bị "gà" với cái soft Mobile Shell này ) là trước khi mod skin mới thì mình có cần xóa file SpbShell_20028b16.reg trong C:\System\Apps trước hay không vậy.

Ntv_79

Làm phiền Trial mod 1 lần nữa ( hơi bị "gà" với cái soft Mobile Shell này ) là trước khi mod skin mới thì mình có cần xóa file SpbShell_20028b16.reg trong C:\System\Apps trước hay không vậy.

Mỗi lần copy một mod mới thì nên xóa file đó đi vì đó là file cài đặt của bản cũ nên sẽ bị ảnh hưởng dễ phát sinh lỗi. Sau khi sắp xếp bản mới ngon lành rồi thì vào menuspb, vào cài đặt, rồi bấm phím phải và chọn Sao lưu cài đặt, chọn ổ lưu và đặt tên cho nó. Để test mod khác và lại làm vậy. Muốn quay lại bản cũ thì chỉ việc vào menuspb, cài đặt, phím phải chọn Phục hồi cài đặt để đỡ mất công sắp xếp lại!

hoangcung1939

Hình như bảng Htc sence full for spb 567 bị khóa thời tiết đúng không T.Mod , mình thử đổi sang thành phố khác nhưng không được. Chỉ dùng mặc định là ở Hanoi thui, mình muốn đổi sang Ho chi minh City thì làm theo cách nào đây bạn.

kienvp

Hình như bảng Htc sence full for spb 567 bị khóa thời tiết đúng không T.Mod , mình thử đổi sang thành phố khác nhưng không được. Chỉ dùng mặc định là ở Hanoi thui, mình muốn đổi sang Ho chi minh City thì làm theo cách nào đây bạn.

bạn dùng bản EN hay việt vậy .nếu dùng bản vh thì do mod chạy trên nền tiếng việt nên mới bị như vậy .vì pm này ko hỗ trợ ngôn ngữ việt .

hoangcung1939

bạn dùng bản EN hay việt vậy .nếu dùng bản vh thì do mod chạy trên nền tiếng việt nên mới bị như vậy .vì pm này ko hỗ trợ ngôn ngữ việt .

Mình dùng bảng EN SPB MobileShell V3.7.598 S60v5 Signed Regged By zAWS! . Nếu dùng Skin Origianl thì chuyển thành phố OK, chỉ khi dùng bảng Skin mod Htc sence Spb 567 mod by Ntv_79 thì không đổi được sang thành phố khác.

Ntv_79

Mình dùng bảng EN SPB MobileShell V3.7.598 S60v5 Signed Regged By zAWS! . Nếu dùng Skin Origianl thì chuyển thành phố OK, chỉ khi dùng bảng Skin mod Htc sence Spb 567 mod by Ntv_79 thì không đổi được sang thành phố khác.

Bạn đọc kỹ topic này cũng nói nhiều vấn đề đó rồi. Bạn dùng bản original của bạn sau đó chọn thành phố và update thời tiết bình thường. Sau khi OK, vào menu spb, chọn cài đặt, phím phải, chọn sao lưu cài đặt. Sau đó chuyển sang bản mod khác mà bạn dùng và Phục hồi cài đặt là có thời tiết. (Có thể update bình thường nhưng ko thay đổi được, muốn thay đổi làm lại các bước vừa nói)

hoangcung1939

À, ý mình là như thế này. Mình dùng Skin mặc định thì mình đã đổi sang được thành phố khác và update thời tiết bình thường. Sau đó mình làm theo hướng dẫn của bạn là đã Backup dữ liệu bảng Original ( MSettings ), rùi mình xóa file SpbShell_20026b18.reg ( trong C:\System\Apps ). Xong, mình mới chạy cái bảng skin mod Htc sence Spb 567 mod by Ntv_79 lên, sau đó thì mình Restore file đính kèm của bạn ( MSettings htc 567 ); rùi mình thử đổi sang thành phố khác thì không được, bấm change city nhưng nó vẫn "đơ như cây cơ".

Ntv_79

À, ý mình là như thế này. Mình dùng Skin mặc định thì mình đã đổi sang được thành phố khác và update thời tiết bình thường. Sau đó mình làm theo hướng dẫn của bạn là đã Backup dữ liệu bảng Original ( MSettings ), rùi mình xóa file SpbShell_20026b18.reg ( trong C:\System\Apps ). Xong, mình mới chạy cái bảng skin mod Htc sence Spb 567 mod by Ntv_79 lên, sau đó thì mình Restore file đính kèm của bạn ( MSettings htc 567 ); rùi mình thử đổi sang thành phố khác thì không được, bấm change city nhưng nó vẫn "đơ như cây cơ".

Hic, đã nói rõ ở bài trên rồi. Sau khi đổi sang mod rồi thì không change (thay đổi) thành phố được nữa mà chỉ update thời tiết cho thành phố mà bạn đã chọn ở original thôi. Ví dụ bạn ở TP.HCM thì ở original bạn chọn thành phố HCM rồi update thời tiết cho nó. Sau đó Sao lưu lại sẽ có thời tiết TP.HCM và Phục hồi ở bản mod cái sao lưu của bạn. (Không phục hồi file sao lưu của mình nếu không ở Hà Nội). Và bạn có thể update thời tiết cho TP.HCM ở bản mod!!!!

longtb76

Không có file setting chỉnh lại mệt quá!!! Đẹp nhưng ở panel thời tiết mh ở Tp HCM nên để font chữ nào thì tên cũng bị thừa ra ngoài xấu quá, pro kienvp hay thanh hoặc bro nào rành giúp mình mod lại cho tên tp HCM nằm gọn trong panel thời tiết với, mh gà vụ này lắm! Thanks!:-?

Ntv_79

Không có file setting chỉnh lại mệt quá!!! Đẹp nhưng ở panel thời tiết mh ở Tp HCM nên để font chữ nào thì tên cũng bị thừa ra ngoài xấu quá, pro kienvp hay thanh hoặc bro nào rành giúp mình mod lại cho tên tp HCM nằm gọn trong panel thời tiết với, mh gà vụ này lắm! Thanks!:-?

Có 2 loại widget thời tiết. Một loại giống của SPB weather (hiển thị thời tiết 5 ngày) bạn thử xem có tốt hơn ko?

longtb76

Có 2 loại widget thời tiết. Một loại giống của SPB weather (hiển thị thời tiết 5 ngày) bạn thử xem có tốt hơn ko?
widget thời tiết năm ngày thì nằm gọn trong panel thời tiết ok rùi nhưng mh thích widget đơn thôi nên mh phải nhờ các bro, Ntv_79 có thể giúp mh đc không! ;;)