• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

Ntv_79

Cổ vũ a hết mình lun đó ! Ntv cố lên ! Hjhj ! E đang mún fix bản Nokiphone V6 của a nhưng mà fix mãi mà chẳng đc,cứ bị lỗi trong danh bạ hoài hà.Ntv fix lỗi lại dùm luôn đi,anh em Nokiphone của a đang chờ đó

Nhìn lại cái v6 trên 498 lèo tèo 2 người thanks nghĩ cũng ngại. Nhưng OK, để mình nghiên cứu nó luôn!

Cái này dùng sao vậy bác, giải nén rùi copy đè vào 20028b16 được không?
Đúng rồi! Nhưng là folder 20028b16 gốc chưa mod ấy nhé (tránh lỗi do các mod với nhau). Đã lưu ý ở bài #1 là a e nên copy 1 folder gốc ngay sau khi cài spb ra một chỗ khác để dùng cho các mod khác nhau!

mấy cái HS này phải cài SPB Mobileshell mới sử dụng được hả các bạn
Đúng vậy. Đây là topic chuyên về spb mà bạn. Muốn cái đồng hồ kiểu như vậy thì search phần mềm MJ weather! Bên phần mềm! Hoặc tìm FW htc của mình bên firmware!!!

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

HTC bản này có cái icon có cái đinh gim không ntv79 ơi.... thấy cái đó đẹp quá à hihi

Ntv_79

HTC bản này có cái icon có cái đinh gim không ntv79 ơi.... thấy cái đó đẹp quá à hihi

Đinh ghim thì bạn thanh có đấy! Hỏi bạn ấy xem! Mình ko tích hợp trong bản htc đó bạn à!

Vậy mau mau có hàng nhe Ntv.Thank

Bản htc làm đơn giản thế mà bản này làm đi làm lại bao lần vẫn chưa được. Cứ được cái nọ thì mất cái kia. Hiện giờ lại mất thanh bar trên cùng!

huaminhquan

Đinh ghim thì bạn thanh có đấy! Hỏi bạn ấy xem! Mình ko tích hợp trong bản htc đó bạn à!

Bản htc làm đơn giản thế mà bản này làm đi làm lại bao lần vẫn chưa được. Cứ được cái nọ thì mất cái kia. Hiện giờ lại mất thanh bar trên cùng!

K hiện giờ trên đồng hồ hả j` a ? Cố gắng làm vì tinh thần đi anh,e ủng hộ a hết mình.Thank

longtb76

Mod HTC cho phiên bản spb 537
Hic, mấy hôm vừa rồi bận quá ko online được, mà thấy topic mình tinh thần anh em ko khí thế lắm nhỉ! Chỉ thấy kêu ca phàn nàn thôi chẳng thấy ai share cái gì của mình đã làm được cả. Nhìn cái bản lite ba mấy người đao, 1 người thanks và chẳng thấy ý kiến hỏi han đóng góp gì tích cực cả! Mình up bản full, còn 2 chỗ nữa chưa chỉnh đó là cái mod của thanh chỉnh khung đồng hồ bé lại và chữ trên đồng hồ vẫn đè nhau một tí.
Link trong file đính kèm (xóa đuôi.7z). Anh em down về xóa tên chỉ còn 20028b16 copy vào X:\private nhé.
Lưu ý nên xóa file.reg trong c:\system và các file backup tự động nếu có trong c:\data\others để tránh những lỗi linh tinh nhé!

@all: Mong mọi người đoàn kết, trên tinh thần, chia sẻ, ủng hộ thì mới mong có nhiều bản mod tốt và nhiều sự chia sẻ!

Mh down về nhưng sao file có 1kb và không cho giải nén nhỉ!

LoveNF

Hix, bác thanh19589 cho e xin cái incon battery andriod đc ko, nhìn thèm quá :D

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bạn đọc kỹ đoạn trên đi. Link trong file đính kèm, xóa đuôi .7z rồi mở ra là có link! Nên down thêm 1 file fix lỗi ngay sau trang đó nữa.

K hiện giờ trên đồng hồ hả j` a ? Cố gắng làm vì tinh thần đi anh,e ủng hộ a hết mình.Thank

Hic, đúng là nhiều mod quá lắm lúc lẫn lung tung mất bao thời gian tưởng chán chẳng làm nữa thì đã tìm ra vấn đề. Sắp có hàng cho anh em!

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

Chờ môg hàng mới cuả bác hjhjhj. Cố lên đi bác lun ủng hộ bác .ma bác cho thêm cái đinh gjm vào nửa nha hjhj

ngocchuc1

NokiPhone V6_498

Anh em NokiPhone V6 cùng down mod cho phiên bản mới nhất 498 nào!!!

- Nếu đang dùng v6 thì down 2 file đính kèm về chép đè vào là OK!
- Nếu chưa có v6 thì qua bài số #2 trang 1 down về rồi chép đè 2 file kia vào!

bác mod cái nỳ chạy trên 537 đi
h dùng trên 537 toàn bị lỗi không update đc thời gian thui
chán lém

wimax16vnn

ĐỀ NGHỊ MẤY BÁC LẦN SAU CÓ SỬ DỤNG TÍNH NĂNG "TRẢ LỜI KÈM THEO TRÍCH DẪN NÀY" NHỮNG BÀI CÓ NHÌU ẢNH THÌ QUOTE 1 2 ẢNH LÀ DC RÙI, ĐỪNG CÓ MÀ QUOTE HẾT CÁC ẢNH, NHƯ TRANG NÀY DÀI LÊ THÊ MÀ TOÀN LÀ QUOTE ẢNH , MẤT TGIAN KÉO XUỐNG LẮM MÀ LÀM RỐI TOPIC NỮA

Ntv_79

có ai mod dc thanh bar iOS chạy trên 537 chưa vậy? do chép mod cũ lên 537 cứ lỗi profile + danh bạ hoài ...

Bác Ntv fix lại Nokiphone V6 cho phiên bản mới này lun đi,làm luôn đi Ntv

Sao thấy ntv79 ko thấy động tỉnh gj hết vậy ta. Wên làm mod cho bãn mới rồi a. Hjxhjx. Tjếp tuc đi chứ ntv79

Vậy mau mau có hàng nhe Ntv.Thank

Chờ môg hàng mới cuả bác hjhjhj. Cố lên đi bác lun ủng hộ bác .ma bác cho thêm cái đinh gjm vào nửa nha hjhj

bác mod cái nỳ chạy trên 537 đi
h dùng trên 537 toàn bị lỗi không update đc thời gian thui
chán lém

Anh em cổ vũ nhiệt tình nên cố gắng và đã có hàng cho anh em rồi đây > NokiPhone V6 537

Link trong file đính kèm. Down về giải nén copy folder 20028b16 vào X:\private nhé. Trong file đính kèm còn có thêm file Sao lưu cài đặt để bạn nào ngại sắp xếp mà muốn giống sr của mình thì phục hồi (restore) nhé!

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

ntv79 có thể sửa lại cho "trang hay dùng" sd wall là wallpaper của máy dc ko? (bản trên của ntv nó lấy của theme rồi)
thanks

Ntv_79

ntv79 có thể sửa lại cho "trang hay dùng" sd wall là wallpaper của máy dc ko? (bản trên của ntv nó lấy của theme rồi)
thanks

Cái trang đó mặc định theo theme không thay được bạn à!

wimax16vnn

Cái trang đó mặc định theo theme không thay được bạn à!

ko, bản 537 gốc và bản HTC 537 có menu trái là 3D của ntv79 thì "trang hay dùng" lấy wall là wallpaper của máy mà
khi mình chép file qa_layout HTC fím trái là Menu của ntv vào thì nó lại lấy wall của theme

Chỉnh sửa cuối:

ngocchuc1

Anh em cổ vũ nhiệt tình nên cố gắng và đã có hàng cho anh em rồi đây > NokiPhone V6 537

Link trong file đính kèm. Down về giải nén copy folder 20028b16 vào X:\private nhé. Trong file đính kèm còn có thêm file Sao lưu cài đặt để bạn nào ngại sắp xếp mà muốn giống sr của mình thì phục hồi (restore) nhé!
cho mình xin cái theme ip 4 cua bạn đi :D cái đó nhìn đẹp thiệt

Ntv_79

cho mình xin cái theme ip 4 cua bạn đi :D cái đó nhìn đẹp thiệt

Vừa có một bài ở trên nói rồi! Các bạn đừng quote nhiều hình như vậy sẽ rối topic nên xóa hình đi khi quote nếu ko liên quan! (bạn có thể sửa lại bài và xóa hình đi nhé!!!) Theme thì bạn sang mục theme mình đã up hết bên đó rồi! Nó ở trong Những theme đẹp đầy đủ icon cho N97 và có thêm cả topic nhưng theme iPhone đẹp bên đó nữa!

ko, bản 537 gốc và bản HTC 537 có menu trái là 3D của ntv79 thì "trang hay dùng" lấy wall là wallpaper của máy mà
khi mình chép file qa_layout HTC fím trái là Menu của ntv vào thì nó lại lấy wall của theme
Chắc là nó chuyển chưa kịp nên vẫn lưu cái cũ thôi chứ mặc định spb ngoài trang lifestyle ra thì nó là theo theme mà! Để mình xem lại cho.

Chỉnh sửa cuối:

huaminhquan

Vừa có một bài ở trên nói rồi! Các bạn đừng quote nhiều hình như vậy sẽ rối topic nên xóa hình đi khi quote nếu ko liên quan! (bạn có thể sửa lại bài và xóa hình đi nhé!!!) Theme thì bạn sang mục theme mình đã up hết bên đó rồi! Nó ở trong Những theme đẹp đầy đủ icon cho N97 và có thêm cả topic nhưng theme iPhone đẹp bên đó nữa!

Chắc là nó chuyển chưa kịp nên vẫn lưu cái cũ thôi chứ mặc định spb ngoài trang lifestyle ra thì nó là theo theme mà! Để mình xem lại cho.

Nhờ Ntv làm dùm 1 chiện nhỏ này nhe.Nhờ bác chuyển cái này thành RLE dùm e đi.E đã làm theo hướng dẫn của Thanh rùi mà mãi chả đc,nên bây giờ mới nhờ Ntv giúp dùm.Thank nhìu !

Ntv_79

OK. Ảnh gốc của mình là .png cơ mà! Ảnh bạn load về là .jpg mất rồi. Để mình tìm lại nếu còn mình chuyển rle cho!

Của bạn đây!

Chỉnh sửa cuối:

tuyetsac

không phải đâu bạn ah đúng là bản 537 mới này hình nền của professional layout là hình nền của máy chứ không phải hình nền của theme như mấy bản cũ nữa. MÌnh đã test rồi mà!

Tiện đây cho mình hỏi là bản 537 mới này có thêm chức năng Phần danh bạ khi bấm vào sẽ có lựa chọn gọi và 1 lựa chọn khác mở ra 1 của sổ để lựa chọn các chức năng như: Gọi, nhắn SMS, MMS, video call cái icon lựa chọn này nằm ở file nào vậy mình tự mod lại một bản thì khi mở danh bạ ra bị mất icon này (vẫn bấm được)
như hình: (sorry bạn winmax16vnn vì mượn ảnh bạn mà chưa xin phép)

cái icon bên cạnh số di động là file nào vậy mong bạn giải đáp giùm mình. Thanks!

Chỉnh sửa cuối: