• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

thcattuong

mình mới dùng android và đt sky mình up bản v6.4 khi vào mục storage thì báo Unfortunately, sytem has stopped . mình không biết đây có phải là lỗi không và khắc phục thế nào, mong mọi người giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

buiquanyl

bác ơi chưa có link à, mà bác có fix được vụ 2.3.5 mà dùng được *101# thì fix luôn nhé

tetuonglunggu

bản pin trâu mà bác atulaphan chuẩn bị ra là 1.43 sao?
không phải 4.0 hà mấy bác.
tiện thể cho em hỏi.
máy em root và recovey đầy đủ.
nếu em up room thì có mất root và recovey không,em đang ở bản V6.4 4.0

Chỉnh sửa cuối:

akahimachi

mình mới dùng android và đt sky mình up bản v6.4 khi vào mục storage thì báo Unfortunately, sytem has stopped . mình không biết đây có phải là lỗi không và khắc phục thế nào, mong mọi người giúp đỡ

Cái này là lỗi chung trong rom gốc của 800s khi lên ICS rồi nên bản cook nào cũng bị thôi.

Sky 800s thì lỗi mục Storage
Sky 830L thì lỗi mục smart update

k123kien

bản pin trâu mà bác atulaphan chuẩn bị ra là 1.43 sao?
không phải 4.0 hà mấy bác.
tiện thể cho em hỏi.
máy em root và recovey đầy đủ.
nếu em up room thì có mất root và recovey không,em đang ở bản V6.4 4.0
UP rom gốc thì chắc chắn mất, còn rom cúc cu thì..

hadau

Không có bằng chứng nào khẳng định là root ở 1.43 bị die cam cả.

Tất nhiên chẳng ai dám khẳng định all các máy root ở 1.43 đều die cam cả.
Mọi người bị die cam khi root toàn bị ở 1.43, còn từ 1.46 trở lên up thì ok. thế nên tốt nhất tránh die cam thì root ở bản rom khác rồi up lại 1.43 cho an toàn.
- Còn nếu bạn thích thì cứ root thoải mái . Mình chỉ nói để những bạn chưa biết, biết cách tránh die cam thôi.

herostar1

bác atulaphan ơi! trong mấy rom 4.0.4 của bác, bản v6.1,bản v6.2,bản v6.3,bản v6.4 thì bản nào pin trâu nhất zị bác, mình đang xài bản v6.3 thấy ok qua' nhưng pin thi rút nhanh qua'. định lên v6.4 mới của bác mà ko bít pin đỡ hơn ko. Theo bác nên lên 4.0.4 v6.4 hay về rom 2.3.5 v1.43 mới của bác thì ok hơn? mà về 2.3.5 thì có mượt như 4.0.4 ko vậy bác.

atulaphan

bác atulaphan ơi! trong mấy rom 4.0.4 của bác, bản v6.1,bản v6.2,bản v6.3,bản v6.4 thì bản nào pin trâu nhất zị bác, mình đang xài bản v6.3 thấy ok qua' nhưng pin thi rút nhanh qua'. định lên v6.4 mới của bác mà ko bít pin đỡ hơn ko. Theo bác nên lên 4.0.4 v6.4 hay về rom 2.3.5 v1.43 mới của bác thì ok hơn? mà về 2.3.5 thì có mượt như 4.0.4 ko vậy bác.

Android 4.0.4 thì V6.4 hoàn hảo nhất, pin cũng ok hơn.
À, có A800s 1.43 rồi nhé bạn up xem sao. (bản này có root đầy đủ, ae chỉ việc all wipe rồi up thôi)
Có lúc trong mấy chục phút mình up vài bản rom, ko vấn đề gì cả.

hadau

À, có A800s 1.43 rồi nhé bạn up xem sao. (bản này có root đầy đủ, ae chỉ việc all wipe rồi up thôi)

đang down bản 1.43, đợi test thử xem thế nào. Ngóng mãi từ tối qua :)

dudevn

Về 1.43 thì phải về GB gốc đã rồi mới flash 1.43 hở bác Atulaphan ...

skelet0n

Bác atula cho hỏi em đang ở bản v6.4 của bác giờ muốn quay lại test bản 2.3.5 mới nhất của bác thì cứ up xuống bình thường là được hay có phải về bản gốc 2.3.5 trước không?

hadau

vừa up bản 1.43 mới của bác atula nhưng lại bị lỗi : " OUR PHONE WILL RESTART DUE TO ERRO OCCURRED WHILE RUNNING APPLYCATION . TO PREVENT DAMAGE YOUR PHONE DO NOT ROMOVE THE BATTERY"

hadau

@atulaphan : bác thử xem lại bản 1.43 vừa up xem có sao không.

Mình up lại 2 lần vẫn bị lỗi :OUR PHONE WILL RESTART DUE TO ERRO OCCURRED WHILE RUNNING APPLYCATION . TO PREVENT DAMAGE YOUR PHONE DO NOT ROMOVE THE BATTERY

cafesua

Mình úp online bị Brick máy, giờ máy phải cắm cáp USB vào thì hiện hình Conect, Cắm cáp giữ Vol up + Vol down vẫn vào được Fast mode. h có cách nào cứu ko các bác

phamdieu1610

Bản 1.43 bị lỗi UR PHONE WILL RESTART DUE TO ERRO OCCURRED WHILE RUNNING APPLYCATION . TO PREVENT DAMAGE YOUR PHONE DO NOT ROMOVE THE BATTERY rồi bác atulaphan ơi.e vừ up cũng bị như thế