• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swiss Manager Pro v3.0 pm quản lý ứng dụng HT,giải phóng Ram,xem CPU ...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác nào có kinh nghiệm sử dụng PM này xin hướng dẫn mình cách tối ưu hóa RAM với. PM này nhiều tính năng quá mình test hoài mà vẫn chưa biết cách tối ưu hóa RAM. Mình cám ơn trước nhé:)

simhoang

Bác nào có kinh nghiệm sử dụng PM này xin hướng dẫn mình cách tối ưu hóa RAM với. PM này nhiều tính năng quá mình test hoài mà vẫn chưa biết cách tối ưu hóa RAM. Mình cám ơn trước nhé:)
nếu a chỉ muốn giải phóng để ram trống thêm thì a vào function (ở programs) và chọn biểu tượng phía trên phía bên phải rồi chờ nó chạy tí là được mà

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
nếu a chỉ muốn giải phóng để ram trống thêm thì a vào function (ở programs) và chọn biểu tượng phía trên phía bên phải rồi chờ nó chạy tí là được mà

Vào reclaim xong nó khởi động máy lại luôn. Kỳ vậy bạn:-??

kienvp

phần mềm này càng test mình càng thấy có nhiều chức năng hay . mình đang test chức năng để vh thằng này .

Hoden

Super V.I.P
phần mềm này càng test mình càng thấy có nhiều chức năng hay . mình đang test chức năng để vh thằng này .

vậy vh nó nha e chức năng nó rất nhiều quản lí toàn bộ hệ thống máy,cân chỉnh màn hình luôn. Ẩn icon khoá ứng dụng sao lưu ,phục hồi reset , rất nhiều và rấ hay,anh mới vh nó để xaì thôi chưa post .
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bác này sao tính năng Reclaim để tối ưu hóa RAM sau khi xài xong thì nó khởi động lại máy luôn vậy. Như vậy thì có khác gì tắt máy đâu:-??

kienvp

vậy vh nó nha e chức năng nó rất nhiều quản lí toàn bộ hệ thống máy,cân chỉnh màn hình luôn. Ẩn icon khoá ứng dụng sao lưu ,phục hồi reset , rất nhiều và rấ hay,anh mới vh nó để xaì thôi chưa post .
Posted via Mobile Device
thể thì bác post lên đi . em mới làm có được 1/3 .hôm qua mới bắt tay vào làm vừa làm vừa test hơi lâu bác ah .

BuuPhucCT

Well-Known Member
khởi động lại để nó tăng ram đó bác, bác cứ chú ý cái ram trước khi reclaim với sau khi reclaim là biết

Vậy thì tui tắt máy khởi động lại là xong cần xài PM này chi cho mệt>:)

kienvp

nếu bị như vậy thì chắc bác gặp lỗi gì rùi . mình quét bộ nhớ nó chạy ầm ầm không bị lỗi như bác đâu .

BuuPhucCT

Well-Known Member
nếu bị như vậy thì chắc bác gặp lỗi gì rùi . mình quét bộ nhớ nó chạy ầm ầm không bị lỗi như bác đâu .

Chả hiểu nữa. Phải vào tab Function bên mục progame rồi nhấn Reclaim. Có cần chỉnh gì thêm nữa k bác?:-??

kienvp

Chả hiểu nữa. Phải vào tab Function bên mục progame rồi nhấn Reclaim. Có cần chỉnh gì thêm nữa k bác?:-??
chắc không cần đâu . tại vì lần trước cài xong mình dùng luôn chức năng đó không thấy có lỗi gì .

tritran18518

nhưng cái claim đó nó có tắt hẳn máy đâu, nó chỉ như restart máy thôi.Sau khi reclaim thì máy hiện lên màn hình lock, nhưng mở ra thì vẫn vào trực tiếp app đó.Còn tắt máy thì phải tắt nguồn , đợi máy khởi động từ đầu, lâu lắc , rườm rà lắm. Nếu máy của bác mà bị khởi động lại từ đầu thì chắc chắn có vấn đề xung đột app

BuuPhucCT

Well-Known Member
nhưng cái claim đó nó có tắt hẳn máy đâu, nó chỉ như restart máy thôi.Sau khi reclaim thì máy hiện lên màn hình lock, nhưng mở ra thì vẫn vào trực tiếp app đó.Còn tắt máy thì phải tắt nguồn , đợi máy khởi động từ đầu, lâu lắc , rườm rà lắm. Nếu máy của bác mà bị khởi động lại từ đầu thì chắc chắn có vấn đề xung đột app

Thì nó dạng như restart lại nhưng hiện luôn màn hình nokia. Nói chung là nhanh hơn khi tắt máy rồi mở lại.:)

tritran18518

có 1 điều là ko có cách nào vào nhanh app này được. nếu nó hỗ trợ cách bật app bằng nhấn-giữ nút menu thì hay, ( đưng có như thằng handy task manager, chỉ đụng nut menu thôi mà nó cũng vào, rất là phiền)

kienvp

có 1 điều là ko có cách nào vào nhanh app này được. nếu nó hỗ trợ cách bật app bằng nhấn-giữ nút menu thì hay, ( đưng có như thằng handy task manager, chỉ đụng nut menu thôi mà nó cũng vào, rất là phiền)
có đó bạn ko cần nhấn menu mà nhấn vào icon. bạn vào phần cài đặt chỉnh lại(tự tìm hiểu nhé ) . chỉnh xong bạn chỉ cần nhấn vào icon ngoài màn hình chủ nó sẽ hiện lên 1 cửa sổ với các tùy chọn(các ứng dụng vừa chạy xong,các pm bạn đá add thêm vào mục yêu thích v,v....)nói chung rất thuận tiện .

tritran18518

cái đó thì mình biết, nhưng giả sử mình đang vào chơi 1 game nào đó , nằm sâu trong menu, muốn bật cái app này thì phải out ra, đi ra ngược lại màn hình chính để bật. mình muốn nó có thể bật trực tiếp bằng cách nhấn-giữ nút menu trên bàn phim , như thế sẽ tiện hơn (có thể thay thế chức năng hiển thị các app đang chạy của nokia đó). hoặc cũng có thể có icon nhanh nằm ở trên phần cột sóng hay đồng hồ

tritran18518

cũng mới thử chính chức năng nhấn lâu vào icon để hiển thị các chương trình đang chạy. nhưng thoát ra khỏi app, giữ icon lâu vẫn ko thấy hiện gì lên????

simhoang

cũng mới thử chính chức năng nhấn lâu vào icon để hiển thị các chương trình đang chạy. nhưng thoát ra khỏi app, giữ icon lâu vẫn ko thấy hiện gì lên????

Cái đó có pm khác mà bạn! Bạn fải dùng taskman. Mà lúc nào cũng thấy bạn viết bài khó khó hiểu sao sao ấy!
Posted via Mobile Device