• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swype- Công nghệ bàn phím ảo trên Symbian đã ra mắt

assassinzero

Mình nhớ không lầm thì công nghệ này là của Sámung thì phải :D. Rất tiện dụng với mình vì toàn nt bằng tiếng Anh, dùng tiếng Anh. ^.^ Cứ tưởng thằng SS độc quyền mình nó. Hehe

Tích hợp tiếng Việt ko dấu chắc chidung90 làm được đó :)

ducbang1907

có ai dùng đc trên n97 hú lên 1 tiếng nhé. Hướng dẫn cho mọi người luôn :D

wimax16vnn

ai có gói Dictionary Tiếng Việt cho cái này ko , up lên chia sẻ đê
chứ cái này toàn english thì cũng vô dụng wá

ronaldo07mu

Quái nhỉ, rõ ràng clip là X6 có mini qwerty, cài vào máy mình chọn mini qwerty lại ko ra :|

miumiulove

Cho em hỏi cái này sử dụng như thế nào zậy?Em cài zô rùi nhưng ko thấy cái bàn phím đó đâu cả!

wimax16vnn

Quái nhỉ, rõ ràng clip là X6 có mini qwerty, cài vào máy mình chọn mini qwerty lại ko ra :|
có mà, bd vô có bàn fím chữ và số, nhấn vô biuể tượng bàn fím đó, rùi chọn bàn fím qwerty nhỏ
Cho em hỏi cái này sử dụng như thế nào zậy?Em cài zô rùi nhưng ko thấy cái bàn phím đó đâu cả!
fải restart lại máy nha

letdance543

N97 có qwerty thật rùi, nên qwerty ảo ko thèm hỗ trợ đó
c6 cũng có bàn phím Qwerty thật mà vẫn dùng bt hỗ trợ luôn bàn phím Qwerty mini vs full haha khoái trước đó không cài thì không có :))
fải restart lại máy nha
cài xong phần mền nằm trong Applications vào mở lên là được không cần restart máy

wimax16vnn

Giờ có bác nào có file data tiếng việt ko dấu add vào Dictionary của nó là OK
đã tìm trên google nhưng chỉ có bản trên WM thui..........

Ntv_79

Hu hu ne. Cai nay phai chuyen ngon ngu soan thao la tieng anh roi bam vao cho chuyen kieu chu viet tay de chon ban phim nhe. Cai nay co kieu nhap tieng anh giong slide IT. Rat hay. Co the chuyen doi nhanh ve ban ohim mac dinh. bam cung rat nhay. Co tieng viet nua la ngon. Dayhand lai mat khach roi! Dung ban phim nay nen ko go duoc tieng viet

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

Kết hợp với telex sẻ có tiếng việt nhưng hơi lâu tí.Sao cái bàn phím này nhìn giao diện đồ họa thì đẹp thật nhưng phím khó bấm làm sao ý ! Đây là bản beta hy vọng bản tiếp theo sẻ hoàn thiện hơn.

tuananh2803

mình đã text cái này 1 ngày và nhận thấy là nếu gõ từng chữ 1 trong 1 từ (như khi ta gõ trên bàn phím mặc định của máy ), sau đó ấn nốt space thì từ đó sẽ tự đọng được lưu vào bộ nhớ của chương trình và lần gõ sau sẽ có nó trong danh mục. còn tra từ điển Lingvo x3 ABBYY dùng cái này thì nhanh hơn hẳn. máy mình là 5530 XM. chả hiểu sao đầu topic bảo không hỗ trợ nhưng mình chạy ngon ơ.

blackandmina

uh mình cài rui nhưng mà bất tiện là no nhỏ wa,voi lại nó cứ hiện tiên đoán mãi mất thời gian wa,có bác nào biết cách tăt thì chỉ giúp mình với,.thanks

tuananh2803

Bạn vào cài đặt vọc lúc là ra thôi, chỗ chữ S màu xanh ở góc trái dưới ấy. xoay màn hình sang qwerty ngang thì cũng có thể nhan tin như phím mặc định của máy đc mà.
5530 chạy ngon bạn ạ, mình dùng gần 2 ngày chưa lỗi gì cả nè, cái này hiệu ứng bàn phím đẹp quá, mỗi tội nặng tận 10mb

anhhuydien

sao tự nhiên nó ngừng hoạt động trên may 5800 của mình vậy ? hôm wa còn sử dụng được giờ nó im re luôn , có ai bị giống minh hôk chỉ mình với