• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

Zenki

Super V.I.P
các bác cho mình hỏi 3GS Lock 3.1.2 mình bị bootrom vậy dùng Spirit để Jailbreak có còn bị lỗi botroom nữa ko, mong chỉ giáo
Dùng Spirit không còn biết đến dính Bootroom là gì nữa =))

Germaniteen

bro đã jb bằng blackra1n và nếu có lưu shsh rồi thì dùng cái này đc. Không có shsh thì ăn cáp luôn! Be careful!

vipboy_9x

Moderator
bro đã jb bằng blackra1n và nếu có lưu shsh rồi thì dùng cái này đc. Không có shsh thì ăn cáp luôn! Be careful!
mình test trên 3GS máy mới hoàn toàn chưa JB chưa SHSH vẫn chay Spirit bình thường mà

elisphuong

vậy 3GS lock 3.1.2 đã Jailbreak = blackra1n (ko cần lên 3.1.3 vì chưa unlock được) dùng Spirit Jailbreak để khỏi dính botroom được ko vậy anh?

Germaniteen

Mình nói là những máy đã jb = blackra1n rồi (nhưng do tuần > 40 bị lỗi bootrom) nghĩ rằng chạy Spirit nữa sẽ hết lỗi bootrom là dính "cáp" luôn! Nên anh em cẩn thận!

watever

Thật ra SHSH và Spirit không có quan hệ gì với nhau. Có hay không thì vẫn dùng Spirit bình thường được. Tuy nhiên, vẫn cần nhắc lại 1 lần nữa để các bạn lưu ý đây chỉ là tool JAILBREAK và chỉ làm mỗi công việc JAILBREAK mà thôi

Mình nói là những máy đã jb = blackra1n rồi (nhưng do tuần > 40 bị lỗi bootrom) nghĩ rằng chạy Spirit nữa sẽ hết lỗi bootrom là dính "cáp" luôn! Nên anh em cẩn thận!

Trong trường hợp đã JB = blackra1n mà muốn sử dụng Spirit thì phải restore lại FW gốc (3.1.2 đối với máy lock) và JB = Spirit. Sau khi dùng Spirit sẽ ko còn lỗi bootrom nữa.

*Update: luôn luôn backup trước khi jailbreak cho dù là dùng bất kỳ tool jailbreak nào nhé các bạn. Có 1 vài trường hợp (trong đó có mình) sau khi jailbreak = Spirit thì toàn bộ videos và photos mất hết cho nên luôn backup đầy đủ trước khi có bất kỳ action nào nhé mọi người :)

Last edited by a moderator:

hungdqk

Có tool jb rùi ko bết là trong tháng này liệu có tool unlock ko các bác nhỉ. Ko có thì anh em chờ đợi lâu quá

bigtiger0905

hix, vậy là iphone 3gs 3.1.3 05.12.01 locked chưa thể jailbreak bằng cái này hả. do lúc mua máy là 3.1.2 nhưng về rồi không lấy được shsh 3.1.2, chỉ lấy được 3.1.3 thôi. vậy máy 3gs lock phải làm sao đây.

Zenki

Super V.I.P
*Update: luôn luôn backup trước khi jailbreak cho dù là dùng bất kỳ tool jailbreak nào nhé các bạn. Có 1 vài trường hợp (trong đó có mình) sau khi jailbreak = Spirit thì toàn bộ videos và photos mất hết cho nên luôn backup đầy đủ trước khi có bất kỳ action nào nhé mọi người :)
Hehe, bạn không phải là người duy nhất đâu, mình cũng bị, JB bằng Spirit, Photos và Vids mất sạch luôn =))

AntiPlus

Các bạn bị lỗi trên là do đang chạy Windows XP, nếu đang dùng Windows XP thì phần Compatibility mode không check vào Run this program in compatibility mode for:

Zenki

Super V.I.P
Các bạn bị lỗi trên là do đang chạy Windows XP, nếu đang dùng Windows XP thì phần Compatibility mode không check vào Run this program in compatibility mode for:

Lỗi đó là do phiên bản iTunes không tương thích chứ không phải lỗi do Win, cài bản iTunes 9 trở lên là được!

tu2179

ông anh mình có cái Iphone viettel 3gs lock firmwave 3.1.3 (7E18) 05.12.01,nhờ để ý xem máy ông ấy bao giờ có tool jailbreak thì bảo ông ấy,chờ mãi thấy cái spirit này,liệu có xài cho con viettel lock không vậy,thông cảm mình hông rành vụ này lắm,để ý giùm ông anh mà .

doananhtai

Nói chung là đối với tất cả các máy nào mà restore FW 3.1.3 GỐC và tự active sóng gió đầy đủ... thì chơi cái tool này để JB là OK hết (không còn sợ reboot bị dính cáp nữa).
Máy Viettel Lock của ông anh bạn nếu đang xài FW gốc 3.1.3 và gắn sim viettel sóng gió đầy đủ thì xơi cái này được đó.

Chỉ tội máy cái máy LOCK, Nếu đang là FW 3.1.2 đã JB và unlock bằng Blackra1n và Blacksn0w xài ngon lành nhưng bị dính bootrom - reboot bị treo cáp thì cắn răng mà đợi chứ nôn nóng chơi cái tool này vô là đem đi đắp mềm bỏ vô tủ đó nhen....
Tool này chỉ hoạt động tốt khi máy đang là FW GỐC 3.1.3 mà thôi. Ngoài ra là tịt.... (nghe nói 3.1.2 cũng tịt luôn đó).

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
tool JF thì đã ra rùi ko biết đến bao h có tool unloc đây anh tài em mong có máy IP sài quá đi

zakcover

ông anh mình có cái Iphone viettel 3gs lock firmwave 3.1.3 (7E18) 05.12.01,nhờ để ý xem máy ông ấy bao giờ có tool jailbreak thì bảo ông ấy,chờ mãi thấy cái spirit này,liệu có xài cho con viettel lock không vậy,thông cảm mình hông rành vụ này lắm,để ý giùm ông anh mà .

Được ... kiu ong anh bạn làm đi ... Chạy mượt mà như cái tên của nó

tu2179

Mất công thuyết phục ông anh quá trời cuối cùng ông cũng liều mình cho con IP ra làm chuột bạch,sau khi đem con "chuột bạch " iphone 3gs 3.1.3 05.12.01 của ông anh ra thí nghiệm,thì với spirit máy đã jailbreak trong vòng 2' ,tin vui cho ai dùng viettel nhá,định chụp vài cái ảnh cho mọi người nhưng ổng cầm máy đi roài hi.

mickeymouse

trời ơi, vừa jb xong con ipad của mình mà quên không backup shsh, bây giờ chỉ restart ipad thôi mà lên mỗi quả táo, không chịu chạy tiếp , không biết là bị gì đây, không biết có bác nào giúp được em ko

OK OK restore lại được rồi, hú hồn
Newbie mà , em chỉ sợ........

Lại edit
Tình hình là khả năng spirit jb có vấn đề. Em restore lại xong , jb lần nữa OK, cài đặt cydia và các games, chơi ngon lành, dưng cứ hễ restart iPad là em nó đến phần táo thối lại treo. Chắc đây là bug rồi ohoo.........
Nếu chỉ restore lại mà không jb thì restart OK. Vậy đó

Chỉnh sửa cuối:

anhco

moi nguoi thong cam. sao may E khong the go co dau (tieng viet). E co con 3GS 32Gb moi toanh. chay FW 3.1.3, BB 05.12.01. Em dung spirit thanh cong het. nhung chi cai duoc nhac thoi. con Game thi chiu. mong moi nguoi tra loi giup E