• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

thanh19589

SPB mobile shell đúng là PM hot nhất của năm , topic thứ 3 về mod SPB rồi mà lượt xem vẫn hơn 10.000 :D

Mọi người cho mình hỏi cái bản SpB mobile shelll 5.0 có dùng được cho Nokia 5530 không vậy? Nếu được thì ngon quá :D
spb v5.0 hiện giờ vẫn chưa ra thì ko ai biết đc nó có chạy đc hay ko . Nhưng theo cảm nhận của mình khi xem video giới thiệu thì dòng S60v5 ko dùng nổi đâu , vì carousel 3D ở v3.0 khi mở lên thì đã rất lag rồi

darkness90vt

SPB mobile shell đúng là PM hot nhất của năm , topic thứ 3 về mod SPB rồi mà lượt xem vẫn hơn 10.000 :D

spb v5.0 hiện giờ vẫn chưa ra thì ko ai biết đc nó có chạy đc hay ko . Nhưng theo cảm nhận của mình khi xem video giới thiệu thì dòng S60v5 ko dùng nổi đâu , vì carousel 3D ở v3.0 khi mở lên thì đã rất lag rồi
mình nghĩ spb sẽ bỏ phần 3d cho symbian

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Do phiên bản 598 mình test thấy cũng không gì mới cả chỉ fix một số lỗi nhỏ nên vẫn dùng được các mod cũ của 567 a e thử xem nhé!

Đã có phiên bản Việt hóa chạy trên tiếng việt tại đây!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtiep

Do phiên bản 598 mình test thấy cũng không gì mới cả chỉ fix một số lỗi nhỏ nên vẫn dùng được các mod cũ của 567 a e thử xem nhé!

Đã có phiên bản Việt hóa chạy trên tiếng việt tại đây!

Mình cài bản mod HTC 567 vào vẫn báo bản mới ko được hỗ hỗ trợ

Ntv_79

widget profile không hoạt động, bấm vào nó ra màn hình chống không có gì cả.

Sau khi cài và chạy 598, bạn xóa file .reg trong system/apps đi rồi copy folder mod của 567 vào và mở lại spb. Vì nhiều khi nó spb nó tự sao lưu các dữ liệu và cài đặt của bản dùng trước nên phát sinh lỗi thôi. Mình dùng OK không thấy lỗi gì cả!

minhthang_46dt1

Cách bác cho hỏi sao cái Htc sence full for spb 567 chỉ hiển thị được mỗi thời tiết của nhiệt độ vậy và không thêm được các tp khác là sao ah.

Ntv_79

Cách bác cho hỏi sao cái Htc sence full for spb 567 chỉ hiển thị được mỗi thời tiết của nhiệt độ vậy và không thêm được các tp khác là sao ah.

Muốn add được thành phố thì phải cài bản tiếng Anh chạy trên điện thoại tiếng Anh, chọn thành phố, chọn update thời tiết, sau đó vào spbmenu, setting, backup setting. Sau đó mới copy mod htc và vào lại spbmenu, setting, restore setting.

darkness90vt

sắp có spb 5.0 rồi, mới lượn lên DM thấy nó có video demo cho N8, hi vọng thằng S60v5 chạy nổi

minhthang_46dt1

Muốn add được thành phố thì phải cài bản tiếng Anh chạy trên điện thoại tiếng Anh, chọn thành phố, chọn update thời tiết, sau đó vào spbmenu, setting, backup setting. Sau đó mới copy mod htc và vào lại spbmenu, setting, restore setting.

Nếu làm như vậy thì lại phải sắp xếp lại icon ah bạn với lại cũng chỉ thêm được 1tp trước đó mình backup thôi. làm như thế không tiện lắm. Có cách nào hay hơn k bác.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Nếu làm như vậy thì lại phải sắp xếp lại icon ah bạn với lại cũng chỉ thêm được 1tp trước đó mình backup thôi. làm như thế không tiện lắm. Có cách nào hay hơn k bác.

Cho tới thời điểm hiện tại thì để chạy trên tiếng Việt lỗi đó ko có cách nào khác là làm như vậy. Còn một lỗi cũng chưa thể khắc phục nữa là nếu bản tiếng Việt trên đt tiếng Việt thì không thể bấm vào lịch để vào lịch của spb.

minhthang_46dt1

Hic vậy lạ chịu chấp nhận thôi. Mà bác cho hỏi mod này có chạy được trên EN không? Cảm ơn bác nhiều.

Ntv_79

Tất nhiên là các mod đều chạy trên ENG, chỉ có điều là nó ko hỗ trợ tiếng Việt nên phải mod cho nó chạy trên tiếng Việt và 1 số lỗi chưa fix được thôi!

nokiax68gb

Tốt nhất cứ xài bản tiếng Anh sẽ ít lỗi hơn! Tại xài SPB 1 thời gian thì cũng wen rồi, ngôn ngữ ko wan trọng lắm!

Ntv_79

Im ắng nhỉ! ...............

Có cái đồng hồ iPhone 4 nè ai thích thì dùng chơi!

Ntv_79

Một kiểu status báo cuộc gọi và tin nhắn mới.... nhỏ gọn đỡ tốn diện tích:D

Ntv_79

Bubble Widgets 2

Cái này chủ yếu là cho bản Bubble. Tuy nhiên mod status là mod độc lập nên các bạn có thể dùng cho tất cả các bản mod khác nhau nếu thích!

Chỉnh sửa cuối: