• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smart movie 4.15 bản đầy đủ chỉ 1 icon [10/8/2009]

Trungls

mấy anh cho em hỏi em dùng SM convert nhưng cái này sao em không convert được file FLV,làm sao để convert được file FLV bằng PM này vậy các anh?

Bạn đã cài codec để xem đc file FLV chưa? Nếu chưa thử tìm k-lite codec về cài để xem đc .flv.

Không biết mọi người sao chứ máy mình dùng bản 4.15 này thấy dở hơn 4.01. Nhiều khi đang coi video tự dưng treo rồi thoát luôn SM.
Hay đang lựa chọn trong menu hay chọn video cũng bị đơ vài giây.
Vậy mà những hiện tượng này chưa hề gặp ở 4.01.
Cảm thấy hơi tiếc khi mua k3y pm này rồi.
Posted via Mobile Device

tai88

Bạn đã cài codec để xem đc file FLV chưa? Nếu chưa thử tìm k-lite codec về cài để xem đc .flv.

Không biết mọi người sao chứ máy mình dùng bản 4.15 này thấy dở hơn 4.01. Nhiều khi đang coi video tự dưng treo rồi thoát luôn SM.
Hay đang lựa chọn trong menu hay chọn video cũng bị đơ vài giây.
Vậy mà những hiện tượng này chưa hề gặp ở 4.01.
Cảm thấy hơi tiếc khi mua k3y pm này rồi.
Posted via Mobile Device
ý mình nói là không convert được file FLV trên SM convert cơ,mình chỉ convert được file MP4 ah.

Trungls

ý mình nói là không convert được file FLV trên SM convert cơ,mình chỉ convert được file MP4 ah.

Thì bạn phải chạy đc file đấy thì mới convert đc. Bạn có chạy đc ko?

Posted via Mobile Device

tai88

Thì bạn phải chạy đc file đấy thì mới convert đc. Bạn có chạy đc ko?

Posted via Mobile Device

phần mềm này chỉ chạy chuẩn avi,còn flv chỉ một số chuẩn mới chạy được trên FLV thui mà.

BuuPhucCT

Well-Known Member
phần mềm này chỉ chạy chuẩn avi,còn flv chỉ một số chuẩn mới chạy được trên FLV thui mà.

Do FLV có rất nhiều chuẩn nên bạn phải convert đúng thì mới xem được. Tốt nhất là cứ convert qua AVI là ngon liền.

tai88

Do FLV có rất nhiều chuẩn nên bạn phải convert đúng thì mới xem được. Tốt nhất là cứ convert qua AVI là ngon liền.

Em convert từ file FLV qua avi trên SM convert mà không được anh Phúc,chỉ convert được từ mp4 qua avi ah,làm sao để chỉnh cho nó convert được file FLV qua Avi được anh Phúc?

Trungls

Đúng là flv có rất nhiều chuẩn. Nên bạn phải cài codec để Sm converter đọc đc file đó thì mới chuyển đc sang định dạng khác vd avi.
Bạn nói convert ko đc nghĩ là convert xong ko đọc đc hay là ko chạy đc convert.
Posted via Mobile Device

tai88

Đúng là flv có rất nhiều chuẩn. Nên bạn phải cài codec để Sm converter đọc đc file đó thì mới chuyển đc sang định dạng khác vd avi.
Bạn nói convert ko đc nghĩ là convert xong ko đọc đc hay là ko chạy đc convert.
Posted via Mobile Device

Ko convert được FLV pro ui,mình mở file FLV để convert thì nó báo là không convert được,chỉ convert được mp4 ah.

Trungls

Ko convert được FLV pro ui,chỉ convert được mp4 ah.

Window media player của bạn có chơi đc file flv ko ?
Nếu ko, bạn lên mạng tìm và cài k-lite codec để máy bạn có thể chạy đc file flv. Điều này giúp cho SM converter chạy đc flv > mới có thể chuyển đc. Chính LCG cũng nói fải cài codec.
Bạn thử xem.

Posted via Mobile Device