• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swelldisk - soft tăng dung lượng thẻ nhớ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chẳng có soft nào làm tăng được như vậy đâu nếu bộ nhớ là phụ thuộc vào phần cứng làm được như vậy thì chắc không phải mua thẻ nhớ cao làm gì mình cũng đã thử và cuối cùng phải format thẻ mới Ok....

Lesangmd

Dùng soft này chỉ có nước đi mua thêm cái thẻ nhớ khác dự phòng mà thôi !
Khuyến cáo là hãy vứt nó sớm không có đến lúc các Bạn lại ngồi tự trách mình .
Điển hình là lần đầu tiên em cài xong 1/2 số icon trong Programs bị mất , kích vào thì báo sai đường dẫn .
Tẩt cả các soft cài vèo extended ROM coi như vô tác dụng !
Sau khi gỡ cài xong vào thẻ nhớ thấy hiện lên một loạt file không thể hiểu được , số file này cứ nở ra từng ngày , và đến một ngày ...em phải đổi sang thẻ nhớ khác , không còn đọc được thẻ nhớ cũ nữa ! :D

hita_618

Cái này khó xài thiệt đó, có bác nào chỉ em kỹ 1 chút kô ? em cài hoài mà kiểm tra PC vẫn thấy như cũ mà :(, kô thấy tăng dung lượng gì đâu

hoadainhan70

Active Member
Vâng đúng là không ăn thua gì đâu à các anh em !!!!
Có ai biết tool nào làm tăng tốc độ truy cập thẻ nhớ cho tôi xin cái link nha

PingMD

Những vấn đề liên quan đến phần cứng tốt hơn hết là nên để mặc định theo nhà sx, ko thay đổi gì đc đâu.

pda_mem

Nếu soft không chuẩn thì Admin delete bài chứ để thế này ...tui mà không đọc comment thì chắc nguy to.