• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super RAM SENSE v01 DARKSTONE

sonkeu

bản này mới nhất ngày 30/12 boot lâu hơn bản không sense nhưng chạy nhanh mượt, giao diên sense đẹp. thông tin http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=892797 bản này set gprs thủ công nhé. đã tét gần 1h nói chung nhanh mượt những tính năng thông thường ok, cài xong tắt khởi động lai 3 lần để tránh bil tiếng vọng khi đàm thoại, tác giả để mặc định kernel r8.6 eb các bạn có thể thay kernel r 8.6 không hỗ trợ pin mỏ rộng để xạc nhanh và ổn định, và tắt chế độ sáng tự động nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tuana

bản này chạy nhanh , mình vào wifi báo sóng wifi tốt nhưng không duyệt web được

dungphp

Kinh dị !
Darkstone quả này độc quyền rồi ! File system kg cho modify nữa, add luôn file init vào trong ! :-??
Bản này chủ yếu khuếch trương thôi, có ra gì đâu ! Nói chung nhìn none sense chán thật !

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

Kinh dị !
Darkstone quả này độc quyền rồi ! File system kg cho modify nữa, add luôn file init vào trong ! :-??
Bản này chủ yếu khuếch trương thôi, có ra gì đâu ! Nói chung nhìn none sense chán thật !

sense đầy đủ mà bác. bản này chạy mượt cực kỳ luôn. Chơi game thì chưa bít chứ đây là bản rất đáng dùng. mượt+ ít hao pin dùng từ sáng h so với bản khác pin đc

ko ra gì là sao ạ? lỗi lầm gì hả bác?

ko lỗi ji đâu thử đi thích liền. Có 1 lỗi nhỏ mới cài xong gọi điện bị nghe rè rè nhưng tắt đi gọi lại lần sau là hết còn lại thấy ổn

dungphp

À, nhầm, lúc POST mình nhìn bản khác ! hjhj
Bản này boot chậm chứ, thẻ nhớ kém 1 tí đảm bảo treo !

kakatoi

À, nhầm, lúc POST mình nhìn bản khác ! hjhj
Bản này boot chậm chứ, thẻ nhớ kém 1 tí đảm bảo treo !

so với mấy bản super Ram # thì chậm chứ so với bản bt thì nó vẫn nhanh bác ak. nói chung chấp nhận đc. Bản này có sense ko fix đc lỗi vào facebook rồi. buồn quá .... lại opera mini thoai ^^!

hnam5

Hi! không biết bản này có bị mắc lỗi wifi như bản trước không nhỉ? Các bro test rồi cho tí ý kiến tham khảo nhé.

sonkeu

không hề bi lỗi wifi hoăc 3g thậm chí con rất nhanh, các bạn cài xong restart lại 3,4 lần là dùng ok nếu bạn nào bị lỗi 3g hoặc wifi thì restart lại đảm bảo được, gọi là boot lâu thôi chứ chỉ từ 1-2'' thôi tùy thẻ nhớ, bản này chạy ngon, pin tiêu ít hơn cả winmo ấy chứ, mặc dù tác giả bảo chưa hoàn thiện nhưng mình dùng chưa thấy lỗi gì. à game đua xe thì cứ gọi là tuyêt...

hnam5

boot xong chẳng thấy sense đâu? màn hình trống không...:O mượt quá là mượt.

vodanh1213

Thẻ 16gb class 2 theo máy, boot lần đầu ko tới 1' :|.
Tốc độ tốt,wifi 3g ngon lành, chạy 1 số chỗ không được mượt, nhất là khi vừa cài app vừa chạy cái khác.
Mà cảm giác có vẻ bản này hơi nóng.

Tiếp tục test..

sonkeu

Thẻ 16gb class 2 theo máy, boot lần đầu ko tới 1' :|.
Tốc độ tốt,wifi 3g ngon lành, chạy 1 số chỗ không được mượt, nhất là khi vừa cài app vừa chạy cái khác.
Mà cảm giác có vẻ bản này hơi nóng.

Tiếp tục test..
bản này cài app xong thì restart lại thì lại mượt, cũng không nóng đâu chỉ từ 28-34 độ thôi

nvn1010

Bản này 3G, wifi đều chạy tốt, pin tốn rất ít, nhanh, mượt, Ram free tầm 250Mb.

sonkeu

boot xong chẳng thấy sense đâu? màn hình trống không...:O mượt quá là mượt.

bạn vào widget chọn đông hồ htc - đồng hồ thời tiết mà app vào màn hình home là có mây mưa bay ngay mà

Tinh_yeu_87

Bản này mình thấy ok mà các bác,wifi 3g ầm ầm luôn,mình 8g class2 boot mất co 2' thôi:( chỉ duy nhất là k hiểu sao k có HTC wallpaper:))

kakatoi

còn thiếu ít cái nhưng về tốc độ mà có sense như bản này thì cũng chấp nhận đc

sonkeu

Bản này mình thấy ok mà các bác,wifi 3g ầm ầm luôn,mình 8g class2 boot mất co 2' thôi:( chỉ duy nhất là k hiểu sao k có HTC wallpaper:))

bạn vào widget chọn đông hồ htc - đồng hồ thời tiết mà app vào màn hình home là có mây mưa bay ngay mà

Tinh_yeu_87

ý mình là wallpaper mặc định của HTC cơ ( HTC walppaper khi muốn đổi phông nền ý) live wallpaper vs gallery thì vẫn bthg, còn mây mưa nắng gió vẫn bét nhè bạn àh,tạm thời từ sáng đến giờ thay kernel 8.6 vào thấy rất ok, love it:x