• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SisEditor_v0.65-VI_Chỉnh sửa + Đóng gói SIS/SIXS Siêu nhanh..[Cập nhật]

duylinh27884

Moderator
Mình đã làm rất nhiều rồi bạn, đều Ok hết. Nếu sử dụng A4skinedito thì bạn có thể sửa và thay thế trực tiếp hình nền và các Icon của Themes mà không cần bung Sis. Bạn chỉ cần tìm tệp themepackage.mbm của Theme mà bạn đang dùng tại E:/ resource/ skin/..... Di chuyển nó ra một thư mục riêng để dùng A4skinEdito thay thế icon hoặc ảnh nền, sau đó chép trở lại vị trí cũ là xong. Lưu ý là bạn phải vào Rompatcher để apply Open4all lên đã nhé.
Nếu muốn đóng gói để tặng bạn bè bạn làm như cách mình đã hướng dẫn ở bài trên kia nhé.

Mình vừa test thử nhưng cũng ko đc bạn ơi,vào chọn theme vừa làm ra nó cứ báo lỗi rồi tự nhảy về theme mặc định nokia.File mbm thay thế mình cũng đã đổi tên thành themepackage.mbm cho giống file gốc nhưng vẫn bị lỗi.hình như theo mình nghĩ trong 1tập tin theme nó có file skn để nhận file mbm mặc định đi kèm theo nó hay sao á.còn có 1file có đuôi .ini nữa,mình xử lý sao với file này?khai tử nó hả?giúp mình với.có cái vụ edit theme này thôi mà trước giờ mần wài ko đc.tức ghê!

onlylove80

Mình vừa test thử nhưng cũng ko đc bạn ơi,vào chọn theme vừa làm ra nó cứ báo lỗi rồi tự nhảy về theme mặc định nokia.File mbm thay thế mình cũng đã đổi tên thành themepackage.mbm cho giống file gốc nhưng vẫn bị lỗi.hình như theo mình nghĩ trong 1tập tin theme nó có file skn để nhận file mbm mặc định đi kèm theo nó hay sao á.còn có 1file có đuôi .ini nữa,mình xử lý sao với file này?khai tử nó hả?giúp mình với.có cái vụ edit theme này thôi mà trước giờ mần wài ko đc.tức ghê!
Vậy bạn up cái themes đó và hình ảnh bạn muốn thay lên đây để mình Edit xem sao nhé..

q630666

Kiepngheo88 nói chính xác, nhưng Mình xin bổ sung thêm cho rõ ràng hơn nhé:
1- Mở phần mềm Siseditor==> Chọn "Mở tệp Sis/sisx"==> Chọn phần mềm bạn muốn sửa...
2- Bạn cần sửa tệp nào thì giải nén tệp đó..Vd: Bạn muốn việt hóa==>Chọn "Danh sách tập tin" sau đó di chuyển con trỏ tới tệp có đuôi *Rsc và giải nén ra 1 thư mục riêng. Bạn có thể giải nén toàn bộ nếu bạn muốn..
3- Sau khi giải nén xong bạn thoát khỏi chương trình và tiến hành việc chỉnh sửa hoặc Vh.. Khi đã sửa xong bạn vào lại SisEditor mở lại phần mềm lúc trước sau đó vào phần "Danh sách tập tin" tìm đến những tệp mà bạn đã giải nén để sửa rồi nhấn tùy chọn==>Chọn "thay thế"==>Chọn tệp mà bạn đã sửa nhé.. Sau khi đã thay thế xong các tập tin bạn chọn"Quay về" để trở ra màn hình chính tiếp tục sửa đổi các thông tin của phần mềm bao gồm: Tên chương trình, mã UID, số phiên bản, tên nhà cung cấp v.v..
4- Cuối cùng bạn chọn "Lưu tập tin" để đóng gói sản phẩm nhé...
Chúc bạn thành công và sớm có sản phẩm VH từ SisEditor nhé!

Nếu chỉ để đổi tên thì không cần dùng đến phần mềm này.Cài pm này xong vào Mobihex để sửa rsc trong C hoặc E rồi khởi động lại máy là ok.
PS:Bên trên có 1 bạn nói là không đổi tên = logo đc.Mình trả lời bạn có 2 lí do:
1-Có thể do pm đó không cho đổi(Ví dụ ttpod)
2-Có thể lỗi do Siêu Dịch.
Lời khuyên là bạn nên xài Mobihex để đổi tên.Nếu Mobihex mà không đổi được thì bạn nên bỏ qua í định đổi :D

duylinh27884

Moderator
Vậy bạn up cái themes đó và hình ảnh bạn muốn thay lên đây để mình Edit xem sao nhé..

Dùng A4skin làm theo hướng dẫn của bạn thì rất thành công,vào set theme đó thì ko xãy ra lỗi gì,rất ổn.Nhưng khi mình đã thử lấy file mbm đó dùng sisEditor đóng gói vào 1tập tin theme thì lại thất bại.chắc bõ ý định đóng gói theme thôi.Dùng A4skin tạm vậy.